Topic thảo luận/chia sẻ cách vào-ra keo, bảo quản cốt vợt, mặt vợt

thik bong ban

Trung Uý
coca tẩy mạnh đấy, không tin bác cứ khui 1 chai coca đổ vào bồn cầu, đậy nắp để đó tý rồi xả nước. đảm bảo trắng ra thấy rõ luôn
E nge nói bọn "công an " Mỹ nó cũng dùng coca tẩy rửa cái gì gì ý. Đại loại là theo nghiệp vụ của bọn nó cac bac ạ

o3ma

Đại Tá
Last edited:

tuyetvu79

Đại Tá
Vợt vào keo 502 thì làm thế nào để xả keo? Mong chỉ giúp....

Tẩy vết keo 502 dính bằng xăng thơm mang lại hiệu quả nhanh chóng và khá cao. Chỉ cần dùng một tấm giẻ mềm, nhúng xăng thơm rồi chùi sơ qua lớp keo 502 bị dính sẽ bị hòa tan với dung môi rồi trôi đi gần như tức khắc. Tuy nhiên, hạn chế của phương pháp này là sẽ làm trôi luôn sơn phủ trên bề mặt tác dụng. Chính vì vậy nếu lỡ dính keo 502 trên vỏ xe máy, xe oto hay nơi nào có yêu cầu thẩm mỹ cao, bạn nên cân nhắc lựa chọn phương pháp tẩy keo 502 bằng xăng thơm.

Bạn đừng dùng bất kỳ hóa chất nào tấy keo 502 bởi nó có thể làm xấu thêm như bay mất sơn, hoặc bị hoen ố. Bạn hãy dùng máy sấy tóc, loại máy có mức độ nóng một chút (Nếu dùng máy thông thường, bạn bịt bớt lỗ hút gió vào - Nằm ở cuối máy sấy để hơi thổi ra đủ nóng).Thổi trực tiếp vào chỗ bị dính keo 502. Đảm bảo bay sạch, nó sẽ tự bốc khói đi. Đến khi gần hết kéo, dùng rẻ lau sạch và dùng trangana đáng bóng lại là ok. Cách này có thể làm với bất kỳ nơi đâu bị dính keo 502. Bạn có thể làm thử ở một nơi khác, khi cảm thấy ok hãy xử lý trên ôtô.

Dùng đá lạnh để làm giòn keo 502 sau đó dùng nhựa cứng tẩy (kiểu dao nhựa)

Không được sử dụng axeton trong trường hợp bị keo 502 dính. Đó là chất dung môi hòa tan nhựa và sơn. Nó sẽ làm sùi, biến dạng mặt táp-lô. Nếu mặt táp-lô là vật liệu cứng như nhựa sẽ khó làm sạch, chỉ có thể nạo mỏng rồi cậy dần thôi. nếu bằng cao su sẽ dễ cậy hơn.

Còn nếu bằng da hoặc giả da thì khả năng hỏng lớp mặt rất lớn.

..... xả keo cốt vợt:
he , còn em thì cho em nó nóng lên với quẹt ga. dùng dao thái lan nhọn bén cạo.
sau đó lả lướt bằng nhám thật mịn là xong
:D:D

Last edited:

tuyetvu79

Đại Tá
vào keo cốt vợt bằng 502, nên sử dụng loại khô sau 5s nhé...:D:D
....he cứ mua hết các loại 502, về quét thử vào khúc củi nào đó......từ từ bạn rút ra kinh nghiệm thui
:D:D

archer

Đại Tá
Tẩy keo móng tay bằng axeton bị mất màu cốt vợt thì dùng cách nào khác để tẩy được các bác nhỉ :D
Muốn ko mất màu thì có 2 cách, 1 là bạn dùng dao cạo thì sẽ ko bị mất màu, tuy nhiên dễ phạm cốt. 2 là sau khi tẩy acetone bạn xịt nhẹ PU thì cốt sẽ đậm màu lại như cũ vì lớp chất lỏng cực mỏng sẽ thay đổi chút ít bề mặt và khúc xạ ánh sáng nên làm cho màu sậm lại.

seven25

Trung Uý
Muốn ko mất màu thì có 2 cách, 1 là bạn dùng dao cạo thì sẽ ko bị mất màu, tuy nhiên dễ phạm cốt. 2 là sau khi tẩy acetone bạn xịt nhẹ PU thì cốt sẽ đậm màu lại như cũ vì lớp chất lỏng cực mỏng sẽ thay đổi chút ít bề mặt và khúc xạ ánh sáng nên làm cho màu sậm lại.
Cạo thị có cần hơ nóng bằng máy sấy lên không bác.
Mà lọ PU nó là lọ ntn bác nhỉ,bác cho e tí ti hình ảnh được không ạ :D

archer

Đại Tá
tiếp đi chứ Phúc :D đang hóng:p
Ủa hết rồi anh. Riêng của anh thì là e làm, chỉ vào PU nhẹ ở cán nên ko giống 502 của bạn trên, a lau nhẹ đi như e nói hôm qua thôi, thấy cầm thoải mái tay là đc. Chứ lau cho sạch bong thì bề mặt gỗ nó hơi bạc tí, lại xịt PU vào thì có khác gì e vào cho a đâu, lại bảo rít tay :D

seven25

Trung Uý
Ủa hết rồi anh. Riêng của anh thì là e làm, chỉ vào PU nhẹ ở cán nên ko giống 502 của bạn trên, a lau nhẹ đi như e nói hôm qua thôi, thấy cầm thoải mái tay là đc. Chứ lau cho sạch bong thì bề mặt gỗ nó hơi bạc tí, lại xịt PU vào thì có khác gì e vào cho a đâu, lại bảo rít tay :D
Vào bằng PU nó có trơn như vào bằng keo móng tay không bác nhỉ :D

vcbshark

Đại Tá
Mời các bác xem những hình ảnh đầu tiên

Bình luận từ Facebook