Anh em nào dùng Timoboll ZLC chia sẻ kinh nghiệm nhé!

raovat

Trung Tá
em đã phang 2 miếng 64fx vào TMB ZLC rồi. nhưng sau chuyển qua BH 64fx BH 05FX theo cảm nhận của em. tuy 05fx và 64 có độ cứng như nhau 32 nhưng khi mình bấm tay vào mặt 05fx vợt vẫn có cảm giác cứng hơn và chân gai nhỏ hơn và 64fx có độ lỳ hơn 64fx nên đánh trái rất hay gò nặng bóng đấm đẩy hay chặn đẩy rất tự tin..

cttuan

Moderator
Các bác cảm nhận hay thật. E hạng gà công nghiệp, dùng TMB ZLC 1 mặt Ten 64, 1 mặt R7, nhiều khi xoay qua xoay lại 2 mặt để đấnh BH và FH mà còn không cảm nhận được khác biệt. Em đánh Ten 05, 64, Fx và không FX cũng chẳng thấy gì khác nhau. Chỉ có khi giao bóng thì cảm giác tay có kahsc 1 chút

cofferlait

Thượng Sỹ
Mình đã thử timoboll zlc với Palio Blitz rất hợp, vì palio blitz có bọt khí như Te nhưng mềm hơn một chút, quan trọng là rẽ tiền hơn. Đánh rất hợp với timoboll zlc, nhất là những quả giật đôi công không có thiếu lực

cofferlait

Thượng Sỹ
Mình đã thử timoboll zlc với Palio Blitz rất hợp, vì palio blitz có bọt khí như Te nhưng mềm hơn một chút, quan trọng là rẽ tiền hơn. Đánh rất hợp với timoboll zlc, nhất là những quả giật đôi công không có thiếu lực

lqphuong

Đại Uý
Có anh em nào đánh miếng JOOLA RHYZM bên FH với TMB ZLC chưa nhỉ ? cho xin vài Review về combo đó nhé. Tks !
(hiện mình chơi miếng Te05, 2.1mm bên FH với TMB ZLC thấy rất vừa ý, giật tầm trung hoặc gần bàn đều tốt, chỉ có 1 điều miếng Te05 nhanh cũ quá, giá lại cao nên đang nghiên cứu tìm 1 em có tính năng gần tương tự để thay thế, nghe nói miếng JOOLA RHYZM khá là cứng...kô biết thực hư thế nào ?)
(http://dungcubongban.vn/joola-rhyzm)

hoantopas

Đại Tá
Có anh em nào đánh miếng JOOLA RHYZM bên FH với TMB ZLC chưa nhỉ ? cho xin vài Review về combo đó nhé. Tks !
(hiện mình chơi miếng Te05, 2.1mm bên FH với TMB ZLC thấy rất vừa ý, giật tầm trung hoặc gần bàn đều tốt, chỉ có 1 điều miếng Te05 nhanh cũ quá, giá lại cao nên đang nghiên cứu tìm 1 em có tính năng gần tương tự để thay thế, nghe nói miếng JOOLA RHYZM khá là cứng...kô biết thực hư thế nào ?)
(http://dungcubongban.vn/joola-rhyzm)
Nếu kinh tế không đủ để chơi Ten thì làm Donic Bluefire M2 cho ( FH ) Bluefire M3 cho ( BH ) là quá đẹp

Ttfan2012

Đại Tá
Sao em thấy trong bảng thông số cốt vợt thì TMB ZLC lại được xếp vào hàng mềm mà bác?

Bạn nói rất đúng là TMB ZLC khi đánh có cảm giác êm hơn so với những cây có cacbon khác. Tuy nhiên nó vẫn có cảm giác nảy của cacbon khi đánh và chính vì đặc điểm này khiến nó sẽ ko hợp với mặt vợt cứng lắm hay nói cách khác là nó sẽ hợp với mặt mềm hơn nhất là Ten 05fx (Combo mà mình đã đánh trước đây). Đây là cảm nhận riêng của mình sau hơn 1 năm đánh TMB ZLC xin chia xẻ cùng bạn nhé.

Gadienbien

Binh Nhì
Mình mới đánh TMB ZLC Mặt phải đánh ten05 Thì rất ngon. Nhưng trái đánh Bryce speed , thằng bryce này nó như một con ngựa điên không thể kiểm soát nổi.
Anh em ai đánh trái bằng BR peed lâu rồi xin tư vấn cho chút ạ ! 2-3 hôm nay quả trái xa bàn hay vẩy trái trong bàn hỏng hết. Mà nó xịt lắm vẩy tay hơi quá nó bay vèo đi . xoay kiếm lại dùng ten05 thì lại ok. chẳng lẽ lại đầu tư tiếp mặt 05 trái , mà kinh tế hạn hẹp .
Mấy hôm nay mất nhiều beer quá rồi.

anbinh212

Thượng Sỹ
theo minh tmb zlc hop nhat voi ten 05,ten 05fx, vi cay vot nay tao ra de hop voi nguoi chuyen giat bong,giat bong xoay chi co the la ten 05 thoi.

Bình luận từ Facebook