Anh em nào dùng Timoboll ZLC chia sẻ kinh nghiệm nhé!

LMC

Trung Tá
e đang muốn mua cái TMB ALC ý các bác,. cái cốt đấy thì như nào ạ
em đang chơi cái TMB spristin

nếu bạn đổi ALC làm gì cho mệt ra. Spirit và alc cùng có cấu tạo gần giống nhau: cùng là gỗ Koto + arylate cacbon.
so sánh: alc tốc đô> spirit. đổi sang hẳn ZLC chơi cho rực rỡ

chientbnh

Binh Nhì
có tiền thì chơi TEN là hợp với ZLC lắm , ko có thì mình đang đánh Hexer HD và Xiom 4 phải và baracuda trái ( mặt trái thì tương đối nhiều mút kết hợp tốt ) đã thử đánh nhiều mặt như Bryce hay hexer duro công phải với ZLC đều hơi xịt , chơi bóng ôm bà thì ok chứ xa bàn thì đuối
Thực sự ra thì sắm một cây vợt tốt chẳng phí tẹo nào. Dù mới đánh em vẫn máu cốt Tm ZLC và mặt ten. Đầu tư 1 lần tính ra lại rẻ hơn rất nhiều so với nhiều lần lên đời. Kỹ thuật và cảm giác là quan trọng nhưng mới chơi mà dùng vợt lởm mỗi quả giật vừa mất sức vừa không lên được bóng. Bực lắm. Em tốn khá nhièu tiền với vợt lởm rùi. Em sợ. Em đang bon chen thửa quả Timo ball ZLC cán FL với FH Ten 64, BH ten 5 được không các bác?

XeLu3b@nh

Đại Tá
Thực sự ra thì sắm một cây vợt tốt chẳng phí tẹo nào. Dù mới đánh em vẫn máu cốt Tm ZLC và mặt ten. Đầu tư 1 lần tính ra lại rẻ hơn rất nhiều so với nhiều lần lên đời. Kỹ thuật và cảm giác là quan trọng nhưng mới chơi mà dùng vợt lởm mỗi quả giật vừa mất sức vừa không lên được bóng. Bực lắm. Em tốn khá nhièu tiền với vợt lởm rùi. Em sợ. Em đang bon chen thửa quả Timo ball ZLC cán FL với FH Ten 64, BH ten 5 được không các bác?

Theo em thì bác nên mua mặt BH: 05FX, FH: 05FX hoặc 64FX hoặc 64 thì đẹp,

HungGL

Đại Tá
ZLC bên FH nên đánh mặt Sigma Pro hoặc Vega Pro sẽ phát huy được hết ưu điểm về độ xoáy và tốc độ, vì mặt cứng, bám xoáy, kết hợp cốt mềm thì tuyệt!
BH nên đánh mặt mềm và dễ kiểm soát, nhẹ nhàng để cân bằng lại FH đã nặng rồi!

nhuonghaihau

Trung Tá
mình mới mua TMB ZLC dán mặt phải YASAKA RAKA 7, trái STIGA BOOT TC thấy mặt phải không ổn lắm cũng muốn nhờ tư vấn xem mặt phải nền dùng loại nào cho phù hợp?

khauvai

Binh Nhất
mình mới mua TMB ZLC dán mặt phải YASAKA RAKA 7, trái STIGA BOOT TC thấy mặt phải không ổn lắm cũng muốn nhờ tư vấn xem mặt phải nền dùng loại nào cho phù hợp?
bác quay raka 7 ra đánh trái và sắm mặt 05 đánh phải là chuẩn ạ

Jerry

Thượng Sỹ
em làm 2 miếng ten 05, thấy nặng hơn hẳn cây sardius đi kèm 2 mặt ten cốt không có 84g thôi mà sút vô 2 miếng ten 05 đánh trái đau hết cả vai

Coccon

Thượng Sỹ
em làm 2 miếng ten 05, thấy nặng hơn hẳn cây sardius đi kèm 2 mặt ten cốt không có 84g thôi mà sút vô 2 miếng ten 05 đánh trái đau hết cả vai

Mình thấy người ta thường chơi 1 miếng T05, 1 miếng T64 cho nhẹ bớt và cũng để đa dạng hóa các cú tấn công. Bạn thử xem sao :)

hungtv2002

Đại Tá
các bác cho hỏi, mình muốn tìm mặt vợt nhẹ... có trang nào cho pít trọng lượng các loại mặt vợt không bác nhỉ....

Bình luận từ Facebook