5 Bia đầu tiên!

son_canloc

Đại Tá
Gần 2 năm mình là máy cung cấp nước thơm cho các ông già và bọn trẻ ranh nhưng mấy tháng trở lại đây bắt đầu thu hồi cả vốn lẫn lãi , mai thư tư CLB Thành Vinh Nghệ an là nơi dừng chân tiếp theo của mình .
Mới 20 t đầu mã đã lo tính toán khiếp quá , phải học theo tớ nè , 2 năm về trước cứ thấy bóng dáng tớ là cả CLB sôi nổi hẳn lên , kiểu tranh mua tranh bán với tớ , giờ gặp tớ nhiều vị chỉ sợ tớ nhắc đến tên ,nhớ lại chuyện củ

o3ma

Đại Tá
Gần 2 năm mình là máy cung cấp nước thơm cho các ông già và bọn trẻ ranh nhưng mấy tháng trở lại đây bắt đầu thu hồi cả vốn lẫn lãi , mai thư tư CLB Thành Vinh Nghệ an là nơi dừng chân tiếp theo của mình .
Mới 20 t đầu mã đã lo tính toán khiếp quá , phải học theo tớ nè , 2 năm về trước cứ thấy bóng dáng tớ là cả CLB sôi nổi hẳn lên , kiểu tranh mua tranh bán với tớ , giờ gặp tớ nhiều vị chỉ sợ tớ nhắc đến tên ,nhớ lại chuyện củ
Bác cung cấp nhiều thế vậy nhà bác có cái giếng nước thơm à? Có dịp đi ngang qua dừng chân cho em ngó nhờ cái giếng bác nha, nếu được xin ké 1 ngụm :D

son_canloc

Đại Tá
Bác cung cấp nhiều thế vậy nhà bác có cái giếng nước thơm à? Có dịp đi ngang qua dừng chân cho em ngó nhờ cái giếng bác nha, nếu được xin ké 1 ngụm :D

OK ở Nghệ an có CLB Thành Vinh rất đông người chơi cứ 5 séc 2 Bia + tiền bàn , 2 năm trời mình lặn lội đội Khoai từ Hà tỉnh ra Nghệ an nộp bạn ạ ( 32 km) . Nước và Khoai nay có giá ra phết . AI TRỒNG KHOAI TRÊN ĐẤT NÀY ? Son_canloc chứ ai ! Hê hê thu hoạch thôi

o3ma

Đại Tá
Chỗ bác đi lại vất vả nhỉ? nguyên chuyện đi lại cũng đã xứng đáng được thu hoạch khoai rồi. Nhớ cất gác bếp phần e 1 củ nha.
Chém tí mà gió mát phết.

o3ma

Đại Tá
Chào bạn, mình 45 tuổi mới cầm vơt còn chưa thấy muộn, nay chơi đã được 14 năm rồi. tuy nhiên số năm không quan trọng lắm đâu. ở CLB chỗ mình có người chơi 40 năm vẫn thế ???
Oai, tiền bối ở tuổi lục tuần rồi mà còn thức khuya thế? Sức khoẻ Hoàng Trung??? Hậu bối khâm phục. :)

vietcan

Đại Tá
E mới tiếp xúc với bóng bàn 1 năm rưỡi. Nhưng bây giờ đánh bằng bóng với các a trong clb đã chơi được 3-4 năm. Hôm nay là lần đầu tiên e đánh bia. Và thua 5 chai :( huhu, e chán bóng bàn quá. Mất công tập tành hơn 1 năm trời. Các bác cho e hỏi, chăm chỉ tập cơ bản tốt hơn, hay là đi giao lưu nhiều sẽ tốt hơn :((
tớ cho bạn lộ trình của bóng bàn chuyên nghiệp và bóng bàn nghiệp dư nhé, tùy bạn chọn.
1.Chuyên nghiệp: ngày tập 8 tiếng, cuối tuần hoặc cuối tháng cọ sát.
2.nghiệp dư: ngày tập 2 tiếng, 2 tháng thì cọ sát 1 tuần.
với 1 năm rưỡi tập của bạn( tự tập hay tập thầy) thì cũng chưa ăn thua, kiên trì theo các lộ trình thì mới tiến bộ đc.

o3ma

Đại Tá
tớ cho bạn lộ trình của bóng bàn chuyên nghiệp và bóng bàn nghiệp dư nhé, tùy bạn chọn.
với 1 năm rưỡi tập của bạn( tự tập hay tập thầy) thì cũng chưa ăn thua, kiên trì theo các lộ trình thì mới tiến bộ đc.
Theo cái lịch này thì mình chưa được bán nghiệp dư nữa chứ đừng nói là nghiệp dư. :)

acemjss

Trung Tá
E đang tập gần như là nghiệp dư ˆˆ. Có chiều ôm bàn tập 2 tiếng liên tục, nhưng lại chả bao h đi giao lưu. Thành ra vào trận độ mặt cứ tái mét ra :(

Last edited:

acemjss

Trung Tá
Dự là chú này đang... câu độ (?)
Dự là E nó đang có ý định thôn tính cả diễn đàn :)
Câu gì đâu ạ. Đánh kém mất 5 bia thất vọng não nề ạ. E đang ủ miu mua bàn về nhà tập thêm vào buổi sáng, còn buổi chiều vẫn đến nhà a Nam Tè :p. Bác nào biết ở HN có chỗ nào thanh lý bàn mà con tốt ko ạ :D

Bình luận từ Facebook