BH flick - Tại sao phải co người lại

docmaorg

Đại Tá
Riêng với cú BH flick, tuy có thể đánh tất cả các động tác giống như ML, ZJK, hay FZD, nhưng không thể đảm bảo sự an toàn và ổn định như chúng nó được. Vì sao thì hôm nay em mới phát hiện ra ?
Khác gì bảo quả phải em đánh như Malong.
Quả trái em đánh như Xì ke.
Mà đập con muỗi vẫn chưa ăn thua gì.
Kết luận lại bóng bàn với dân thường là trò chơi, chơi hay đc là trời cho, còn ko thì kệ mẹ nó đi.

PhuTaiThien

Trung Uý
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, anh có phải Liu Guo Liang đâu mà cái gì cũng đúng, và lại đúng cho mọi người, nó đúng với anh thôi, anh em ai học được gì thì học, không thì CHO VÀO SỌT RÁC, diễn đàn mà, chém gió tẹt ga :D:D:D:D
Thanks ông Cá đã đưa thông tin bổ ích, trình còi như tui ko dám xài cổ tay nhiều (rất ít nữa là đằng khác), Các thánh khi dạy bóng bàn cho newbie cũng không nên dạy dùng cổ tay nhiều, đội ơn các thánh.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Sao lại 4-5h nhỉ, ông cá thuận tay trái à?
BH flick nên đánh bóng ở phần dưới bóng sẽ dễ đánh hơn, trước em cũng đánh tầm 6-7h, nhưng giờ thấy bên đối diện quả bóng sẽ dễ chỉnh bóng hơn, cho phép sai sót nhiều hơn, nếu được, thành ra em khoái đánh vào điểm đó hơn, chứ bóng bình thường thì đúng như bác nói, nên táng 6-7h là hợp lý. Kinh nghiệm thôi mà bác, nhưng do quen tay nữa

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Rất nhiều anh em cổ vũ lối chơi lấy chiến thắng làm trọng, việc này chả có gì sai cả, chỉ là quan điểm cá nhân thôi. Ngay cả như LIU GUO LIANG đánh BH như shit mà vẫn VĐ TG đấy thôi, lại còn chơi gai nữa chứ

Anh Vũ Mạnh Cường đánh BH chắc tầm C thôi, mà vinh danh cả Việt Nam trên bản đồ bóng bàn Đông Nam Á, ư cũng là thánh nhân trong bóng bàn rồi

Quan điểm của người chơi quyêt định lối chơi, ngay như anh @tabletennis ở SK, động tác hơi xấu, nhưng trong toàn đội SK, chắc chả có ai ăn được.

Quan điểm em hơi khác tí, ngày xưa chơi đá bóng vì không có lựa chọn nào khác, mà điều kiện kinh tế lúc bây giờ chưa cho phép, nên mọi thứ đều là phủi đi lên, có may mắn là tiếp cận sớm nên biết nhiều thôi. giờ có môn mới, điều kiện có hơn một tí, được làm này làm nọ, tội gì mình không làm

Nhóc nhà em, đến giờ không có điều kiện, chỉ cho học mỗi tiếng Anh thôi, em không biết đàn ca sáo nhị, chỉ biết võ vẽ đặt vần, nên cũng khuyến khích nó làm thơ, viết nhật ký, viết văn để cho con người nó đỡ khô héo, tẻ nhạt. Ra điều kiện là bắt đầu học cấp 2, sẽ phải học tiếng Trung, bố sẽ dạy

Nhiều khi nó hỏi, tại sao chị Sâu không phải làm nhiều, mà bố mẹ bắt con làm nhiều thế ? Trả lời con khá đơn giản, những cái đó là khuyến khích, mà con biết nhiều, sẽ thấy cuộc sống không chỉ đơn giản là vui và buồn, mà còn nhiều cảm giác trung gian, không có thì không thể nói cho hiểu được, nên cố gắng làm đi, sau này không thích, không theo thì cũng không ép, chỉ sợ sau này lại trách bố mẹ là không biết mà định hướng, gợi mở cho con thôi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe a cũng nghĩ thế tmb alc thì hắn vác vis ra mà gặm cho xong :D vẽ chuyện nhỉ?
Thực ra quay về ALC nhưng chọn TMB, vì con đó đòn hiền, và an toàn hơn. Đã định lấy em Stiga Allround về chơi, để bắt mình phải đánh nhiều hơn mới có điểm đấy, nhưng tính lăng nhăng, đằng nào cũng đổi, thêm một cây vợt đẹp, nặng, tốt (TMB ALC đời I nặng, cân bằng) mà cũng không quá tốn kém thì sao không thử, nên mới quyết định đổi đấy chứ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe a cũng nghĩ thế tmb alc thì hắn vác vis ra mà gặm cho xong :D vẽ chuyện nhỉ?
Chơi VIS mà không chơi cổ tay thì mất hẳn chất VIS đi
Chơi VIS mà không chơi bóng ác thì cảm thấy có lỗi với VIS quá
thành ra chọn một cây vợt bóng hiền, chưa quen hẳn để chơi cho nó không bị lạc định hướng. Cây này rẻ mà, bác @Nam_HaiDuong bán giá tốt, tiện tay nhấc lọ thôi

gaumeo

Đại Tá
Chơi VIS mà không chơi cổ tay thì mất hẳn chất VIS đi
Chơi VIS mà không chơi bóng ác thì cảm thấy có lỗi với VIS quá
thành ra chọn một cây vợt bóng hiền, chưa quen hẳn để chơi cho nó không bị lạc định hướng. Cây này rẻ mà, bác @Nam_HaiDuong bán giá tốt, tiện tay nhấc lọ thôi
Bác đừng có rẻ rúng và có lỗi với em tmb alc nhé.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đoán sắp tới anh Cá lại bàn về vấn đề cổ chân và khớp háng trong bóng bàn. Nếu anh Cá chưa nghĩ đến thì nghĩ dần đi nhé:D:D:D
Khớp háng là chuẩn đấy, cứ nhìn mày chơi, anh thấy khớp háng khá quan trọng :D Nhìn các quả moi, giật FH của mày, yếu quá, khớp háng mà khỏe lên tí thì ổn :p:p:p:p:p

Nói thật chứ không đùa đâu nhé, mày DẠNG RỘNG CÁI CHÂN ra được tí nữa thì đòn sẽ ổn hơn, khi đó tay sẽ bị hạn chế dùng lực hơn, và phải dùng lườn nhiều hơn. Nhưng anh dự là mày không thể hạ thấp được, vì bắp đùi mày như cái tăm, hạ thấp trọng tâm chắc đứng được 5 phút là ngồi :rolleyes::p:p:p:p

langngoi

Đại Tá
Rất nhiều anh em cổ vũ lối chơi lấy chiến thắng làm trọng, việc này chả có gì sai cả, chỉ là quan điểm cá nhân thôi. Ngay cả như LIU GUO LIANG đánh BH như shit mà vẫn VĐ TG đấy thôi, lại còn chơi gai nữa chứ

Anh Vũ Mạnh Cường đánh BH chắc tầm C thôi, mà vinh danh cả Việt Nam trên bản đồ bóng bàn Đông Nam Á, ư cũng là thánh nhân trong bóng bàn rồi

Quan điểm của người chơi quyêt định lối chơi, ngay như anh @tabletennis ở SK, động tác hơi xấu, nhưng trong toàn đội SK, chắc chả có ai ăn được.

Quan điểm em hơi khác tí, ngày xưa chơi đá bóng vì không có lựa chọn nào khác, mà điều kiện kinh tế lúc bây giờ chưa cho phép, nên mọi thứ đều là phủi đi lên, có may mắn là tiếp cận sớm nên biết nhiều thôi. giờ có môn mới, điều kiện có hơn một tí, được làm này làm nọ, tội gì mình không làm

Nhóc nhà em, đến giờ không có điều kiện, chỉ cho học mỗi tiếng Anh thôi, em không biết đàn ca sáo nhị, chỉ biết võ vẽ đặt vần, nên cũng khuyến khích nó làm thơ, viết nhật ký, viết văn để cho con người nó đỡ khô héo, tẻ nhạt. Ra điều kiện là bắt đầu học cấp 2, sẽ phải học tiếng Trung, bố sẽ dạy

Nhiều khi nó hỏi, tại sao chị Sâu không phải làm nhiều, mà bố mẹ bắt con làm nhiều thế ? Trả lời con khá đơn giản, những cái đó là khuyến khích, mà con biết nhiều, sẽ thấy cuộc sống không chỉ đơn giản là vui và buồn, mà còn nhiều cảm giác trung gian, không có thì không thể nói cho hiểu được, nên cố gắng làm đi, sau này không thích, không theo thì cũng không ép, chỉ sợ sau này lại trách bố mẹ là không biết mà định hướng, gợi mở cho con thôi
@tabletennis được vác ra ví dụ cùng các huyền thoại chuyên nghiệp sướng nhá :D:D:D:D.
Chắc chỉ có ở đây, và nv bình loạn là @Trạng .... CÁ mới có vụ mấy bố ấy ngồi cùng mâm thế này.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@tabletennis được vác ra ví dụ cùng các huyền thoại chuyên nghiệp sướng nhá :D:D:D:D.
Chắc chỉ có ở đây, và nv bình loạn là @Trạng .... CÁ mới có vụ mấy bố ấy ngồi cùng mâm thế này.
Thấy cái này hay hay, có ý mới là có khi lấy nickname của các VĐV gọi anh em cho nó kêu nhỉ ?????
Jeu anh @tabletennis dị vãi đái, tao nếu chưa có cú BH giết người, ổn định, chắc vẫn nằm cửa dưới anh @tabletennis dài dài :(

gaumeo

Đại Tá
hehe cãi 1 hồi sau đó thì lại cùn :D, tịu chung là phải có cổ tay :p
Ông Cá bí cái là giở cảm xúc ra ngay bác ạ, không tranh luận được đâu. Nói chung tự học, tự chơi mà được thế là @Trạng .... CÁ có năng khiếu lắm rồi. Nếu chịu khó tập bài bản như bác thì chắc phải lên C chứ không phải D tự phong đâu.

langngoi

Đại Tá
Ông Cá bí cái là giở cảm xúc ra ngay bác ạ, không tranh luận được đâu. Nói chung tự học, tự chơi mà được thế là @Trạng .... CÁ có năng khiếu lắm rồi. Nếu chịu khó tập bài bản như bác thì chắc phải lên C chứ không phải D tự phong đâu.
hihi, nhìn lên cái miệng giếng nó bé xíu e ơi, E còn chả xong , C, D cái gì em? thực tế hơn chỉ cần mình đánh cơ bản, nhìn đẹp mắt tý, ko tủn mủn thế là hài lòng rồi, chứ trình độ chung của phong trào mỗi năm mỗi khác, có tuổi rồi theo làm sao được em.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
đã khen thì phải bảo tầm A chứ lại C cái gì :p:p:p:p

Ngay như chú @Thái Nguyễn đấy, cách đây tầm 1 năm, đánh với nó còn nhàn lắm, thế mà giờ, cứ gặp là nó vã mình 3/4 - 1 luôn, hôm nào mà không bắt được giao bóng, nó táng cho 5 trận trắng đít luôn ấy chớ, mà nó cũng E đấy, vãi đái :rolleyes:

Bình luận từ Facebook