vệ sinh cốt như thế nào ạ?

sukkie

Binh Nhì
em đang xài con almutart,sau 1 thời gian đánh vì em ra nhiều mồ hôi tay nên bắt đầu có mùi hôi ở cốt,mong các bác chỉ cho em cách vệ sinh cốt cách tốt nhất ạ,
thanks các bác trước ạ

XeLu3b@nh

Đại Tá
em đang xài con almutart,sau 1 thời gian đánh vì em ra nhiều mồ hôi tay nên bắt đầu có mùi hôi ở cốt,mong các bác chỉ cho em cách vệ sinh cốt cách tốt nhất ạ,
thanks các bác trước ạ

hii, lấy máy sấy sấy cho khô, lấy khăn mặt ẩm tẩm comfor vào lau đi rồi lại sấy khô cốt ( nhớ đùng sấy kỹ quá kẻo hỏng cốt nhé). Mỗi lần đánh bạn nên rửa tay xà phòng thơm , yên tâm là cốt lúc nào cũng thơm lừng, hi hi

doantronghoan

Trung Tá
hii, lấy máy sấy sấy cho khô, lấy khăn mặt ẩm tẩm comfor vào lau đi rồi lại sấy khô cốt ( nhớ đùng sấy kỹ quá kẻo hỏng cốt nhé). Mỗi lần đánh bạn nên rửa tay xà phòng thơm , yên tâm là cốt lúc nào cũng thơm lừng, hi hi
ha ha. Tay phải sạch sẽ mới được "đụng" vào vợ....ttt chứ.
Đeo gang tay nilon vào thì chẳng lo gì đúng ko bác xeluthèm Bia

brucedat

Binh Nhì
Bạn ơi theo mình bạn nên dùng ''giấy giáp'' (người ta hay dùng để làm đánh đồ gỗ ) đánh kĩ vào cốt vợt của bạn í . Đánh xong thj cốt của bạn sẽ như mới , không có mùi gi hết . Lưu ý : bạn đừng đánh vào phần nhựa ở cốt vợt nhé. Đánh vào nhìn xấu lắm pạn ạ. :)

dung.vima

Moderator

Ặc ặc vệ sinh như bác thì chết.

Bác làm như sau : ra cửa hàng y tế mua cho em lọ cồn 90 độ loại nướng mực và 1 ít bông.
Về bác đổ 1 ít cồn ra bông rồi lau. Lưu ý đổ ra vừa phải thôi , lau đi lau lại nhiều lần, dần dần cán cốt sẽ sạch + thơm
Khi nó đủ sạch rồi bác lấy mấy sấy sấy khô lần cuối để đảm bảo cốt đã được bay hết nước + cồn nhé.
Chúc bác may mắn với cái cốt của mình : )

MaiXuanViet

Moderator
thanks các bác trước ạ

Bạn thử cách này xem. Lột mút ra, rắc 1 ít phấn rôm em bé lên cán, dùng bông gòn khô chùi qua vài lần, rồi thấm 1 ít Axeton vào bông gòn chùi thêm, thay bông thấm Axeton tới khi nào chùi ko thấy bông gòn bị đen nữa. Đem phơi nắng khoảng 10p (phơi phần cán nãy giờ lau thôi nhé). Lấy vài cục bông ngâm vào nước xả comfor pha đậm rồi phơi, khi cục bông khô thì lấy chùi cốt thêm vài lần nữa. Cán sẽ sạch, bớt ẩm và thơm! Bia

Bình luận từ Facebook