Tư vấn combo : Gergely anpha và Hexer HD ?

phthtu25

Trung Sỹ
Nhờ ACE diễn đàn tư vấn giúp : Nếu kết hợp Cốt vợt Butterfly Gergely anpha và mặt vợt Andro Hexer HD thì :

+ Có hiệu quả và phù hợp không?

+ Ưu nhược điểm của combo này ?

+ Phù hợp cho lối chơi nào ?

Thanks

Thông số của :
* Cốt vợt Butterfly Gergely anpha
_ Tốc độ 10-
_ Kiểm soát 7-
_ Trọng lượng 85 (+/- 5gr)
_ Cấu tạo: 3Gỗ + 2 carbon

* Mặt vợt Hexer HD
_ Tốc độ: 113
_ Độ xoáy: 110
_ Kiểm soát: 80

tranvietanh

Trung Tá
Theo ý kiến cá nhân Em thì combo này rất ổn bác ạ. Cốt G.A nảy nhưng kiểm soát cao hơn Sadius, Mặt Hexer HD thì khỏi nói rồi...Khi phát lực bóng đi cực nhanh, có điều cả combo thì hơi...cứng nên Em nghĩ combo này thích hợp cho các bác thích bạo lực. Còn về hiệu quả và có phù hợp với bác hay không thì chắc phải thử mới biết được bác ạ.

hdvodoi

Trung Sỹ
Combo này hợp đấy b ah. Mình đã đánh thấy rất ổn, đặc biệt là nếu dùng GA thì rất dễ mua mặt vì bề mặt GA bé :)

stbhn

Thượng Sỹ
Combo này OK đấy. Mình đang dùng cốt Schlager Carbon,nhanh hơn G.A 1 chút nhưng vẫn thấy ổn. Giật bóng nhanh, xoáy mạnh.
Cốt G.A cũng tương đương với Leoviz Ruby của Hỏa Châu. Hôm trước đã test thử BH với Palio Blit'z rất hợp.

Thân!

Last edited:

photino_D3B

Trung Sỹ
Hiện tại mình đang dùng combo này! GA kết hợp HXer HD phù hợp với tấn công vũ bão kết thúc nhanh. Với rơ giật bền bỉ nên chọn mặt mềm hơn để có thêm nhiều xoáy và an toàn.
Kết hợp combo này cho cảm giác khá tốt.

bachchien

Binh Nhì
Mình nghĩ cốt này nên kết hợp với mút mềm chút. Bạn tham khảo mút FLYATT HARD hoặc nảy hơn thì có FASTARC S1 của Nitaku. Hai mặt này đánh hay và bám xoáy tốt.

zhang là vis

Đại Uý
em thì nghĩ khác vơi mấy bác ở trên.em nghĩ HD với GA ko hợp lắm.GA cứng HD cứng có thể bóng nhanh nhưng không có xoáy.HD nên gắn vào cốt mềm hoặc trung bình. GA gắn với Flyatt chắc hợp hơn đó ạ.vài dòng suy nghĩ của em.

Tuancoi

Thượng Sỹ
em thì nghĩ khác vơi mấy bác ở trên.em nghĩ HD với GA ko hợp lắm.GA cứng HD cứng có thể bóng nhanh nhưng không có xoáy.HD nên gắn vào cốt mềm hoặc trung bình. GA gắn với Flyatt chắc hợp hơn đó ạ.vài dòng suy nghĩ của em.

Nhầm rùi cu em ơi :X a đang chơi combo này mà, chất lắm :X! HD có độ bám cao, GA cũng k quá cứng như mọi ng tưởng

zhang là vis

Đại Uý
có thể là do em không đánh được dòng tamca5000 nên cảm nhận thế.sr các bác nhé.hehe.HD mà độ bám cao thì chắc Flyatt bám điên đảo anh nhỉ =))

Tuancoi

Thượng Sỹ
có thể là do em không đánh được dòng tamca5000 nên cảm nhận thế.sr các bác nhé.hehe.HD mà xoáy lắm thì chắc Flyatt xoáy điên đảo anh nhỉ =))

Tay chú to thế mà cứ dị ứng Tamca5000 nhỉ :) a thì khó chơi đc thể loại khác. Flyatt anh chưa đc chơi :(

tieuho_8x

Đại Tá
Chú e Tuancoi nói...rất sai.Mỗi người 1 phong cách,chủ thớt liệu có đánh giống phong cách chú k? nếu k thì sao như chú e đc.
Trước e có combo này,nặng lắm,nên đánh 1 HD thôi ạk.
Mặt Flyatt Hard là 1 mặt rất hay(mỗi tội bị xỉn) mềm hơn HD chút nhưng nảy hơn,độ ma sát ngang ngang HD.
Nếu kết hợp thì nên Flyatt hơn vì dù sao HD cứng và G.A cũng là...cốt cứng,khi đánh vs HD sẽ có cảm giác hơi khô.
Đôi dòng cảm nhận của e...Thân !!!

Tuancoi

Thượng Sỹ
Chú e Tuancoi nói...rất sai.Mỗi người 1 phong cách,chủ thớt liệu có đánh giống phong cách chú k? nếu k thì sao như chú e đc.
Trước e có combo này,nặng lắm,nên đánh 1 HD thôi ạk.
Mặt Flyatt Hard là 1 mặt rất hay(mỗi tội bị xỉn) mềm hơn HD chút nhưng nảy hơn,độ ma sát ngang ngang HD.
Nếu kết hợp thì nên Flyatt hơn vì dù sao HD cứng và G.A cũng là...cốt cứng,khi đánh vs HD sẽ có cảm giác hơi khô.
Đôi dòng cảm nhận của e...Thân !!!
Anh có Flyatt không cho em chơi thử phát nào :(

Chào bạn, theo mình bạn nên đánh mút flyatt soft của nittaku, vì dùng tamca5000 rất cứng, kể cả hd có bám thật thì giật cũng ko được nhiều xoáy, ta kết hợp mút theo nguyên tắc mặt cứng cốt mềm, cốt cứng mặt mềm mà bạn. nếu bạn muốn lấy mút thì bạn có thể qua chỗ mình, sẽ có giá ưu đãi cho bạn. cảm ơn bạn !

Bình luận từ Facebook