Asian Cup Yokohama 2019

khangbkit

Trung Uý
ML muôn đời bị ép trái vẫn chết nhỉ?
Nhưng căn bản là thằng nào ép trái được ML thì BH nó cũng phải thuộc hàng top 5 nhỉ.

backhand-ghost

Đại Tá
Nhưng căn bản là thằng nào ép trái được ML thì BH nó cũng phải thuộc hàng top 5 nhỉ.
Cũng ko hẳn là ép trái, là "né phải" mới đúng.
Bh của Ma Long cũng ko ngán chú nào cả, thậm chí từ 2015 đến giờ, ML chơi trái tương đối tốt và ổn định.
FZD đánh trái ko hay hơn Ma Long, nhưng em nó hơn đc cái tốc độ, xoay phải nhanh hơn, dám xoay phải ở tốc độ rất cao. Ai cũng biết rằng chiến thuật tìm trái vẫn dễ chơi hơn là đấu phải trực diện với Ma Long.

Last edited:

HUNGdla

Trung Uý
Cũng ko hẳn là ép trái, là "né phải" mới đúng.
Bh của Ma Long cũng ko ngán chú nào cả, thậm chí từ 2015 đến giờ, ML chơi trái tương đối tốt và ổn định. FZD đánh trái ko hay hơn Ma Long quá nhiều, nhưng em nó hơn đc cái tốc độ, xoay phải nhanh hơn, dám xoay phải ở tốc độ rất cao. Ai cũng biết rằng chiến thuật tìm trái vẫn dễ chơi hơn là đấu phải trực diện với Ma Long.
Đấu phải trực diện với ML chẳng khác gì tự sát. Chỉ có Idol WLQ của tui mới dám đấu phải với ML thui Pro. :D:D:D

fairplay83hp

Đại Uý
cũng lạ, với tuổi 30 thì ZJK giải cmn nghệ roài mà các bác vẫn đòi hỏi ở ML nhiều thế, tóm lại là 1 trận đấu thua sút đối thủ cả tốc độ lẫn sức mạnh thì thua là hoàn toàn bt, tre già măng mọc là quy luật thoai
Bác nói chỉ được cái chuẩn, thế hệ vàng son với những ML, JZK, XX (1 thế hệ vô địch tuyệt đối và thuyết phục) đã đi đến đoạn cuối rồi. thế hệ mới đã tiếp cận cũng rất đáng xem.

backhand-ghost

Đại Tá
Đấu phải trực diện với ML chẳng khác gì tự sát. Chỉ có Idol WLQ của tui mới dám đấu phải với ML thui Pro. :D:D:D
Chắc cũng chỉ có Ma Long mới dám đấu phải thẳng tưng với thần tượng của bác thôi :D:D
Năm 2011 hay 2012 gì đó em ko nhớ, WLQ có va với ZJK đang ở đỉnh của đỉnh cao phong độ. Mặc dù thua nhưng mỗi khi có đấu pháo, ko ai nghĩ rằng một ông già 32-33t lại có thể chơi sòng phẳng như vậy với một cậu thanh niên đầy sức xuân.
Xem xong trận đó, LGL cảm thán mà rên lên :"quả phải của Lệ Cần, là độc bộ thiên hạ".

Last edited:

chilinh141

Trung Uý
Giải này các Cao thủ hàng đầu như Fan, Ma L chắc luyện quả cú và đua tốc độ chủ yếu.

archer

Đại Tá
Sau 1 thời gian vắng bóng, mà có lẽ là do chấn thương thật, thì sự trở lại của ML lần này mà vẫn duy trì thi đấu đỉnh cao như vậy coi như là 1 bước thành công rồi. Fan bây giờ đã là ông kẹ chứ có phải non xanh nữa đâu mà bảo bóp nó dễ mãi. Mà trừ Fan ra thì Long hiện tại cũng vẫn tát vỡ mồm hết số còn lại rồi. Cũng đều là con người cũng có giới hạn thể chất cơ thể gánh đc chứ. Thánh nào phán hay thử làm đc như nó ko mà chém, nẫu.
Trận này ML đánh vẫn hay, nhưng độ quyết liệt thuở xưa đã bớt. Cu cậu tự hỏng và tự dâng bóng dễ cho Fan phang nhiều. Tính sơ cả trận phải hơn 20 quả như vậy, thua là phải, cũng hợp lý do thời gian nghỉ dài.
Mấu chốt là thực sự Fan đã lên một đẳng cấp mới, ko chỉ nhanh ác có sẵn, giờ còn thêm phản xạ và nhất là kinh nghiệm đầy mình, bé Bự đánh ma quái và biến hóa hơn nhiều rồi. Sự tinh quái đó gài ML vào nhiều tình huống bất khả kháng, tình trạng cơ thể lúc này ko theo kịp. Có đến hơn 10 điểm Fan ăn bằng đầu óc như vậy.
Số điểm còn lại khi 2 bên đấu tay đôi sòng phẳng xem ra Long vẫn ko lép vế.
Nếu so Fan lúc này với ML 2015 thì ML vẫn nhỉnh hơn. Fan sẽ còn lên nữa. Nhưng vẫn có thể hy vọng Long trở lại hoặc ít nhất ko tan biến quá nhanh như ZJK.
Tất cả chỉ là gió thổi vi vu, tương lai biến ảo khiến bao con tim phập phồng dò đoán rồi hồi hộp chờ mong mới là cái thú trên đời, cũng là cái hay của thể thao, phải ko các thánh?!

chilinh141

Trung Uý
Biến ảo gì đâu sếp ơi, đua sức thua, giải sau ta lại sử dụng chiến thuật nhiều vào. Kết quả khác liền...

Manhga

Thượng Sỹ
Tran vua roi xem Malong danh van rat hay nhung Fan zendong da co nhieu kinh nghiem, tam ly hon han nhung nam truoc. Chien thang cho Fan zendong xung dang va co phan may man. Tran chung ket the gioi toi moi dang xem

vancon62

Trung Uý
Thật sự trận này mình thấy do Ma Long phong độ xuống chứ không hẳn Fan Zhengdong đã hơn .
Séc thứ 2 nếu Ma Long ăn thì trận đấu có thể vẫn lặp lại là 3-0 nghiêng về Ma Long .
Những thời điểm quyết định ko còn thấy sự quyết liệt của Ma Long nữa nên để cho Fan Zheng Dong vượt lên thôi. Chỉ cần đến World cup Ma Long lấy lại được sự hưng phấn thì việc hạ Fan vẫn là trong tầm tay của Ma Long .

bachikho

Đại Tá
các bác toàn xem 1 trận roài phán như đúng roài, gặp ở giải chính thức mặc dù head2head đang là 2-13 nhưng tầm 4-5 trận đối đầu gần đây ở super league thì ML thua tuyệt đối nhá, 1 bên xế chiều 1 bên đang lên thì kq như thế cũng là dễ hiểu thoai

chilinh141

Trung Uý
các bác toàn xem 1 trận roài phán như đúng roài, gặp ở giải chính thức mặc dù head2head đang là 2-13 nhưng tầm 4-5 trận đối đầu gần đây ở super league thì ML thua tuyệt đối nhá, 1 bên xế chiều 1 bên đang lên thì kq như thế cũng là dễ hiểu thoai
Tức bạn chọn Fan rồi, riêng tôi vẫn tin tưởng ở giải VDTG than tuong Ma Long sẽ là số 1.

backhand-ghost

Đại Tá
Ai cũng có những tay vợt yêu thích của riêng mình, tuy nhiên thì ML hoặc ZJK chắc hẳn sẽ đc nhiều người hâm mộ hơn. Tuy vậy, khi đánh giá, phân tích chuyên môn thì ta phải lý trí và sòng phẳng
Phải đồng ý với nhau, rằng thời đỉnh cao của ML đã qua rồi, năm nay ML cũng đã 31 (hoặc có thể là 33-34t) và yêu cầu cậu ấy chơi như cách đây 2-3 năm là không công bằng.
BB đỉnh cao yêu cầu về kỹ thuật và chất lượng của đòn đánh quá cao, một đòn đánh ở trình độ này ko những phải đúng động tác mà nó phải là đủ tay đủ chân, thời điểm tiếp xúc phải chuẩn, lực đánh phải đủ đầy. Thiếu 1/3 bàn chân, chậm một tích tắc, thiếu một chút lực gần như là sẽ thua ngay điểm đó.
Ma Long trước đây chưa bao giờ "thiếu" tốc độ và sức mạnh nhưng hiện giờ thực sự là cậu ấy đã "mất đi" những điều đó. Chưa bao giờ ta thấy ML "lao trống", "xoay phải" chậm chạp, nặng nề và đầy miễn cưỡng đến vậy.
Kinh nghiệm, bản lĩnh và đẳng cấp của Long thì ko ai có thể phủ nhận nhưng chỉ vậy là chưa đủ cho một giải WTTC. Hiện tại, rất khó để đánh giá Ma Long hơn hay kém ai khác nhưng rõ ràng ML hiện tại kém hơn nhiều so với ML bất bại trước đây.
Hi vọng giải VĐTG năm nay, ML vẫn chơi tốt và vào CK. Còn Olympic 2020 thì rất rất khó nói, được đánh đơn hay không đã là một nan đề rồi.

Last edited:

lion

Đại Tá
Phải nói là Fan ZhenDong đánh trái ác hơn, xoáy hơn, dồn dập và chủ động hơn Ma Long trong khi đó Ma Long chủ yếu chặn trái sau đó lựa thế tấn công trái rồi dồn phải.

Nhìn lại các trận thì thấy Ma Long ăn phải của Fan ZhenDong nhiều hơn, nếu trận nào Ma Long đấu trái nhiều thì y rằng bí hoặc thua. Trận thua thằng Harimoto tại Japan Open năm ngoái cũng thế, thua vì bị nó đánh trái quá dã man.

chilinh141

Trung Uý
mính thích nhất là: Sự ổn định trong lối đánh của Ma Long. Bởi vậy phong độ của anh hiện tại vẫn khó có đối thủ. Hi vọng giữ vững đến độ tuổi như Timo Boll vậy.

ga mo

Đại Tá
Gà mờ tôi trình kém nhưng linh cảm thì hơi khá hơn. Trước trận tôi cũng dự là thằng Long sẽ thua vì nó mới ăn giải Qatar rồi mà các cụ ta xưa từng nói "Phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí". Giải VĐTG thì sắp đến rồi vì vậy sau khi thắng thằng Long ở Asian Cup thì xác xuất vô địch ở World Championship của thằng Fan ZD không cao lắm. Chúng ta chờ xem nhé. Thằng nao vô địch thì chưa rõ, biết đâu đấy lại là thằng LJK hay ML hoặc XX. Riêng thằng LGY thì chỉ là chuyên gia về nhì, không có cửa, chắc luôn.

archer

Đại Tá
Gà mờ tôi trình kém nhưng linh cảm thì hơi khá hơn. Trước trận tôi cũng dự là thằng Long sẽ thua vì nó mới ăn giải Qatar rồi mà các cụ ta xưa từng nói "Phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí". Giải VĐTG thì sắp đến rồi vì vậy sau khi thắng thằng Long ở Asian Cup thì xác xuất vô địch ở World Championship của thằng Fan ZD không cao lắm. Chúng ta chờ xem nhé. Thằng nao vô địch thì chưa rõ, biết đâu đấy lại là thằng LJK hay ML hoặc XX. Riêng thằng LGY thì chỉ là chuyên gia về nhì, không có cửa, chắc luôn.
Thấy bác này phán khá thiêng. Thánh ăn gì em cúng?! :D

Bình luận từ Facebook