Bộ tài liệu: Cùng học đánh bóng bàn với tiến sỹ Đường Kiến Quân

Trainee

Đại Tá
đánh đều bác ơi
Cái đó thì bác lên Youtube tìm cái ra cả đống ấy mà.
Tây, Tàu như nhau tuốt, vì nó quá căn bản.

Mấu chốt ở đây là bạn phải tiếp vợt vào bóng ngay khi nó vừa này lên, đẹp nhất là điểm số 2, 2.5 (khi bóng chưa đạt đến độ cao nhất). Giống như quả phát bóng nửa nảy của thủ môn ấy, bóng vừa nhú lên là vào vợt dầy.

https://www.youtube.com/results?search_query=back+hand+counter+hit

VD:

NTBB

Super Moderators
Mình đang định mua cây stiga allround classics không biết bác đã chơi qua chưa? Nó có phù hợp cho bóng mới 40+ không, cốt này có từ 1967 rồi
Sau khi xem reviews của HLV Ben Larcombe (Anh quốc), mình cũng đã nhờ bác TaiSport đặt hộ cây này từ chính hãng Stiga. Đang chờ. Khi nào động phòng xong, mình sẽ cho bạn biết nhận xét của mình, hihi ! Hồi hộp quá !

Juventus

Binh Nhì
Sau khi xem reviews của HLV Ben Larcombe (Anh quốc), mình cũng đã nhờ bác TaiSport đặt hộ cây này từ chính hãng Stiga. Đang chờ. Khi nào động phòng xong, mình sẽ cho bạn biết nhận xét của mình, hihi ! Hồi hộp quá !
Cảm ơn bác trước nhé, hihi, mà ở diễn đàn mình có ai biết thông tin gì về cây Cốt vợt Butterfly Senkoh C-200 cấu tạo như nào không ah? Em tìm hiểu thì đây là cốt vợt dán sẵn của butterfly, hình như có 5 lớp gỗ

toilatoi81

Trung Sỹ
Hôm nay vào xem lại bộ tài liệu này, mới thấy giá trị của tài liệu này qua các nhận xét của ACE - dù chỉ mới có phụ đề của 8/25 video. Và cảm nhận được mong mỏi của ace để có trọn bộ phụ đề tiếng Việt.

Chắc là vẫn sẽ kêu gọi @backhand-ghost giúp phần dịch phụ đề theo phương án mà BG đã đưa ra cách đây đúng 2 năm, là nhờ người bạn biết tiếng Hoa ở Nauy nghe-dịch giùm.

Rất mong @backhand-ghost bớt chút (à, bớt nhiều chứ nhỉ) thời gian giúp AE cái.

Trong khi chờ đợi, chắc mình cứ phọt các video còn lại lên cho ace xem, trong đó có 1 số video đã được Tuyển thủ Hồ Ngọc Thuận giúp dịch các ý chính, mình post ngay dưới video. Các video khác thì ace tự đoán mò vậy, hihi !
Mấy ae giỏi bb, giỏi Hoa ngữ bạn bịu quá nên chưa hoàn thành phiên dịch bộ video này được. Rất mong các anh em hoàn thành bộ video rất hay này, ko những nhưng người chơi bb hiện tại mà cho các em,các cháu sau này tham khảo nữa.
@backhand-ghost ơi, :)
Đường Kiến Quân là thầy giáo chỉ đạo đề tài mình, có thời gian sẽ dịch giúp các bạn

Attachments

794.6 KB · Đọc: 0

Phúc Điền

Binh Nhì
Bác cho em chút nhận xét về cây stiga allround classic này được ko ah

toilatoi81

Trung Sỹ
QUOTE="aunhh, post: 820217, member: 6394"]Oh,tốt quá. cảm ơn bạn rất nhiều
Bạn cho mình xin số đt,zalo, viber ,fb của bạn nhé.. Cảm ơn bạn[/QUOTE]
Có việc gì cần không bạn

o3ma

Đại Tá
Sau một thời gian gián đoạn, nay nhóm Ham Vui lại túc tắc triển khai phần dịch và làm phụ đề bộ clip "vá lỗi" kỹ thuật trong môn thể thao cực khó: Bóng bàn. Mời các ace tiếp tục theo dõi và luyện tập. Tôi làm tập 9 trước, sót tập 8, sẽ bổ sung sau.

Bình luận từ Facebook