VTV 1 không biết gì bóng bàn VN ...

Duongapaco

Đại Tá
Đấy là môn bóng bàn và những con người chơi bóng chúng ta biết chính xác mà Đài Truyền hình trung ương còn biên tập sai sót, ẩu thế, thử hỏi nhưng tin bài hình ảnh chúng ta không biết thì họ nói thế nào chúng ta biết thế thôi nhỉ, nguy hiểm quá
Đề nghị phải sử lý người biên tập nội dung này thôi Ông Trần Bình Minh ơi

Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
Nền thể thao của ta giờ vẫn theo kiểu hớt váng và bệnh thành tích , môn nào có thành tích cao thì chú ý thôi, còn môn khác tham gia cho có thì nhầm nhọt linh tinh cứ như ko ai biết gì ý, bb vn mà có người vào top 10 thế giới như Tiến Minh thì có lẽ cá nhân ấy , hay ăn phở chỗ nào cũng sẽ đc gới truyền thông quan tâm

lion

Đại Tá
Giờ nhân dịp này mới nói, chứ giải WTTC 2015 vừa rồi em chả thấy TV nhắc đến
lần thứ 2, ngay cả kết quả cuối cùng cũng không thấy nhắc đến, toàn là bóng đá
với tennis.

Mà em nói thật lòng mình chứ, ngay như cái lớp U23 đang đá SG được 2 trận có
vẻ hay, nhưng vào trong mới biết thế nào, còn tuyển QG thì ngu vãi chưởng luôn,
còn tennis thì xin lỗi các cụ, nhìn cứ như là cầm chổi sể đi quét sân.

pri-an

Trung Uý

Attachments

• VTV 1-.jpg
    VTV 1-.jpg
    294.8 KB · Đọc: 0
  • VTV 1-.jpg
    VTV 1-.jpg
    294.8 KB · Đọc: 0

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chuyện tất lẽ dĩ ngẫu thế mà lại không hiểu được.

Anh hỏi em là bố con bạn thằng hàng xóm bên nhà ngoại chỗ ông anh rể hay uống chè đá trước làm nghề gì em có biết không ? Đấy, bóng bàn Seagames có quan hệ với VTV cũng thân như thế thì chị Đạt trố với chị Tuấn Quỳnh đi đánh cầu lông bị loại ở vòng bảng do hát kém là CHUYỆN BÌNH THƯỜNG thôi

KVKM

Đại Uý

Anh hỏi em là bố con bạn thằng hàng xóm bên nhà ngoại chỗ ông anh rể hay uống chè đá trước làm nghề gì em có biết không ? Đấy, bóng bàn Seagames có quan hệ với VTV cũng thân như thế thì chị Đạt trố với chị Tuấn Quỳnh đi đánh cầu lông bị loại ở vòng bảng do hát kém là CHUYỆN BÌNH THƯỜNG thôi
Các Bác nói thế lào chứ bóng bàn Việt Nam! mọc lông mà!:p

tuyetvu79

Đại Tá
Nền thể thao của ta giờ vẫn theo kiểu hớt váng và bệnh thành tích , môn nào có thành tích cao thì chú ý thôi, còn môn khác tham gia cho có thì nhầm nhọt linh tinh cứ như ko ai biết gì ý, bb vn mà có người vào top 10 thế giới như Tiến Minh thì có lẽ cá nhân ấy , hay ăn phở chỗ nào cũng sẽ đc gới truyền thông quan tâm

:eek:....á...
Mac cuoi... vai...:D:D
( em yeu bb la dung wa di thui... lai quen...là cau long mà:D)

HaQuocLinh

Thượng Tá
Nhìn không biết nên cười hay thế nào nữa. Nhưng nó cũng cho thấy ở Việt Nam bây giờ môn bóng bàn rất ít người để ý. Ngoài a e trên diễn đàn biết sự sai xót này thì đố người khác biết được đó! Đơn giản bb ở nước ta thực tế nhìn vào chỉ được coi là môn thể thao vặt cho một số công chức chơi sau giờ làm việc. Nên nó lên tivi ít hơn - nói thẳng ra là ở Tàu nó là môn thể thao bình dân ai cũng có thể chơi được, còn ở ta chẳng qua là môn riêng của Quân Đội, Công An, vài cơ quan nhà nước mà thôi nên ngay bản thân mình dù rất thích và tập bb từ nhỏ nhưng cũng nhận thấy môn này còn kém phổ biến hơn cả môn ... Lặn của Việt Nam ở seagames 2005!

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Bởi mình không chê trách trình độ của VN mà mình buồn cho sự thiếu chuyên nghiệp từ trên nóc. Thôi chúng ta phải gầy dựng phong trào rồi đá mấy ông liên đoàn xuống cho rồi!

sarius_hsxtiend

Thượng Sỹ
Chắc mấy ông to đang ở sing gửi fax về ghi là "table tennis" thì mấy ông nhỏ ở nhà học tiếng anh ngu vai dịch là "cầu lông"; thật không thể tin nổi có lẽ là do ngôn ngữ của Việt Nam mình phong phú nên mấy ông mới dịch ra như vậy?

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá

Hôm qua qua nói qua qua mà qua lại không qua
Hôm nay qua nói qua không qua mà qua lại qua
... Viết sao cho đúng đây các cụ VTV

Tin Nguyen

Trung Sỹ
Chắc mấy ông to đang ở sing gửi fax về ghi là "table tennis" thì mấy ông nhỏ ở nhà học tiếng anh ngu vai dịch là "cầu lông"; thật không thể tin nổi có lẽ là do ngôn ngữ của Việt Nam mình phong phú nên mấy ông mới dịch ra như vậy?

Cái này chắc luôn , phong cách : người Việt dịch cho người Việt là đây :D:D:D

Bình luận từ Facebook