5 Bia đầu tiên!

phungducthang

Đại Tá
Câu gì đâu ạ. Đánh kém mất 5 bia thất vọng não nề ạ. E đang ủ miu mua bàn về nhà tập thêm vào buổi sáng, còn buổi chiều vẫn đến nhà a Nam Tè :p. Bác nào biết ở HN có chỗ nào thanh lý bàn mà con tốt ko ạ :D
Mà tối chả phải về đâu ngủ luôn trên bàn bóng đi, một tuần đảo qua nhà 1 lần thôi... Nằm gai nếm mật mới có ngày vinh quang.

phungducthang

Đại Tá
Xem Topic này tự nhiên cũng nhớ đến trận độ đầu tiên....
Trước năm 2000 cũng phải hơn 15 năm trước, hồi đó chẳng đánh độ bao giờ. Một hôm có 1 tay ở đâu đến tìm chỗ chơi và rủ độ 100.000 (Lúc đó Bia lon cũng không rẻ ~ hơn nửa thùng 333 gì đó). Được bạn bè cổ vũ... chơi luôn.
Từ đó thi thoảng độ 1 trận thắng có thua có...
Ưu điểm của đánh độ là rèn luyện tâm lý rất tốt, lại có lý do để... uống bia.

hiepga

Đại Tá
Xem Topic này tự nhiên cũng nhớ đến trận độ đầu tiên....
Trước năm 2000 cũng phải hơn 15 năm trước, hồi đó chẳng đánh độ bao giờ. Một hôm có 1 tay ở đâu đến tìm chỗ chơi và rủ độ 100.000 (Lúc đó Bia lon cũng không rẻ ~ hơn nửa thùng 333 gì đó). Được bạn bè cổ vũ... chơi luôn.
Từ đó thi thoảng độ 1 trận thắng có thua có...
Ưu điểm của đánh độ là rèn luyện tâm lý rất tốt, lại có lý do để... uống bia.
E cũng chơi bóng bàn được khoảng 15 năm nay rồi, ngày xưa bé tí đã được bố dẫn đi đánh bia ầm ầm rồi :)). 2 bố con cùng máu nên cứ đánh là phải có tí ''Nút'' nó mới máu và gay cấn, rèn luyện được tâm lý nữa. Mà đánh bóng quan trọng nhất vẫn là tâm lý. Gặp nhiều đối thủ "Dị'' nhiều khi không còn đủ bình tĩnh để nhìn ra điểm mạnh, điểm yếu của đối phương để khai thác và rút kinh nghiệm trong lối đánh. E nghỉ bb cũng được gần 5 năm rồi nhưng tâm lý và tiểu xảo vẫn như ngày nào
PS: Mỗi tội k còn cảm giác bóng và phản xạ k tốt nên vẫn nộp Nút suốt :D

acemjss

Trung Tá
Đúng thật. Cái gì cũng có cái giá của nó. E sẽ đổi bia để lấy tâm lí. Bao h có tâm lý tốt rồi sẽ đi đòi bia :))

acemjss

Trung Tá
Học động tác kiểu chém gió trước gương như này liệu có hiệu quả không ạ??

Attachments

330.9 KB · Đọc: 0

hiepga

Đại Tá
Học động tác kiểu chém gió trước gương như này liệu có hiệu quả không ạ??
Cung duoc day em a nhung a thay e duoi tay thang? se lam cho dong tac dai`. Se gay kho khan cho qua 2 qua 3. Qua 1 nen giat diem roi va tam 7 8 phan cong luc thoi. E nen giam luc bang cach k nen duoi thang tay ra ma de hoi trung` 1 chut nhu Ma Long kia`. Sorry k viet dk dau'

acemjss

Trung Tá
Cung duoc day em a nhung a thay e duoi tay thang? se lam cho dong tac dai`. Se gay kho khan cho qua 2 qua 3. Qua 1 nen giat diem roi va tam 7 8 phan cong luc thoi. E nen giam luc bang cach k nen duoi thang tay ra ma de hoi trung` 1 chut nhu Ma Long kia`. Sorry k viet dk dau'
Vâng thanks kiu a ạ. A cho e hỏi là lúc giật có nên mở hết cánh tay (mở rộng nách) ra ko hay chỉ vung tay theo quán tính sao chothoải mái nhất thôi ạ

son_canloc

Đại Tá
Chào bạn, mình 45 tuổi mới cầm vơt còn chưa thấy muộn, nay chơi đã được 14 năm rồi. tuy nhiên số năm không quan trọng lắm đâu. ở CLB chỗ mình có người chơi 40 năm vẫn thế ???
Cùng tuổi với tớ , cậu 12h30 chưa ngủ còn tớ giờ đang lưu lạc đất khách quê người . Bia đang vào lời đang ra he he và 35 km cùng sư tử đang chờ phía trước vì Bb chấp nhân thôi zô zô

hiepga

Đại Tá
Vâng thanks kiu a ạ. A cho e hỏi là lúc giật có nên mở hết cánh tay (mở rộng nách) ra ko hay chỉ vung tay theo quán tính sao chothoải mái nhất thôi ạ
K nen em a, vi the se lam dong tac' dai` va` hay hut. bong. E nen tha long nguoi` va chi nen phat luc khi sap tiep xuc vao bong'. Quan trong nhat van la luc. luc' tiep xuc' vao bong'. E nen tap giat. giong nhu luc' doi cong dao. ay nhung phat luc sau hon, manh hon. Cho` bong xuong' 1 chut . Luc doi cong e cung nen tap giat chuan dong tac ma k can luc manh. Chi? can vao ban` va` deu`la` Ok. Dan` dan` chuan? roi se co nhieu cach de? tang luc.

acemjss

Trung Tá
K nen em a, vi the se lam dong tac' dai` va` hay hut. bong. E nen tha long nguoi` va chi nen phat luc khi sap tiep xuc vao bong'. Quan trong nhat van la luc. luc' tiep xuc' vao bong'. E nen tap giat. giong nhu luc' doi cong dao. ay nhung phat luc sau hon, manh hon. Cho` bong xuong' 1 chut . Luc doi cong e cung nen tap giat chuan dong tac ma k can luc manh. Chi? can vao ban` va` deu`la` Ok. Dan` dan` chuan? roi se co nhieu cach de? tang luc.
Hay quá ạ. Hôm nào có dịp e sẽ phi xuống Linh Đàm học hỏi thêm ạ :D

hiepga

Đại Tá
Luc' giat e len khep' nach' de? tang luc. va` de lam dong tac ngan' hon. Nhung truong hop chay giat, giat xa ban , giat bat, giat tang luc. moi can mo? rong het canh tay va` nach' thoi . Noi' thi` the chu' cung can luyen tap nhieu vaf co kinh nghiem trong tung` qua? vi` quan trong nhat van la nhin` ra luc. va` duong`bong'

Daoky09

Đại Tá
Cùng tuổi với tớ , cậu 12h30 chưa ngủ còn tớ giờ đang lưu lạc đất khách quê người . Bia đang vào lời đang ra he he và 35 km cùng sư tử đang chờ phía trước vì Bb chấp nhân thôi zô zô
Xin lỗi bạn, mình hỏi khí không phải: Về hưu rồi vẫn ăn 1/6 à? Mình thì nội ngoại đầy đủ rồi

o3ma

Đại Tá
Xin lỗi bạn, mình hỏi khí không phải: Về hưu rồi vẫn ăn 1/6 à? Mình thì nội ngoại đầy đủ rồi
Liệu bác Sơn có nhầm nhọt gì không nhỉ??? Cũng thấy ngờ ngợ. Chú Daoky09 đã ở tuổi lục tuần. Chả nhẽ bác Sơn cũng tầm ấy mà có con gái nhỏ tuổi thế sao???
Dự là bác Sơn chưa tính thêm thâm niên cầm vợt của chú Daoky09.

Daoky09

Đại Tá
Liệu bác Sơn có nhầm nhọt gì không nhỉ??? Cũng thấy ngờ ngợ. Chú Daoky09 đã ở tuổi lục tuần. Chả nhẽ bác Sơn cũng tầm ấy mà có con gái nhỏ tuổi thế sao???
Dự là bác Sơn chưa tính thêm thâm niên cầm vợt của chú Daoky09.
Nhờ bạn o3ma chỉ giáo! tại sao mọi người post bài ở góc cuối cùng bên tay phải có dòng chữ: like reply. còn mình thì không? chỉ có mỗi chữ reply. xin cảm ơn!

o3ma

Đại Tá
Nhờ bạn o3ma chỉ giáo! tại sao mọi người post bài ở góc cuối cùng bên tay phải có dòng chữ: like reply. còn mình thì không? chỉ có mỗi chữ reply. xin cảm ơn!
Ah, cháu hiểu ý câu hỏi của chú rồi. Khi mọi người post bài của mình lên thì phía góc dưới có 2 chữ like và reply ( thích và phúc đáp, trả lời...) để những ai thấy bài viết của họ hay và thấy thích thú thì bấm chuột vào từ like (thích) để hưởng ứng và nếu trả lời bình luận của họ thì bấm reply (trả lời). Bản thân những người này cũng như mình họ sẽ không thấy chữ like (thích) mà chỉ thấy mỗi chữ reply (trả lời) thôi.
Khi mình post bài của mình thì không hiện chữ like vì người viết phần mềm không cho mình tự bấm like mình nên nó không hiện ra chữ đó mà chỉ có mỗi chữ reply để mình có thể lấy dẫn chứng để viết lại lời bình.
Nói chung là do người viết trang web này mặc định thế chú ạ.

Bình luận từ Facebook