Tư vấn mua vợt

mrbgam

Binh Nhì
Chào các bô lão

Em là Newbie, muốn đầu tư vợt để chơi, em chơi theo kiểu cháu chắt của nghiệp dư thôi. Em muốn mua vợt để chơi, mong các bác tư vấn sớm giúp em.

+ Ngân sách: 3-5 triệu (tối đa 5 triệu) cho toàn bộ cốt, mặt vợt...
+ Tiêu chí của em: ngon, bổ rẻ
+ Địa chỉ đáng tin cậy để mua: giá hợp lý, bán đồ chất lượng, uy tín

Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em để em được sớm động vào em vợt mới này.

Cám ơn các bác

Google.vn

Binh Nhì
Nếu bạn mới tập chơi thì theo mình nên mua một cốt vợt gỗ với tốc độ vừa phải, kiểm soát tốt tổng thiệt hại tầm 2 triệu. Đến khi kỹ thuật của bạn tốt lên và đã định hình được lối chơi thì mới nghĩ đến việc nâng cấp vợt.

Bác có thể nêu rõ lối chơi(hoặc muốn chơi như nào),cốt vợt đã từng cầm qua,ưng ý và kô ưng ý vs cốt vợt trước ở điểm gì để mọi ng có thể tư vấn kỹ và chuẩn xác hơn kô ạ,tránh mọi sự trả gía đều phải mất bằng $$$ hihi

HNX

Binh Nhất
newbie mà đầu tư vợt 5 triệu cũng hơi bị lạ ^^, mình nghĩ chắc bác cũng đánh được chuẩn rồi mới đầu tư như vậy, cứ combo bướm mà quất thôi bác :D

Radical

Moderator
1/ Nếu thích Butterfly thì làm cái cốt Korbel speed 1tr5 hoặc Primorac 1tr9. Mặt thì FH: Rakza7/ X-Plode; BH: Sriver/ Stiga Innova
Mua ở Vitas shop 57 Nguyễn Tuân, Hà Nội, Shop Hùng Hà: 160 Nguyễn Thái Học, Hà Nội

2/ Cốt Avalox P700/ J-Power (mua ở Công ty Hỏa Châu, 101 Đại cồ việt, Hà Nội)
mặt FH: Joola X-Plode/Phoenix, Palio Blitz
mặt BH: Donic AcudaS2/ JoGold, Dawei Saviga, Stiga Innova

toannq

Trung Uý
1/ Nếu thích Butterfly thì làm cái cốt Korbel speed 1tr5 hoặc Primorac 1tr9. Mặt thì FH: Rakza7/ X-Plode; BH: Sriver/ Stiga Innova
Mua ở Vitas shop 57 Nguyễn Tuân, Hà Nội, Shop Hùng Hà: 160 Nguyễn Thái Học, Hà Nội

2/ Cốt Avalox P700/ J-Power (mua ở Công ty Hỏa Châu, 101 Đại cồ việt, Hà Nội)
mặt FH: Joola X-Plode/Phoenix, Palio Blitz
mặt BH: Donic AcudaS2/ JoGold, Dawei Saviga, Stiga Innova

Em nghĩ bác nên chơi theo gợi ý thứ 2 của bác này

trin_hoa_an

Trung Uý
Chào các bô lão

Em là Newbie, muốn đầu tư vợt để chơi, em chơi theo kiểu cháu chắt của nghiệp dư thôi. Em muốn mua vợt để chơi, mong các bác tư vấn sớm giúp em.

+ Ngân sách: 3-5 triệu (tối đa 5 triệu) cho toàn bộ cốt, mặt vợt...
+ Tiêu chí của em: ngon, bổ rẻ
+ Địa chỉ đáng tin cậy để mua: giá hợp lý, bán đồ chất lượng, uy tín

Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em để em được sớm động vào em vợt mới này.

Cám ơn các bác

Bác này chắc làm việc liên quan tới lĩnh vực Tài chính ^^!, em đoán là vậy.

Ngân sách 3-5 chai nếu là Newbie thì có lẽ là hơi nhiều. Mình chọn sao cho combo ngon, bổ rẻ lại được tối đa hóa hữu dụng. Theo em có lẽ là Galaxy T8(450k), P700 trên dưới 1 chai, xiom quad ( loại cán FL giá khoảng 1.6 chai), hoặc Tsp break ( 11 lớp, giá khoảng 1.6 chai, em này đánh khá sướng khỏi chê nhưng lạ với mọi người), Darker 7p 2a ( giá khoảng 2.6 tr). Trừ galaxy T8 còn lại tất cả các cây có mức độ kiểm soát khá cao( newbie nên dùng).

Mút phải ( FH) khuyến nghị đầu tư: acuda s1( loại s1 thường không phải turbo S1). Mặc dù s1 là cứng nhưng rất hợp với mấy cốt đó, độ cứng cao nó bền hơn so với s2, s3.

Em chọn T8 vì T8 giá rẻ nhưng hợp với S1.

Còn bên trái( thì cần sự ổn định) theo em nên chọn thằng sriver, yasaka ( 400k tới 600k), Hoặc chọn acuda s2 cũng được, có nhiều mút có thể đánh được. Đánh trái do đặc trưng bên mình ít tập trung cú trái tay( đa phần nên mức độ cảm giác về đường banh, độ cắn banh nó không bằng so với phải tay). Khi lên trình cao hơn thì cảm nhận nó rõ hơn. Em thì trình ko cao nên không cảm nhận được nhiều. Hì.

* Còn về chỗ mua chắc anh ở Hà Nội thì
Hệ thống cửa hàng Vitas gồm
+ Số 57 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội _ Thu Hằng 012 3388 3368- 0904 134 330
+ Số 28 ngõ 11 Trịnh Hoài Đức ( 28 Hàng Đẫy), Hà Nội _ Hoàng Hải 0978 566 699
+ Số 21 Trần Đại Nghĩa, Hai Bà Trưng Hà Nội – Thắng 0904 344 399

Ngoài ra lên google search Hỏa châu, hùng hà bóng bàn...

Ở HCM

Có anh Tài Stiga, Hằng sport, Dungcubongban.com, Take co( bongbanasia)...

Mấy chỗ đó chuyên về bóng bàn nên an toàn, chất lượng.

cudenonl

Binh Nhì
mần cái vợt 729 120k đánh chuẩn cơ bản rồi đổi vợt bạn ah.phải từ khổ đến sướng mới cảm thấy cái hay trong đó.
còn nếu bạn đã chuẩn cơ bản rồi thì chơi cốt sardiu 1 mặt ten 05 vs mặt xiom 3. là đánh ngon rồi.

Bình luận từ Facebook