Asian Cup Yokohama 2019

lion

Đại Tá
Trước WTTC 2 tuần lại có giải Asian Cup lần thứ 32, tổ chức trong 3 ngày từ 5 - 7/4/2019 tại Thành phố cảng Yokohama - Nhật Bản.
Screen Shot 2019-03-25 at 8.26.40 AM.png

Thử tưởng tượng, nó như là một bản copy của Mens Worldcup nên hạn chế số lượng VĐV tham gia, mỗi quốc gia có tối đa 2 tay vợt được tham dự với khá nhiều điều kiện, China có Ma Long, Fan ZhenDong, đội chủ nhà Nhật Bản có Harimoto và Koki Niwa cùng các tay vợt khác trong làng bóng bàn Châu Á như Wong Chun Ting, Lee Sangsu, Jang Woojin...

Ma Long đã có 4 HVC Asian Cup, có thêm 1 tấm cũng chả làm gì, có thể Ma Long sẽ cố gắng để đạt phong độ, độ hưng phấn cao, tạo đà cho WTTC 2019 diễn ra sau đó 2 tuần.

Fan ZhenDong đang có sự thăng tiến vượt bậc, mới 20 tuổi đầu mà nghễu nghện nằm trên đỉnh BXH BB thế giới cũng rất cần đạt kết quả cao (bảo vệ chức vô địch) tạo đà vào giải đấu quan trọng trong sự nghiệp.

Lần này em được đi công tác đầu tháng 4, nhưng vé vào xem đắt vãi hàng nên chắc ở nhà đi ngắm hoa anh đào thôi :)

Screen Shot 2019-03-25 at 8.27.17 AM.png
Screen Shot 2019-03-25 at 8.27.44 AM.png

Lịch thi đấu: https://www.ittf.com/wp-content/uploads/2019/01/2019-Asian-Cup-Time-Schedule-Final).pdf

DatJapan

Binh Nhì
Lần này em được đi công tác đầu tháng 4, nhưng vé vào xem đắt vãi hàng nên chắc ở nhà đi ngắm hoa anh đào thôi :)
Mình biết tin trễ quá, vé online bán đến hết 29/3 thôi nên chắc phải ghé Hiệp hội bóng bàn Yokohama hỏi lại. Mình dự định đi ngày 7/4 (toàn trận chung kết), bác có hứng đi thì đi chung.

Last edited:

lion

Đại Tá
bác lion sang đó kiếm hộ e cái quần dài nỉ uniqlo màu đen size S được ko nhỉ

Nhân tiện, em nói các bác nghe tin buồn, Uniqlo không hề bán loại quần này nhé, đây là hàng fake, vì vậy em không thể giúp bác được đâu.

Bình luận từ Facebook