Xin reviewer về cốt TM boll spirit

ducanhmh

Đại Tá
Mấy người đang chém ở đây chắc đều kém B 2 đến 4 bóng, nên thế giới quan khác nhau là bình thg; Mấy bác cả đời kém 4 bóng mà cứ lôi vũ khí trình trên ra để làm chuẩn mực thì có khi cũng chả khác gì chém combo Ma Long, FZD, ZQ, ... vừa vô địch rồi setup theo! Kê kê!
Vậy chắc b Lion là hạng A-B diễn đàn à b :D

Trainee

Đại Tá
Vậy chắc b Lion là hạng A-B diễn đàn à b :D
Mình nhớ ko nhầm thì bạn hạng E cứng hay D gì đó; Lion thì C lâu rồi.
Chém trong cái chủ đề này ngoài Lion và B trình cao còn lại chắc toàn F, E non
Nếu còn lên bóng được thì mình không nói, chứ dừng bóng rồi, trình F đánh cốt ALC thì hầu như không có cửa khi gài độ với trình trên, trừ khi chơi gai góc, đục chọi, ... cầm Tamca, ZLC may ra còn có quả dứt chết người ta. Mình hay đánh độ với trình cao, thấy rõ, không có quả kết, thì có chấp 4, 5 chờ người ta chết, người ta cũng chẳng chết.

Trainee

Đại Tá
Có một thực tế là tới trình cỡ D cứng, C như bác Lion thì combo rất ổn định, còn lại E, F, G, H, ... như mình thì mới suốt ngày nháo lên đổi combo, rồi phân tích lý thuyết tùm lum, kiểu mỗi ngày tìm ra một chân lý, mỗi ngày một kết luận rằng đây là combo hoàn hảo của đời mình, :D

ducanhmh

Đại Tá
Có một thực tế là tới trình cỡ D cứng, C như bác Lion thì combo rất ổn định, còn lại E, F, G, H, ... như mình thì mới suốt ngày nháo lên đổi combo, rồi phân tích lý thuyết tùm lum, kiểu mỗi ngày tìm ra một chân lý, mỗi ngày một kết luận rằng đây là combo hoàn hảo của đời mình, :D
E từ ngày mới chơ đến giờ cũng chỉ thích cốt mềm và xịt thôi.Thử carbon hay zlc cũng đc vài quả là chán. mới sang alc và cũng dừng luôn ở đó vì ưng ý. Còn trên diễn đàn này đa số là ae nghiệp dư phong trào trình thấp vì cao thủ họ k có tgian trên này rồi :D lấy việc chém gió làm niềm vui cũng hay đấy chứ!

Trainee

Đại Tá
E từ ngày mới chơ đến giờ cũng chỉ thích cốt mềm và xịt thôi.Thử carbon hay zlc cũng đc vài quả là chán. mới sang alc và cũng dừng luôn ở đó vì ưng ý. Còn trên diễn đàn này đa số là ae nghiệp dư phong trào trình thấp vì cao thủ họ k có tgian trên này rồi :D lấy việc chém gió làm niềm vui cũng hay đấy chứ!
Hay mà, thì mình mới chém đến nghìn bài :D
Cơ bản rơ đánh mút Tàu thì tới ALC cũng là tương đối tốc cao rồi; Cũng không nhiều người chơi H3 với ZLC thì phải. Trình cao xưa có Tuấn gấu TPHCM phang Jun một dạo rồi sau hình như cũng chuyển.

Lamberte

Trung Uý
Like!!! Mỗi ngày thì hơi quá bác ạ, phải tầm đôi ba tuần trở lên. Trình làng nhàng, là hay có kiểu tìm được bảo kiểm, chung thủy trọn đời, nhưng chỉ được vài ba tháng...nhưng cũng có ngoại lệ, trình lên một chút, lại thấy cây khác hay hơn, có khi cây ấy còn rẻ hơn hoặc tìm lại cây kiếm cũ đã cho đi.

noobteam

Trung Uý
ALC cũng là carbon đấy :D.

Lamberte

Trung Uý
Em thấy còn đủ đam mê để chém gió trên diễn đàn này đã là tốt rồi, theo em cái ấy còn quan trọng hơn là trình gì, hay lon gì. Em tin là ngoài những câu chém gió, bình luận cảm tính, võ đoán vẫn còn những bạn thật lòng chia sẻ những điều đã được trải nghiệm cho mọi người. Có thể nó chỉ là những lời gây cười với người trình cao nhưng lại tốt với người trình chưa cao, còn đang loay hoay tìm cho mình lối chơi, hay vũ khí. Có thể chưa tốt với người này, nhưng lại đáng quý với người khác.
Diễn đàn em thấy có bác @Trainee là rất nhiệt tình chia sẻ, ko phân biệt trình độ, chia sẻ rất thẳng thắn. Bây giờ diễn đàn ko còn nhiều người như vậy.

lion

Đại Tá
Em thấy còn đủ đam mê để chém gió trên diễn đàn này đã là tốt rồi, theo em cái ấy còn quan trọng hơn là trình gì, hay lon gì. Em tin là ngoài những câu chém gió, bình luận cảm tính, võ đoán vẫn còn những bạn thật lòng chia sẻ những điều đã được trải nghiệm cho mọi người. Có thể nó chỉ là những lời gây cười với người trình cao nhưng lại tốt với người trình chưa cao, còn đang loay hoay tìm cho mình lối chơi, hay vũ khí. Có thể chưa tốt với người này, nhưng lại đáng quý với người khác.
Diễn đàn em thấy có bác @Trainee là rất nhiệt tình chia sẻ, ko phân biệt trình độ, chia sẻ rất thẳng thắn. Bây giờ diễn đàn ko còn nhiều người như vậy.
Nói chung, em nghĩ là nên tin tưởng chất lượng của một hãng nào đó, có thể cốt riêng, mút riêng, cố gắng tập tành có thầy kèm cho có căn bản, ban đầu dùng cốt thuần gỗ, mút cũng vừa phải thôi. Sau 1, 2 năm ổn rồi nên chuyển sang cốt trợ lực, em khuyên là dùng dòng ALC như Boll, Zhang, Vis, Lin...của Bty hoặc các hãng khác có dòng cốt tương tự.

Em cũng đổi cốt nhiều khi chưa học hành bài bản nên mất nhiều lần thay đổi, mất nhiều công sức tìm kiếm, thử nghiệm. Vì vậy khuyên ae không nên chạy theo trend, mà tập trung vào cốt lõi trước, đó là kỹ thuật, từ cơ bản đến nâng cao. Khi đã thành thạo rồi thì cốt, mút không thực sự là vấn đề nữa!

Viscaria New

Binh Nhì
Mình không biết các bạn khác chơi bb với mục tiêu thế nào, riêng mình thì chơi cho khỏe, vui là chính (vì được giao lưu với ae), cũng cố gắng tập cho lên tay nhưng nếu không lên tay cũng không sao (cái khác còn lên được quan trọng hơn, hehe !), cầm cây vợt mình ưng ý cũng có cái sướng (dù nó không giúp lên bóng)

M.Hoang

Đại Tá
Diễn đàn em thấy có bác @Trainee là rất nhiệt tình chia sẻ, ko phân biệt trình độ, chia sẻ rất thẳng thắn. Bây giờ diễn đàn ko còn nhiều người như vậy
Mấy bác còn lên diễn đàn chém gió tn em nghĩ chắc đều là người đam mê cả. Mà em đoán bác Lamberte ở chỗ Hà Đông, không biết có đúng ko :D

Bình luận từ Facebook