Tư vấn mặt vợt đánh phải cho gergely alpha

spin_ball

Binh Nhì
Như tiêu đề, bác nào có kinh nghiệm về gergely alpha tư vấn giúp em, rơ của em là giật xoáy nhiều hơn, thích lùi xa bàn để tập đối giật, xử lí trên bàn, cần mặt vợt cho phép giao bóng tốt. Còn kĩ thuật bạt bóng hơi kém

tranvietanh

Trung Tá
Với G.A thì có nhiều lựa chọn lắm bạn ạ
1. Dòng Tenergy của Butterfly
2. Dòng Boost, Calibra của Stiga ( Dòng này rất rất hợp với dòng Tamca của Butterfly,các em năng khiếu hay chơi loại này )
Bạn cân nhắc xem, mình thấy cả 2 đều phù hợp với yêu cầu của bạn đó.

MaiXuanViet

Moderator
Như tiêu đề, bác nào có kinh nghiệm về gergely alpha tư vấn giúp em, rơ của em là giật xoáy nhiều hơn, thích lùi xa bàn để tập đối giật, xử lí trên bàn, cần mặt vợt cho phép giao bóng tốt. Còn kĩ thuật bạt bóng hơi kém

Đại gia thì vote em Ten05 (nếu bạn lùi khoảng 3 mét) và Ten05fx (nếu bạn lùi tầm 2 mét), trung gia thì đề cử Palio Blitz 2010 và Calibra LT Spin, tiểu gia thì bình chọn Donic Baracuda, còn sinh viên...toàn da với da giống mình thì xin đề cử Saviga loại thường cho cự ly 3 mét và Saviga Special cho cự ly 2 mét. hihi ^^

Chúc bạn tìm được combo ưng ý nhất! :)

bricephan

Binh Nhất
Đại gia thì vote em Ten05 (nếu bạn lùi khoảng 3 mét) và Ten05fx (nếu bạn lùi tầm 2 mét), trung gia thì đề cử Palio Blitz 2010 và Calibra LT Spin, tiểu gia thì bình chọn Donic Baracuda, còn sinh viên...toàn da với da giống mình thì xin đề cử Saviga loại thường cho cự ly 3 mét và Saviga Special cho cự ly 2 mét. hihi ^^

Chúc bạn tìm được combo ưng ý nhất! :)

Chả hiểu sao Donic Baracuda bên đây đc rất nhiều coaches giới thiệu, và cũng ko phải cho giới tiểu gia vì giá tới 74k won (~70$) T__T.. Ở nhà check giá thì con này có 600k (khoảng 30$), rẻ hơn cả một nửa :( Chả biết đường nào mà lần :-s

Link

MaiXuanViet

Moderator
Chả hiểu sao Donic Baracuda bên đây đc rất nhiều coaches giới thiệu, và cũng ko phải cho giới tiểu gia vì giá tới 74k won (~70$) T__T.. Ở nhà check giá thì con này có 600k (khoảng 30$), rẻ hơn cả một nửa :( Chả biết đường nào mà lần :-s

Link

hàng nội địa lúc nào nó cũng khác hàng nhập về VN cả. Thậm chí cùng sản xuất tại 1 nhà máy nhưng bán sang 2 nước khác nhau giá cũng sẽ có sự chênh lệch do quá trình cộng các phí: vận chuyển, kiểm soát, đo lường chất lượng....có sự khác nhau giữa các nước. Donic Baracuda ở VN giá hiện tại là 590k, cho độ xoáy rất tốt, đa số những ai thích ưu tiên xoáy và độ điều khiển đồng thời tốc độ cũng phải khá 1 tí đều chuộng miếng này. Còn ai thích tốc độ thì sẽ không ham em này lắm. Nhưng nhìn chung tương quan giữa giá và chất lượng thì đây là 1 sản phẩm đáng để sài :)

Last edited:

Tosios

Đại Uý

Thích xoáy thì E chuyển chơi mặt tàu đê. :D. A cũng chơi giật xoáy dùng GA + T05 + T64 chẳng thấy xoáy gì cả nên đành quay lại mặt tàu. :D

spin_ball

Binh Nhì
GA mà chơi mặt tàu dễ gì hợp anh :) em có miếng 05Fx đó mà ko dán được chứ phải, 2 mặt đỏ đánh giải bị cấm :v chắc phải đầu tư calibra mới dc :3 mấy bác cho em xin ít ý kiến về Calibra Spin, sound, hay rasant giờ? :3

MaiXuanViet

Moderator
Trong 3 mặt thì mình thấy miếng Spin hay nhất, thấy giật rất ngon. Nhưng còn tùy cảm nhận mỗi người, mình thì thiên về độ xoáy và điều khiển nên thích Spin hơn.

spin_ball

Binh Nhì
Ten tiền nào đầu tư cho nổi mấy bác :3 có tiền thì ten đúng là sướng nhất rồi ko bàn cãi. mà bác Việt ơi, cali spin nó cứng cứng dán vào GA đánh vẫn điều khiển tốt chứ?

MaiXuanViet

Moderator
Ten tiền nào đầu tư cho nổi mấy bác :3 có tiền thì ten đúng là sướng nhất rồi ko bàn cãi. mà bác Việt ơi, cali spin nó cứng cứng dán vào GA đánh vẫn điều khiển tốt chứ?

Calibra LT Spin là mềm nhất, xoáy nhất, điều khiển cao nhất trong dòng Calibra LT đó bạn, sao lại cứng nhỉ. So về độ mềm thì Cali Spin mềm khoảng bằng Ten05fx mà.

Tốc độ của Spin tuy thua các mặt kia 1 tí nhưng hiệu quả về xoáy và độ điều khiển theo mình thấy thì cao hơn nhiều, ngoài ra nó còn là một trong những mặt vợt nhẹ nhất nên cây vợt sẽ linh hoạt hơn. Miếng vuông Spin nặng chỉ 39g, trong khi miếng vuông Ten05fx nặng 42g.

Nói tốc độ thua là thua mấy em Ten hay Hexer tí thôi chứ vẫn cao lắm, không phải nó chậm như mặt Tàu đâu.hihi. Tốc độ nó khoảng = Acuda S2 đó bạn. Theo mình thấy Cali Spin là lựa chọn tốt nhất cho ai thích Ten05fx mà không đủ...xẻng, so sánh với nhau thì mọi thông số của Cali chỉ thua Ten05fx 1 tí, bù lại Cali Spin nhẹ hơn. Bạn chơi GA thuần carbon rồi nên chắc chắn không thấy thiếu lực khi dùng Cali LT Spin đâu.

Last edited:

Bình luận từ Facebook