Xin tư vấn về Vis và Timo boll ALC

anhoang

Binh Nhì
Chào các bác, em đang phân vân giữa 2 em này không biết chọn em nào bác nào đã chơi qua 2 em này thì tư vấn dùm em cái, thanks :), giơ của em là giật phải và chặn trái.

Ttfan2012

Đại Tá
Chào các bác, em đang phân vân giữa 2 em này không biết chọn em nào bác nào đã chơi qua 2 em này thì tư vấn dùm em cái, thanks :), giơ của em là giật phải và chặn trái.

E cũng có chung thắc mắc cần tư vấn như vậy. Mỗi tội em thì thích cả giật trái nữa. Nhờ các bác tư vấn giúp.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
2 con này đánh khá giống nhau, khác biệt lớn nhất là ở cái cán cầm vơi cái mang cá, Vis to hơn và hơi khó xoay sở hơn nhưng giật rất sướng, còn TMB ALC thì cầm dễ hơn dễ xoay hơn, nhưng mà giật hơi kém chút.

dung.vima

Moderator
Cụ rùa có thích ngoi lên bờ kiểu này ko ?

Nếu chủ thớt thích giật phải và chặn trái thì đánh Timoboll sẽ hợp hơn vì cán nó nhỏ dễ xoay sở hơn ^^

2 con này đánh khá giống nhau, khác biệt lớn nhất là ở cái cán cầm vơi cái mang cá, Vis to hơn và hơi khó xoay sở hơn nhưng giật rất sướng, còn TMB ALC thì cầm dễ hơn dễ xoay hơn, nhưng mà giật hơi kém chút.

- Mình từng đánh cả 2 loại này và có quan điểm khác với mọi người như sau
1. Viscaria : cán cầm của nó vốn sinh ra để thuận lợi cho việc đánh trái (khi các bác cầm khít mang cá). Và để đánh phải thì đặt ngón tay cái hơi bị ngượng (trừ phi bạn chấp nhận giật phải trong tư thế cầm vợt hơi gập vào trong như ZJK).
2. TMB ALC : cán nhỏ dễ xoay trở trái phải (tất nhiên rồi vì tay cầm dòng TMB là thích nhất trong họ butter đối vs mình)

3. So sánh các tính chất
- Tốc độ (độ nảy) : Viscaria > TMB ALC
- Kiểm soát : TMB ALC > Viscaria
* Chú ý : việc hơn này là hơn kém nhau rất ít vì đều có cấu trúc 7 lớp và thuộc loại Arylate carbon

* Còn để khuyên bạn nên mua loại nào thì điều đầu tiên bạn nên cân nhắc túi tiền của mình trước nhé . Thân !

trungsay

Thượng Sỹ
Mình vừa bán cả hai con này nên có thể chia sẻ thế này:
Vis nhanh, có lực, kiểm soát tốt, kết hợp mặt dễ
TMB ALC chậm, phát lực kém, phải kết hợp mặt xịn như TEN thì mới chơi được
Nếu kiếm được Vis tem đồng là tốt nhất còn không thì vis tem bạc ngon hơn TMB

com1603

Thượng Tá
Vis tem đồng đúng là đánh rất ngon, khác với tem bạc nhé các bác.

Ttfan2012

Đại Tá

Bác ơi, TMB ALC cán ST cầm có vừa tay ko ạ?

Ttfan2012

Đại Tá
TMB ALC cán ST là loại cán cầm chuẩn nhất, cầm thích hơn cả FL. Không phải lo đâu
Mà TMB ALC làm sao cứ phải ten. Làm con H3 đánh FH chuẩn Ma Long luôn ^_^

Thank bác nhiều. thế là em yên tâm rồi. Em cũng định đánh FH: H3 và BH: ...(bọt khí) bác ạ.

Bình luận từ Facebook