Asian Cup Yokohama 2019

lion

Đại Tá
Gà mờ tôi trình kém nhưng linh cảm thì hơi khá hơn. Trước trận tôi cũng dự là thằng Long sẽ thua vì nó mới ăn giải Qatar rồi mà các cụ ta xưa từng nói "Phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí". Giải VĐTG thì sắp đến rồi vì vậy sau khi thắng thằng Long ở Asian Cup thì xác xuất vô địch ở World Championship của thằng Fan ZD không cao lắm. Chúng ta chờ xem nhé. Thằng nao vô địch thì chưa rõ, biết đâu đấy lại là thằng LJK hay ML hoặc XX. Riêng thằng LGY thì chỉ là chuyên gia về nhì, không có cửa, chắc luôn.
Nhà em không nghĩ thế mà cho rằng Asia Cup với Ma Long thật sự không quan trọng, nó tham gia giải để kiểm chứng phong độ của sự trở lại và ai cũng biết khả năng nó đối đầu Fan ZhenDong tại trận CK rất cao. Bằng trận thua đó nó biết nên làm thế nào để khắc chế Fan ZhenDong nếu phải đụng độ ở vòng cuối WTTC 2019 bởi theo cách tính điểm hiện tại thì Ma Long khó có thể ở đầu một nhánh như khi nó đang là No.1 nữa.

chilinh141

Trung Uý
Nhà em không nghĩ thế mà cho rằng Asia Cup với Ma Long thật sự không quan trọng, nó tham gia giải để kiểm chứng phong độ của sự trở lại và ai cũng biết khả năng nó đối đầu Fan ZhenDong tại trận CK rất cao. Bằng trận thua đó nó biết nên làm thế nào để khắc chế Fan ZhenDong nếu phải đụng độ ở vòng cuối WTTC 2019 bởi theo cách tính điểm hiện tại thì Ma Long khó có thể ở đầu một nhánh như khi nó đang là No.1 nữa.
Tôi cũng đồng ý, nhưng không chỉ Ma Long mà cả Fanzhendong cũng vậy. Bọn nó giấu bài phải cao siêu hơn chúng ta chứ.

ga mo

Đại Tá
Thấy bác này phán khá thiêng. Thánh ăn gì em cúng?! :D
Mình chỉ dựa trên linh cảm cá nhân chứ ít phụ thuộc hẳn vào trình độ hay phong độ của các vđv. Lịch sử đã cho thấy Wang Hao 3 lần thất bại trong các trận chung kết Olimpic, Ma Lin 3 lần thua chung kết World Championship, LGY cũng 3 lần thua chung kết World Junior Championship, Ma Long cũng 3 lần thua Wang Hao ở World Championship, mặc dù ở năm 2013, có bác nào đó đã từng viết là Wang Hao trước trận gặp Ma Long cũng không tự tin, chỉ mong thắng 2 séc thôi là đủ, vậy mà cuối cùng Wang Hao vẫn cho Ma Long đo ván. FZD đã thua Ma Long 2 lần ở World Championship, vì vậy tớ lờ mờ nhận thấy lần này nếu gặp nhau thì rất dễ có lần thứ 3 FZD phải nuốt hận trước Ma Long.

ga mo

Đại Tá
Thấy bác này phán khá thiêng. Thánh ăn gì em cúng?! :D
Trong việc dự đoán thì xưa nay tầm cỡ như Pele nhưng dự đoán World cup thường sai bét. Các chuyên gia cũng không khá hơn. Người đoán đúnng thường là ít hiểu biết. Tôi cũng vậy, trình bóng bàn của tôi rất kém, nhiều lúc đọc các comm của các bác, thấy các từ chuyên môn mà cứ hoa hết cả mắt, chả hiểu gì cả. Chính vì trình độ chuyên môn quá kém mà đôi lúc thành mèo mù vớ cá rán, đoán trúng phóc.

backhand-ghost

Đại Tá
Mình chỉ dựa trên linh cảm cá nhân chứ ít phụ thuộc hẳn vào trình độ hay phong độ của các vđv. Lịch sử đã cho thấy Wang Hao 3 lần thất bại trong các trận chung kết Olimpic, Ma Lin 3 lần thua chung kết World Championship, LGY cũng 3 lần thua chung kết World Junior Championship, Ma Long cũng 3 lần thua Wang Hao ở World Championship, mặc dù ở năm 2013, có bác nào đó đã từng viết là Wang Hao trước trận gặp Ma Long cũng không tự tin, chỉ mong thắng 2 séc thôi là đủ, vậy mà cuối cùng Wang Hao vẫn cho Ma Long đo ván. FZD đã thua Ma Long 2 lần ở World Championship, vì vậy tớ lờ mờ nhận thấy lần này nếu gặp nhau thì rất dễ có lần thứ 3 FZD phải nuốt hận trước Ma Long.
WH nghỉ chơi là ML ăn WTTC ngay nhỉ.
Éo le thật, thua 03 trận BK liên tiếp.
Nhưng chắc ko đau đớn như WH, còn là 03 trận Olympic :(

Acoustic

Đại Uý
WH nghỉ chơi là ML ăn WTTC ngay nhỉ.
Éo le thật, thua 03 trận BK liên tiếp.
Nhưng chắc ko đau đớn như WH, còn là 03 trận Olympic :(
Thánh về nhì. Max đau đớn bác nhỉ. Thà là 3 trận chung kết WC, WTTC còn đỡ, đằng này lại là Olympic. Có mấy người vào chung kết Olympic đc những 3 lần đâu.

backhand-ghost

Đại Tá
Thánh về nhì. Max đau đớn bác nhỉ. Thà là 3 trận chung kết WC, WTTC còn đỡ, đằng này lại là Olympic. Có mấy người vào chung kết Olympic đc những 3 lần đâu.
Ko có ai luôn chứ ko phải là ko có mấy, Waldner và ZJK đc 02 lần nhưng mỗi chú đều được 1 cái vàng. ông ẻm WH đen như ma, gặp 3 chú khác nhau nhưng giống nhau một điểm là cả 03 chú đều đang ở giai đoạn đỉnh của đỉnh cao trong sự nghiệp.
3000 cái HCB cũng ko bằng một cái 9999.

Last edited:

chilinh141

Trung Uý
Ko có ai luôn chứ ko phải là ko có mấy, Waldner và ZKK đc 02 lần nhưng mỗi chú đều được 1 cái vàng. ông ẻm WH đen như ma, gặp 3 chú khác nhau nhưng giống nhau mỗi một điểm là cả 03 chú đều đang ở giai đoạn đỉnh của đỉnh cao trong sự nghiệp.
3000 cái HCB cũng ko bằng một cái 9999.
Vinh quang cũng như ngọn gió thoản qua. Chỉ có niềm đam mê ping pong mới giữ ta mãi.

quan221212

Đại Uý
Phải nói là Fan ZhenDong đánh trái ác hơn, xoáy hơn, dồn dập và chủ động hơn Ma Long trong khi đó Ma Long chủ yếu chặn trái sau đó lựa thế tấn công trái rồi dồn phải.

Nhìn lại các trận thì thấy Ma Long ăn phải của Fan ZhenDong nhiều hơn, nếu trận nào Ma Long đấu trái nhiều thì y rằng bí hoặc thua. Trận thua thằng Harimoto tại Japan Open năm ngoái cũng thế, thua vì bị nó đánh trái quá dã man.

Bạn này phải công nhận là có con mắt tinh tường khi xem BB, chắc phải là một cao thủ võ lâm trong thiên hạ không có rây tinh.

chilinh141

Trung Uý
Tôi chém vui thì có cần phải bắt bẻ thế này không?
Đúng rồi, phán lý thuyết chỉ là vui thôi. Còn vào bàn thì thi đấu mới là 1 chuyện. Bí kíp bóng bàn rất là nhiều, chắc là vô đối trong các môn thể thao. Nếu không thi đấu thực tế thì khó luyện thành skill nhỉ các bạn.

archer

Đại Tá
Đúng rồi, phán lý thuyết chỉ là vui thôi. Còn vào bàn thì thi đấu mới là 1 chuyện. Bí kíp bóng bàn rất là nhiều, chắc là vô đối trong các môn thể thao. Nếu không thi đấu thực tế thì khó luyện thành skill nhỉ các bạn.
Biết chơi mấy môn thể thao rồi mà chém kinh thế anh Hùng? Ngáo.

Bình luận từ Facebook