Xin cảm nhận về dòng TMB/ZJK T5000 so với ZJK/Lin Super ZLC

Love_TT

Binh Nhì
Xin các bác thứ lỗi, em viết ra câu hỏi này cũng hơi buồn cười. Bản thân em trước giờ có chơi qua:
1. boll/vis alc (cắn xoáy, chuẩn xác, độ cứng vừa đủ, hơi thiếu lực khi lùi xa),
2. vis super alc (cứng nhưng lại không nảy hơn dòng alc là mấy
3. T5000 (sardius + 2 mặt mềm). kiểm soát không quá khó khăn, cảm giác bóng tốt, tốc độ khá, đặc biệt chặn bóng ở tình trạng bị động rất thích, k bị bung xoáy
Em thấy bản thân cũng có cảm giác bóng tương đối tốt, chủ yếu là giờ sức khoẻ thể lực có hạn nhưng vẫn đam mê lối đánh 2 càng tốc độ nên muốn chuyển qua vợt nảy. Biết là tiền nào của nấy, em vốn hâm mộ lối đánh cậu Lin Yun Ju, tuy nhiên tài chính thì chưa đủ khả năng sắm một em super zlc, nên muốn tham khảo liệu có nên chơi dòng TMB/ZJK T5000 hay không. Combo em định phối hợp là Dig 05 2.1mm bên Fh và Dig 05 1.9 bên BH ạ.
Rất mong bác nào đã trải nghiệm qua có thể cho em chút lời khuyên về sự khác biệt giữa 2 dòng này ạ!
Bác nào có boll/zjk T5000 ở Hà Nội có thể cho em thuê vợt vài hôm để trải nghiệm thì tuyệt vời luôn ạ :D
Em đánh bóng gần 10 năm chưa từng va đập vào bàn phát nào :p
Em xin chân thành cảm ơn ace diễn đàn!

backhand-ghost

Đại Tá
Bác nào chơi dòng Boll/Zhang T5000 cho em xin chút ý kiến với ạ :D
Bạn muốn có vợt tốt, mà lại ko quá đắt đỏ (lỡ ko hợp còn dễ bỏ qua) thì chơi Andro Treiber Q như tôi đi, tôi chơi chục năm nay và ko bỏ đc nó.
1) dễ chơi. Vợt hay, đầu tiên phải là dễ đánh, dễ thuần phục.
2) rẻ, tầm 1.6 -1.8 củ.
3) dễ phối với mặt cứng và cả mặt tacky (mặt mềm ko đánh đc 40+ đâu)
4) độ nảy trung bình, dễ kiểm soát, ko cứng, cũng ko mềm.
Yên tâm mà chơi, tôi ko xui dại đâu
P/s mấy cây bạn list ra ở trên, chẳng có cây nào hay cả (xét ở level amateur).

Love_TT

Binh Nhì
Bạn muốn có vợt tốt, mà lại ko quá đắt đỏ (lỡ ko hợp còn dễ bỏ qua) thì chơi Andro Treiber Q như tôi đi, tôi chơi chục năm nay và ko bỏ đc nó.
2) rẻ, tầm 1.6 -1.8 củ.
Dạ em cảm ơn bác, em vừa xem qua cấu tạo của treiber Q, thấy có vẻ giống hệt boll T5000, dày hơn boll chút. Đòn của em bây giờ thì cũng tạm gọi là tròn, nên em muốn kiếm một cây nảy, có lực chút để kết được người ta, nhiều khi gặp rơ bê bê lốp lốp em đánh mãi k đủ lực để hạ đối phương được nên rất ức chế, xoáy mấy họ cũng k sợ.

Love_TT

Binh Nhì
2) rẻ, tầm 1.6 -1.8 củ.
Em cũng đã chơi H3 4 5 năm, sau đó là chuyển qua 09c, rồi giờ thì dừng lại ở dig 05 để duy trì phong độ do cũng không còn thời gian tập luyện nhiều như trước, em sẽ thử cây Q này xem thế nào ạ. Cảm ơn bác đã tư vấn :D

backhand-ghost

Đại Tá
Em cũng đã chơi H3 4 5 năm, sau đó là chuyển qua 09c, rồi giờ thì dừng lại ở dig 05 để duy trì phong độ do cũng không còn thời gian tập luyện nhiều như trước, em sẽ thử cây Q này xem thế nào ạ. Cảm ơn bác đã tư vấn :D
Bạn cứ yên tâm mà thử.
Mấy cây nói trên kia trừ T5000 ra thì phối với mặt cứng là cũng khá ổn, nhưng chỉ ổn với những quả fh thôi, còn bh thì sẽ rất thiếu lực.
Nếu chỉ xét riêng quả push và bh block thì ok, sẽ dễ deep push và block rất cảm giác. Nhưng chỉ có vậy thôi.
Bạn chơi hai càng mà giật trái, đấm chặn trái mà thiếu lực thì khoai lắm. Cứ lùi xa hơn tầm trung bình là thấy rõ là đuối ngay.
Vậy nên, cần một cây nó điều hòa đc cả công thủ, xử lý bóng nhỏ, đủ lực khi xa bàn...Andro Treiber Q đc tôi chọn là vì vậy. Cứ Q + 02 mặt T05, tôi chơi chục năm nay ko đổi đc sang combo khác.
Thậm chí đã từng phối với H3 NT 40-41 độ ko cần tune cho fh và TG3 - 60 đánh bh cũng vẫn chơi đc.

s
Bạn cứ yên tâm mà thử.
Mấy cây nói trên kia trừ T5000 ra thì phối với mặt cứng là cũng khá ổn, nhưng chỉ ổn với những quả fh thôi, còn bh thì sẽ rất thiếu lực.
Nếu chỉ xét riêng quả push và bh block thì ok, sẽ dễ deep push và block rất cảm giác. Nhưng chỉ có vậy thôi.
Bạn chơi hai càng mà giật trái, đấm chặn trái mà thiếu lực thì khoai lắm. Cứ lùi xa hơn tầm trung bình là thấy rõ là đuối ngay.
Vậy nên, cần một cây nó điều hòa đc cả công thủ, xử lý bóng nhỏ, đủ lực khi xa bàn...Andro Treiber Q đc tôi chọn là vì vậy. Cứ Q + 02 mặt T05, tôi chơi chục năm nay ko đổi đc sang combo khác.
Thậm chí đã từng phối với H3 NT 40-41 độ ko cần tune cho fh và TG3 - 60 đánh bh cũng vẫn chơi đc.
jun zlc thường có nẩy bằng treiber q ko bác

M.Hoang

Đại Tá
Bạn cứ yên tâm mà thử.
Bác giờ vẫn chơi cây treiber q à

backhand-ghost

Đại Tá
E có xem đánh giá và hỏi một số ng bán thì thấy cây q này độ nảy cũng ngang ngửa super zhang, thế thì chắc chắn là phải hơn jun zlc rồi
Haiz...nói bậy đó bác ơi. Ở VN này, ko ai chơi Q đến 10 năm liên tiếp như tôi đâu nên có ai hiểu nó hơn tôi? Super ZJK là cái thứ chưa chạm vào banh đã bay đi mất rồi, sao lại có người ác độc mang nó ra so với Q hiền dịu như cô Tấm đc nhể???

Love_TT

Binh Nhì
Haiz...nói bậy đó bác ơi. Ở VN này, ko ai chơi Q đến 10 năm liên tiếp như tôi đâu nên có ai hiểu nó hơn tôi? Super ZJK là cái thứ chưa chạm vào banh đã bay đi mất rồi, sao lại có người ác độc mang nó ra so với Q hiền dịu như cô Tấm đc nhể???
Hì em cũng đoán thôi ạ,trước e có cầm super lin chơi thử thấy cũng khá dễ chơi, không quá nảy như trong tưởng tượng, cây này cùng cấu trúc chỉ khác lớp carbon nên e nghĩ độ nảy nó cũng tương đồng

HungGL

Đại Tá
Hì em cũng đoán thôi ạ,trước e có cầm super lin chơi thử thấy cũng khá dễ chơi, không quá nảy như trong tưởng tượng, cây này cùng cấu trúc chỉ khác lớp carbon nên e nghĩ độ nảy nó cũng tương đồng
Q đánh dịu dàng hơn nhiều. Mà nhẹ đầu linh hoạt. Mấy dòng Super nảy và cứng, khô hơn Q nhé bro

HungGL

Đại Tá
Tóc chú từ khi nào nó lại dài ra mà còn duộm màu đẹp thế. Chỉ chỗ cho anh, Gia Lâm hơi xa chút nhưng a cố chạy qua đú đởn tí ^ ^
Tóc giả ấy mà anh. Kk
Em giờ nghỉ làm CLB lâu rồi anh ơi. Chơi vui thôi. Bữa nào bác qua chơi cứ nhắn em trước em báo địa chỉ phút mốt. Hihi

dungatvt

Thượng Tá
Andro Treiber Q, K, Z trên trang web của Andro không thấy nữa, thay vào đó là Treiber CO, CI, FO, FI. Vậy hiện tại mua Treiber Q là chỉ mua hàng cũ hoặc hàng tồn kho thôi phải không các bác?

backhand-ghost

Đại Tá
Andro Treiber Q, K, Z trên trang web của Andro không thấy nữa, thay vào đó là Treiber CO, CI, FO, FI. Vậy hiện tại mua Treiber Q là chỉ mua hàng cũ hoặc hàng tồn kho thôi phải không các bác?
Vẫn có bán khá nhiều, ko biết có phải hàng tồn ko. Nhưng Treiber Q là dòng vợt cũng có tầm 15 năm tuổi tác rồi, hãng nó ko sản xuất mới nữa là hoàn toàn có khả năng.

Bình luận từ Facebook