bóng 40+ Không viền nào tốt nhất hiện tại

plantvet

Thượng Sỹ
Như tiêu đề, em đã dùng chủ yếu 3 loại bóng trong mấy năm qua nên hiểu biết không nhiều, gồm có bóng dhs từ thời bóng 40 nhưng lên 40+ thì bóng dhs làm không ngon, tới thế hệ mới vừa ra em thấy độ nảy vẫn thấp không bằng yinhe, bóng xuhaofa đã test 2 hộp độ 2 năm trước, thời gian gần đây em chơi yinhe và có test sanwei, về cơ bản yinhe hiện tại khá tệ, clb em tới mấy hộp bóng mà tìm 1 quả không méo ko lắc là hơi hiếm, sanwei thì vẫn chưa đủ căng bóng như yinhe nhưng được cái là đỡ méo hơn. Vậy theo các bác hiện tại ên thay đổi bóng loại nào đủ cứng bền ít méo như yinhe thời gian đầu.

plantvet

Thượng Sỹ
Yinhe ban đầu đánh rất ok có khi đánh mãi ko hỏng, nhưng dạo này thì chưa đánh đã vứt đi vài quả vì méo, nittaku thì các bác loại hộ cái giá đó chơi mà ko ổn nữa thì thôi . Nên các bác cho em thêm lựa chọn về giá nữa nhé.

diamond

Trung Uý
Nhược điểm lới nhất của các loại bóng của Tầu là không đều, một hộp 6 quả thì méo đến 3 quả, chỉ còn 3 quả chơi tốt.

gik271

Thượng Tá
Với mình như sau: Nitaku, Yinhe, Shuxaofa, Sanwei, DHS

Nặng: Nit>Yin>Shu=san, DHS mua rồi chưa thử
Bền: Nit = Shu= Sanwei> Yinhe

thực tế Nittaku cũng mua 1 hộp nhưng ít đánh vì bóng nó hơi chuội và nặng.

hoangtbyt

Trung Sỹ
Bóng Yinhe đánh bền nhưng lỡ đánh trúng cạnh vợt là vỡ. Vỡ hẳn chứ không nứt, có vẻ chất liệu làm bóng giòn.
Cạnh vợt của bác sắc nhưdao chặt gà thế ah. Em đánh có thấy hiện tượng như vậy bao giờ đâu nhỉ. Nhiều lần bạt 10 thành công lực chém cạnh bàn, cạnh tường nhưng chưa lần nào vỡ chứ ko kể cạnh vợt.

Son_ct

Đại Uý
Cạnh vợt của bác sắc nhưdao chặt gà thế ah. Em đánh có thấy hiện tượng như vậy bao giờ đâu nhỉ. Nhiều lần bạt 10 thành công lực chém cạnh bàn, cạnh tường nhưng chưa lần nào vỡ chứ ko kể cạnh vợt.
Giật bóng vào cạnh vợt vỡ là chuyện cơm bữa với Yinhe mà bác, nhất là với mút vợt bị co và không dán viền bảo vệ :(

Bình luận từ Facebook