Xin tư vấn chọn cốt

thienbs

Thượng Sỹ
Chào các bác.em hiện nay đang chơi cây sar và 2 mặt ten.bây giờ muốn đổi sang cốt gỗ.đang phân vân giữa stiga clipper cr và rose wood.lối đánh của e là tấn công.giật moi ạ
Nếu chơi sadiu lâu rồi chuyển sang amu chơi.chứ ch cốt thuần gỗ chơi chậm chán lắm.nếu mới chơi sadiu thì nên chuyển thuần gỗ.

khongsobongxoay

Trung Uý
Chào các bác.em hiện nay đang chơi cây sar và 2 mặt ten.bây giờ muốn đổi sang cốt gỗ.đang phân vân giữa stiga clipper cr và rose wood.lối đánh của e là tấn công.giật moi ạ
Mình đã từng chơi khá nhiều cốt, từ carbon rồi thuần gỗ..., sau nhiều trải nghiệm tốn kém, giờ đang chơi stiga xo với 2 mặt Rakza7 và 9. Thấy đánh ổn nhất từ trước đến nay. Một ý kiến với bạn.

trieudaima

Thượng Sỹ
theo em bác chọn 2 cốt này: Nitaku Wang Liqin với 5 lớp gỗ hoặc là Yinhe D701 với 7 lớp thuần gỗ cực hợp mút Tầu, xoáy mà bóng dị dạng luôn..

P/s: em đang có cả 2 em này luôn

Attachments

141.4 KB · Đọc: 0
    93.4 KB · Đọc: 0

datth98

Binh Nhì
Em còn cây YEO cán ST bác có máu ko ạ
Cây này e chưa biết lUôn
Mình đã từng chơi khá nhiều cốt, từ carbon rồi thuần gỗ..., sau nhiều trải nghiệm tốn kém, giờ đang chơi stiga xo với 2 mặt Rakza7 và 9. Thấy đánh ổn nhất từ trước đến nay. Một ý kiến với bạn.
Clipper k ổn à bác :((

thành đề

Đại Uý
mặc dù chưa chơi nhưng 2 cây bạn nêu đều là cốt vợt có tiếng tăm, chuyên nghiệp và nghiệp dư chơi nhiều, bạn cứ yên tâm chọn lấy 1 cây mà chơi. mình đang chơi aucostic fh h3, bh ten 05, càng đánh càng thấy hay :p

datth98

Binh Nhì
Nếu chơi sadiu lâu rồi chuyển sang amu chơi.chứ ch cốt thuần gỗ chơi chậm chán lắm.nếu mới chơi sadiu thì nên chuyển thuần gỗ.
E đang phân vân ạ
bạn chơi sar quen rồi nếu muốn kiểm soát tốt hơn thì thử chơi Cốt Gergely anpha xem sao, gần giống vs sar nhưng kiểm soát tốt hơn
theo b timboll t5000 thì sao ạ

Bình luận từ Facebook