Tư vấn giúp đỡ lỗi đánh bóng nôn nóng,vào bóng quá vội vàng.

Nhờ ace diễn đàn giúp đỡ mình khắc phục lỗi này,mình rất thường hay vội đánh bóng quá sớm do ham bóng nên hay hỏng nhiều.

Rất đơn giản, chỉ cần trước trận đấu uống nửa lít ancol etylic - nhớ là không đc dùng mồi. Chắc chắn sẽ chậm lại đc một nhịp ngay. Cách này anh luyện liên tục trong vòng 1 năm là ok luôn.

U50

Trung Sỹ
bác u50 cũng không còn trẻ nữa mà vào nhịp bóng sớm vậy hay là chuyển chơi gai công ôm bàn lại hay đấy :D
Bác U50 thì như vậy tôi với bác " đồng U" rồi! Không biết bác chơi lâu chưa nhưng nếu bác tự cảm thấy mình đến " ngưỡng" rồi thì nên nghiêm túc xem xét phương án chuyển sang chơi gai công vì nó rất phù hợp với lối chơi và độ tuổi (liên quan đến sức khỏe) của bác. Tất nhiên không phải là nôn nóng hấp tấp là chơi gai công được mà nó sẽ góp phần khắc phục được phần nào nhược điểm này do đặc thù của gai công là thường vào bóng nhanh ít dùng ma sát...Ngoài ra, gai công giúp bác trả giao bóng tốt hơn và phát huy được quả chặn đẩy gây khó cho đối phương....
Càng chơi gai lại càng cần bình tĩnh chuẩn xác anh ạ. Tập gai cũng tốt, hỗ trợ đỡ giao bóng nhiều, kiềm chế tốc độ trận đấu cũng hay!
Nhờ AE tư vấn 1 mặt gai giá vừa phải :dự định chuyển sang gai sau khi xem các bài này.

PhuTaiThien

Trung Uý
Nhờ AE tư vấn 1 mặt gai giá vừa phải :dự định chuyển sang gai sau khi xem các bài này.
Bác nên chơi gai công TSP spectol 21, loại này rất dễ chơi, động tác đánh giống mút, giá khoảng 800k cũ thì khoảng 370k ở phobongban.vn

PhuTaiThien

Trung Uý
Mà bác có chuyển sang gai thì bệnh nôn nóng vẫn còn, để chữa bệnh này thì đúng là bác phải:
1. Quan sát kỹ bóng, di chuyển phải hợp lý, chờ bóng 1 nhịp rồi hãy đánh
2. bác đứng lùi lại một nửa bước chân so với trước
3. tập đánh bợ đít bóng như sau:
http://www.bongbansaigon.com/forum/index.php?threads/1339/
chúc bác thành công, trước tui cũng bị thế, nhờ mấy anh em bên
bongbansaigon giup nên giờ đánh khoan thai, nhẹ nhàng hơn nhiều mà không tốn sức

Last edited:

hungvotdoc

Thượng Tá
Bác nên thử trải nghiệm gai công TQ thôi, rất hiệu quả kinh tế chỉ khoảng 250 - 350k thôi. Các loại gai công đắt tiền hơn đa phần là do thương hiệu chưa chắc đã hiệu quả bằng. Tôi cũng đã thử qua một số loại đắt tiền nhưng cuối cùng lại quay lại dùng mặt Dawei 388C-1 và thấy ổn hơn cả mà giá chỉ khoảng 300K thôi (mua tại Hỏa châu - Đại Cồ Việt - Hà Nội). Ban đầu bác nên thử mặt gai công dễ điều khiển một chút (gần giống với mút) như Dawei 388B, 388B-1, Bomb, Juic, Milky way, DHS 652, DHS 651...(nói chung là chân gai ngắn và to, hình tháp trụ thì càng dễ đánh, mật độ dầy...). Đây là những em tôi đã trải qua nên giới thiệu với bác còn nhiều loại nữa chưa thử thì không dám nói. Còn dán BH hay FH hay cả hai thì tùy bác cân nhắc theo lối đánh của mình (cân nhắc giữa cái được và cái mất khi sử dụng gai công).

phuongnguyen

Đại Tá
Biết bệnh của mình rồi, chả còn gì khác là uống thuốc chữa bệnh ạ, mỗi người mỗi khác, nên phương thuốc duy nhất là tự luyện thôi ạ
Luyện lên trình ắc sẽ đánh chậm lại thôi, "mồi -bia " còn đó làm gì vội. Phải vờn cho đp mệt lúc xơi mới ngon..kkk
Tóm lại: sợ thua nên vội. Bác @U50 làm ngược lại nhé.

lamvt

Thượng Tá
Luyện lên trình ắc sẽ đánh chậm lại thôi, "mồi -bia " còn đó làm gì vội. Phải vờn cho đp mệt lúc xơi mới ngon..kkk
Tóm lại: sợ thua nên vội. Bác @U50 làm ngược lại nhé.
CÓ MỖI CÁCH ĐƠN GIẢN NHẤT:Chỉ đánh vào bóng khi đã nhìn thấy nó trong tầm tay mình.Đảm bảo bách phát -bách trúng ,còn sang - vào bàn hay không tùy vào trình.

Bình luận từ Facebook