Virut web!!! @@

MaiXuanViet

Moderator
Mọi ngày vào bongban.org bình thường. Tự nhiên hôm nay vừa gõ bongban.org rồi enter 1 cái là chương trình antivirus nó báo ủm tỏi lên là web có chứa virut khả năng gây nguy hiểm ta??? Làm vợ nó giật mình thức giấc la um sùm :(

chichkidao

Moderator
Mọi ngày vào bongban.org bình thường. Tự nhiên hôm nay vừa gõ bongban.org rồi enter 1 cái là chương trình antivirus nó báo ủm tỏi lên là web có chứa virut khả năng gây nguy hiểm ta??? Làm vợ nó giật mình thức giấc la um sùm :(
Chắc lại xem vớ vẩn nhiều chứ gì :D

thelanqb

Moderator
Hiểu được virus rồi thì nó cũng trở nên bình thường thôi bạn à.
lúc trước dùng, nghe virus cũng sợ lắm. nhưng hiện tại thì không cần cài phần mềm nào cả, cứ để vậy máy vẫn chạy bình thường bạn à :D

Trainee

Đại Tá
Hiểu được virus rồi thì nó cũng trở nên bình thường thôi bạn à.
lúc trước dùng, nghe virus cũng sợ lắm. nhưng hiện tại thì không cần cài phần mềm nào cả, cứ để vậy máy vẫn chạy bình thường bạn à :D
Ngưỡng mộ bác :D.
Có cách nào cho nó ko báo động nữa ko nhỉ? mình dùng Avas free. Giờ cớ vào laptop là phải tắt loa trước mới dám mở web :D
Em dùng Avast Free suốt 2 năm nay đây (Kèm MS Essential). Vào bb.org có bao giờ báo gì đâu. Bác chụp hình cái sự cố của bác xem sao? Em nghĩ là có thể vấn đề nằm ở trình duyệt và máy tính của bác, không phải do bborg.

thelanqb

Moderator
Em dân IT mà bác. Trong windows có chức năng update các bản vá, lúc nào cần thì update lại máy là OK ngay, ngoài ra nó còn các công cụ rất hay,:)

thelanqb

Moderator
Quên mất là anh đang dùng phần mềm virus nào thế.
E chuyên dùng AVG bản free, bản này cực nhẹ, nhưng độ bao quát khi quét là rất lớn, Nó cũng đứng vào top hàng đầu các phần mềm về Virus.
Đặc biệt, anh có thể quét và chơi điện tử cùng một lúc, kể cả game có cấu hình nặng.
Nếu muốn an toàn hơn nữa thì nên thêm BKAV Home vào nhé, ngoài chức năng quét VR ra nó còn có thể repair một số file hệ thống khi bị VR xơi mất :D
Tặng anh cái link của em còn cất giữ bản này
www.mediafire.com/download/48q4cdw52mhs61b/avg_free_stb_all_9_40_cnet.exe

xukaka

Đại Tá
Theo kinh nghiệm dân IT. Máy tính không nên cài 2 chương trình diệt Virus trên cùng 1 máy tính sẽ xảy ra tình trạng. Máy hay bị treo và bị lỗi, máy chạy chậm. Chương trình đụng chạm nhau.

Trắng Đen

Thượng Tá
Quên mất là anh đang dùng phần mềm virus nào thế.
E chuyên dùng AVG bản free, bản này cực nhẹ, nhưng độ bao quát khi quét là rất lớn, Nó cũng đứng vào top hàng đầu các phần mềm về Virus.
Đặc biệt, anh có thể quét và chơi điện tử cùng một lúc, kể cả game có cấu hình nặng.
Nếu muốn an toàn hơn nữa thì nên thêm BKAV Home vào nhé, ngoài chức năng quét VR ra nó còn có thể repair một số file hệ thống khi bị VR xơi mất :D
Tặng anh cái link của em còn cất giữ bản này
www.mediafire.com/download/48q4cdw52mhs61b/avg_free_stb_all_9_40_cnet.exe
Dân IT mà khuyên xài "Bê K" của bác "nổ" ấy à!

Trắng Đen

Thượng Tá
Có cách nào cho nó ko báo động nữa ko nhỉ? mình dùng Avas free. Giờ cớ vào laptop là phải tắt loa trước mới dám mở web :D
Bác duyệt bằng IE hoặc chrome thay cho firefox thử xem. Máy mình Avg nó chỉ bắt khi mở bằng cáo lửa thui, không thì mở bằng phone bác nhé. Nằm kế vợ tắt tiếng, giảm sáng là ok và đỡ độc hại trừ bức xạ. :)
Muốn tải các anti free, spyware bác vào filehippo.org. phần mền gì cũng có, luôn có bản last update.

Trainee

Đại Tá
Oài, em dùng Firefox liên tục suốt 10 năm nay, đến thành nghiện luôn. Antivirus bản free mà AVG được xếp số 1 thì em cũng hơi lạ, còn anh BKAV thì thôi em xin kiếu, từ cái ngày nó cứ phang Office 97 của em, rồi quét virus kêu chít chít điếc tai mà không làm ăn gì được, ngoài chuyện báo cá0 thành tích khủng :D
Theo kinh nghiệm dân IT. Máy tính không nên cài 2 chương trình diệt Virus trên cùng 1 máy tính sẽ xảy ra tình trạng. Máy hay bị treo và bị lỗi, máy chạy chậm. Chương trình đụng chạm nhau.
Không biết bác là IT luôn hay bác nghe mấy ông IT ăn lương công chức khuyên? Vụ cài 2 Antivirus thì 5, 6 năm nay, từ hồi chán đồ cr*ck, chuyển sang Windows bản quyền và các đồ free hay discount thì em luôn luôn dùng song song 2 cái: Microsoft Security Essensial + Norton IS/Bidefender/Avast/Panda/ ... AVG thì chắc do ác cảm mấy lần đầu dùng bất tiện, em luôn để nó ở lựa chọn cuối cùng.

Trắng Đen

Thượng Tá
Thực thì cài 2 cái gian hồ gọi là đông tây y kết hợp, hay lọt sàn xuống nia. Tăng khả năng xiệt địch mà thui.
Do hiện tại bác Inteo chế ra xì chíp mạnh quá xá vượt cả khả năng sử dụng thông thường hiện nay (trừ mấy tay cài game) để dcó tiền mua du thuyền :).nên cài 2 cái thì các bác ko thấy xi nhê gì.
Còn thực ra nó y chang bác vào siêu thị mà có 2 thằng công ty vệ sỹ độc lập kiểm tra ý, kiểm đi kiểm lại 2 lần thì chắc là phiền hơn chỉ 1 thằng rồi. Mà nó là thường trình nên nó gần như kiểm tra 24/24 ( dịnh kỳ bao nhiêu miligiây nó đi tuần lần ).
Mỗi lần kiểm ai nó thực hiện xem triệu chứng giống dân bệnh ko( thường trú, lây lan, chiếm ngắt,...) rồi kiểm tra so sánh đoạn mã lệnh chương trình đó có giống với cái nàota ong cái ngân hàng mẫu bệnh mà nó có.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Thực thì cài 2 cái gian hồ gọi là đông tây y kết hợp, hay lọt sàn xuống nia. Tăng khả năng xiệt địch mà thui.
Do hiện tại bác Inteo chế ra xì chíp mạnh quá xá vượt cả khả năng sử dụng hiện nay để dành cho mấy tay fpt :).nên cài 2 cái thì các bác ko rhấy xi nhê gì.
Còn thực ra nó y chang bác vào siêu thị mà có 2 thằng công ty vệ sỹ độc lập kiểm tra ý, kiểm đi kiểm lại 2 lần thì chắc là phiền hơn chỉ 1 thằng rồi. Mà nó là thường trình nên nó gần như kiểm tra 24/24 ( dịnh kỳ bao nhiêu miligiây nó đi tuần lần ).
Quả là soi Processes và Memory thì chúng nó chả xi nhê gì. Em nghĩ cứ như cấu hình máy tính giờ thì cài đến 3, 4, 5 ông Anti Virus cũng được mất :D.
Đùa tý thế chứ, công ty em nó cho key Kaspersky miễn phí mà dùng không nổi, nó làm máy tính của em gần như dừng hẳn lại, nhất là khi sử dụng Office. Máy của em thì không sao, nhưng rất nhiều người bị nó chặn cứng ngắc mạng LAN lại, không truy cập được vào Server chung, ... muốn vào cứ phải Disable cái Firewall đi. Thành thử có key chuẩn mà lại đi dùng mấy đồ free kia cho lành.

Heo con

Đại Tá
máy của bro đặt chế độ bảo mật cao quá nên vào bongban.org nó cảnh báo thôi. Hoặc không thì vào hosts xem thử nó có direct bongban.org sang trang chứa virus hoặc xxx không?

Trắng Đen

Thượng Tá
máy của bro đặt chế độ bảo mật cao quá nên vào bongban.org nó cảnh báo thôi. Hoặc không thì vào hosts xem thử nó có direct bongban.org sang trang chứa virus hoặc xxx không?
Bác Heo có lẽ làm bên an ninh. Nhưng phát biểu mất .... quan điểm ghê. ;)
Dữ liệu là cốt tử trong cuộc sống số nhé. Bác ko có phương pháp bảo quản tốt thì có ngày khóc tiếng angola nhé, tỷ như cả đống $ giấu gốc bếp bị chuột mài răng í. :D
An toàn an ninh thông tin có hẳn nghị định bác nhé.:cool:

xukaka

Đại Tá
Oài, em dùng Firefox liên tục suốt 10 năm nay, đến thành nghiện luôn. Antivirus bản free mà AVG được xếp số 1 thì em cũng hơi lạ, còn anh BKAV thì thôi em xin kiếu, từ cái ngày nó cứ phang Office 97 của em, rồi quét virus kêu chít chít điếc tai mà không làm ăn gì được, ngoài chuyện báo cá0 thành tích khủng :D

Không biết bác là IT luôn hay bác nghe mấy ông IT ăn lương công chức khuyên? Vụ cài 2 Antivirus thì 5, 6 năm nay, từ hồi chán đồ cr*ck, chuyển sang Windows bản quyền và các đồ free hay discount thì em luôn luôn dùng song song 2 cái: Microsoft Security Essensial + Norton IS/Bidefender/Avast/Panda/ ... AVG thì chắc do ác cảm mấy lần đầu dùng bất tiện, em luôn để nó ở lựa chọn cuối cùng.
------------
Mình không phải dân IT nhưng hơn IT :D:D:D. Bởi vì mình học nhưng không theo nghề đó. Mà theo nghề khác. :D. IT hiện nay chỉ là nghề tay trái :D

Bình luận từ Facebook