Bàn thi đấu - Hinh ảnh CLB CT2 Định công- Dũng9shop

NDB55

Thượng Tá

Trận cuối cùng và cũng là trận hay nhất của vòng 3 giữa 2 đội : Bế Văn Đàn và CT2 Định công Dũng 9 shop. Trận này do Long cầu khỉ và Hoàng trình diễn. Hoàng có kỹ thuật cơ bản cực tốt và hoàn hảo với lợi thế chiều cao chân tay dài, Long cầu khỉ với lối đánh phòng thủ phản công an toàn tiếp theo sau những quả giao bóng trái tay khó chịu. Có những pha bóng: Long bạt liên tiếp chéo hết 2 góc nhưng Hoàng với lợi thế bộ chân dài di chuyển nhanh hợp lý, kỹ thuật đẳng cấp cao đã liên tiếp giật trái, giật phải, lốp bổng liên tuc, 5,6 phát liền; khi đôi bên cùng bạt giật, lốp chán tay Long liền chém 2 phát vào góc xa bàn bên phải vào mé ngoài bóng, đường bóng nhanh và cong như quả chuối nhưng Hoàng vẫn lao ra giật tiếp được.. chỉ đến khi Long đẩy tiếp trái tay nhẹ làm Hoàng hơi lỡ trớn giật ko hết tay, bóng vào mép lưới nhưng quay lại ko sang bàn mới kết thúc được pha bóng. Chung cuộc Long cầu khỉ thắng Hoàng 3/2 rút ngắn tỷ số xuống còn 3/4 cho đội CT2 Định công Dũng 9 shop. Một lần nữa Bế Văn Đàn lại là người chiến thắng, các bạn đã xứng đáng với cái tên của người anh hùng, cám ơn sự đón tiếp nhiệt tình, hữu nghị , hẹn gặp lại tại Dịnh công trong lượt về.

NDB55

Thượng Tá
Thi đấu gì mà lại cứ vui là chính thì đến bao giờ mới đăng quang được bác ơi
Đăng quang hay ko thì ko quan trọng lắm miễn là sau trận đấu khi cầm cốc bia lên còn cảm nhận được vị ngon của nó chứ ko đắng ngoét là okie, phải ko chú Khanh gai đang bận kèm con gái lớn học ko ra được CLB?! hay lại lẻn đi tập huấn ở đâu đấy ?

NDB55

Thượng Tá
Trang đột dập của CT2 Định công Dũng 9 shop và Tài của Bế Văn Đàn: Các cậu trông ai cũng đẹp trai trắng trẻo, cơ bắp cuồn cuộn, mắt sáng rực còn mắt mũi tớ ko có kính là ko nhìn thấy số điện thoại, nhiều lúc chẳng nhìn thấy bóng đâu hihi...( đùa ti)

Last edited:

Khanh Gai

Trung Sỹ
Đăng quang hay ko thì ko quan trọng lắm miễn là sau trận đấu khi cầm cốc bia lên còn cảm nhận được vị ngon của nó chứ ko đắng ngoét là okie, phải ko chú Khanh gai đang bận kèm con gái lớn học ko ra được CLB?! hay lại lẻn đi tập huấn ở đâu đấy ?
Đúng rồi bác ơi! con gái năm nay thi Đại học nên cũng phải ở nhà cho mẹ con nó yên tâm ôn luyện, cố găng 75 ngày nữa tha hồ đi chơi, lúc đấy iem đi tìm bác trước đấy hihi

long tay trái

Trung Uý
Trận Quang và Hùng XB chỉ là thủ tục vì đội Tây đô đã thua trước 4/2 nhưng đã diễn ra rất hấp dẫn vì 2 tay vợt đều có lối đánh kỹ thuật cơ bản, hiện đại, hào hoa đẹp mắt nhất của 2 đội.
Tuy thắng Hùng XB với tỷ số 3/2 nhưng Quang cũng nhiều lần phải lau mồ hôi trước Hùng XB kiên cường với cái bụng bia cũng đã bắt đầu to dần.
hai cao thủ này hay lắm, lâu lắm không đc gặp

NDB55

Thượng Tá
Đúng rồi bác ơi! con gái năm nay thi Đại học nên cũng phải ở nhà cho mẹ con nó yên tâm ôn luyện, cố găng 75 ngày nữa tha hồ đi chơi, lúc đấy iem đi tìm bác trước đấy hihi
Sẽ có trận bia nhưng ko phải bia hơi đâu đấy! Cho bõ công chờ đợi.

NDB55

Thượng Tá
Trong trận CLB CT2 Định công Dũng 9 shop gặp BVĐ thấy có một bà bầu mặc áo đỏ ngồi ở cửa theo dõi từ đầu đến cuối.. hihi, chắc sau này thằng cu hay con bé cũng ham bóng bàn lắm đây !

NDB55

Thượng Tá
CLB CT2 Định công tham gia vào giải Hanoi pre cũng là một sự cố gắng, vì chỉ cần treo một banner như thế này cũng có ý kiến ra ý kiến vào! Nào là: phòng họp chung, thi đấu nhiều quá... chủ yếu ở một số ít người chơi kém, sức yếu.. họ chỉ muốn người khác vui theo cách của họ mà thôi ! chủ yếu đến để hóng hơn là thể thao.

NDB55

Thượng Tá
Thôi ! thế là lại thua BVĐ rồi ! Thua cũng vui nhưng thắng vẫn vui hơn. Trách nhiệm này một nửa thuộc ông trời, còn một nửa thuộc đội trưởng Trang đột dập. Sau đó 5 anh em chú cháu uống bia đến tận khuya... Vui tiếp.

NDB55

Thượng Tá
86 tuổi. Chủ nhiệm CLB CT2 Định công D9 shop
Ngồi cạnh tương lai. Ược gì 26 năm sau ta cũng ngồi được " dư lày", trên ngực sẽ không có bất cứ một chiếc huân huy chương nào cả.và trên tay chỉ duy nhất chiếc vợt bóng bàn.

Khanh Gai

Trung Sỹ
86 tuổi. Chủ nhiệm CLB CT2 Định công D9 shop
Ngồi cạnh tương lai. Ược gì 26 năm sau ta cũng ngồi được " dư lày", trên ngực sẽ không có bất cứ một chiếc huân huy chương nào cả.và trên tay chỉ duy nhất chiếc vợt bóng bàn.
Dư thế thì trình BB làm sao mà lên được bác ơi ! còn những 26 năm khổ luyện và thi đấu nữa chẳng lẽ không được cái rải rút gì sao!!!

NDB55

Thượng Tá
Vài ngày trước đây CLB bóng bàn CT2 Định công D9 shop tổ chức thi đấu nội bộ định kỳ. Vẫn tí giải thưởng bé ti ti nhưng không vì thế mà giải đấu kém phần sôi động hấp dẫn. Nếu lâu ko tổ chức thi đấu là nhiều người lại kêu ca là hết xà phòng tắm rồi..hi. Nhưng khi vào giải đánh toát mồ hôi chắc gì đã được ngửi mùi của giải thưởng do ban tổ chức trao cho - đó mới là điều quan trọng nhất.
Giải lần này thi đấu cả 5 nội dung của môn bóng bàn đó là : đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ.

CLB đông người kể cũng phức tạp. Có người trước đây đã tập nhiều, chót hay hướng dẫn người khác và sức vẫn còn khỏe nhưng nay có giải lại sợ thua ko dám đánh đơn mà chỉ đánh đôi.

NDB55

Thượng Tá
Giải lần này phổ biến rất rõ quy chế chấp bóng theo thỏa thuận sau khi bốc thăm, nhưng có một số người không hiểu biết ra sức chê bai phản đối ! họ cho rằng đã thi đấu thì không cần chấp, thua thì thôi. Nhưng thực tế những người này đánh rất kém, ít tham gia các phong trào hoặc nhiều người có tham gia nhưng mắc" bệnh sĩ" không chịu để ai chấp( hình như họ cảm giác là bị ai đó chấp là sự kém cỏi và bị sỉ nhục nên dễ cáu, hoặc có người vì muốn được trao giải nên không chịu chấp ai..nhưng cũng may là đa số ủng hộ phương án chấp bóng để mọi người đều được tham gia dù trình độ và sức khỏe có chênh lệch rất nhiều và vì thế ai cũng phải "lao động" cật lực để khỏi bị loại trực tiếp ngay từ vòng gửi xe.

NDB55

Thượng Tá
Chết cười vợ chồng ông Trang lại ở 2 đôi nam nữ khác nhau và cùng vào đến chung kết- mọi người nói đùa: thế này kiểu gì mà chả có xà phòng ( nhưng các đôi ko được tắm chung đâu đấy) hehe..

NDB55

Thượng Tá
Rút kinh nghiệm các lần trước, lần này bia rượu, lạc của các nhà tài trợ được bật sẵn và bày xung quanh nhà thi đấu để ai ko tham gia thì ngồi thưởng thức bàn luận ngay từ đầu giờ cho đến phút chót. Ai uống cứ uống, ai chơi cứ chơi, ai bị lọaị ngay thì ra uống bia hạ hỏa, ai muốn có xà phòng thì đánh xong hãng uống...Có một vài lộn xộn nhưng nói chung giải này thành công tốt đẹp tăng thêm sự nhiệt tình của mọi người đối với môn bóng bàn và CLB. Chúc mọi người vui vẻ, hẹn gặp giải sau.

Khanh Gai

Trung Sỹ
Rút kinh nghiệm các lần trước, lần này bia rượu, lạc của các nhà tài trợ được bật sẵn và bày xung quanh nhà thi đấu để ai ko tham gia thì ngồi thưởng thức bàn luận ngay từ đầu giờ cho đến phút chót. Ai uống cứ uống, ai chơi cứ chơi, ai bị lọaị ngay thì ra uống bia hạ hỏa, ai muốn có xà phòng thì đánh xong hãng uống...Có một vài lộn xộn nhưng nói chung giải này thành công tốt đẹp tăng thêm sự nhiệt tình của mọi người đối với môn bóng bàn và CLB. Chúc mọi người vui vẻ, hẹn gặp giải sau.
Có được tí gì không bác NDDB55 ơi? iem nghĩ bác được quá nhiều rồi đấy, nhất bác rồi còn gì? chỉ một mình bác là được "bà lão" phục vụ 24/24 thôi! iem chỉ mong được bằng 1/100 của bavs thôi !

Bình luận từ Facebook