Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Kimi_MBA

Binh Nhất
Vote cho Sơn, sưu tầm lagf nghề đam mê tốn kém.

Ttfan2012

Đại Tá
View attachment 21665 Vote cho Sơn, sưu tầm lagf nghề đam mê tốn kém.
Oh 03 cây này mới là khủng đây. Speed 90 là cây ấn tượng nhất của Darker, TMB ZLC vang bóng một thời (trước khi có super) và Jun M Super ZLC là cây đang hot hiện nay. :) Anh đánh Super Jun thấy thế nào ạ? Hôm nào đội em xuống chỗ anh giao lưu anh nhé.

ibranho

Banned
Xin chào các anh em. Mình xin phép được lập topic này để làm nơi cho những anh em thích sưu tầm cốt vợt được có cơ hội trưng bày bộ sưu tập cưng của mình và chia sẻ những cảm nhận khi đánh các cây vợt trong bộ sưu tập này. Mặt khác, mình cũng rất hoan nghênh những bạn khác cũng đã từng sử dụng những cây vợt được trưng bày tại đây góp ý kiến và cho cảm nhận về việc sử dụng vợt nhé. Mong anh em ủng hộ và đóng góp thêm ý kiến để góp phần tạo ra một cơ sở dữ liệu tham khảo về vợt (cả hình ảnh lẫn kinh nghiệm sử dụng, cảm nhận về vợt) lớn cho anh em diễn đàn sử dụng và tham khảo.
E cũng rất mê mặt Tàu bác có ở HN thì e xin số phone g.lưu ạ

docmaorg

Đại Tá
Oh 03 cây này mới là khủng đây. Speed 90 là cây ấn tượng nhất của Darker, TMB ZLC vang bóng một thời (trước khi có super) và Jun M Super ZLC là cây đang hot hiện nay. :) Anh đánh Super Jun thấy thế nào ạ? Hôm nào đội em xuống chỗ anh giao lưu anh nhé.
Super Jun ZLC đánh FH T64 đúng là quá ngon, BH có lẽ cũng làm em 64 quá, đánh trái xa bàn tầm 1m với 05fx quăng xoáy thì ngon nhưng đấm trái có vẻ hơi thiếu lực.

ibranho

Banned
View attachment 12812 View attachment 12813 Mình xin phép được mở màn bằng bộ sưu tập thất kiếm đã được hoàn thiện và chỉnh sửa của mình nhé. Mình là người đa mê mặt Tàu và những cốt vợt đánh hợp với mặt Tàu (đặc biệt là những cốt mà các vđv tuyển QG TQ đã và đang sử dụng), do đó, bộ sưu tập của mình đậm tính chất "Tàu Đạo".
Chưa thấy Timo Boll Spirit một cây cũng rất hợp mặt Tàu.

trin_hoa_an

Trung Uý
Xin phép được up mấy thanh kiếm em sưu tập.

1. Primorac tem đồng ko seri ra đời khoảng những năm 2002, thân gỗ khác chắc chắn, chưa có dấu hiệu của việc xơ vữa động mạch, khá ít tàn nhang và mụn trứng cá.

2. Em thứ 2 là Viscaria tem đồng không series, em này ra đời khoảng những năm 1997, da đã có dấu hiệu của lão hóa, nhưng vẫn còn phong trần chán.

3. Em thứ 3 là Guo Gue limited, là một trong những em còn sót lại, cũng khá hiếm, được ra đời khoảng những năm 2006. Em này 5 lớp đánh mút tàu khá hay.

4. Em thứ 4 là Adolescen tem đồng có series, em này thì khoảng năm 2006, cán cầm hơi nhỏ, nhưng cây này mình rất thích tại màu cán của nó. Tốc độ vừa phải ko nhanh lắm, rất hợp mút tàu.

phungducthang

Đại Tá
Xin phép được up mấy thanh kiếm em sưu tập.

1. Primorac tem đồng ko seri ra đời khoảng những năm 2002, thân gỗ khác chắc chắn, chưa có dấu hiệu của việc xơ vữa động mạch, khá ít tàn nhang và mụn trứng cá.

2. Em thứ 2 là Viscaria tem đồng không series, em này ra đời khoảng những năm 1997, da đã có dấu hiệu của lão hóa, nhưng vẫn còn phong trần chán.

3. Em thứ 3 là Guo Gue limited, là một trong những em còn sót lại, cũng khá hiếm, được ra đời khoảng những năm 2006. Em này 5 lớp đánh mút tàu khá hay.

4. Em thứ 4 là Adolescen tem đồng có series, em này thì khoảng năm 2006, cán cầm hơi nhỏ, nhưng cây này mình rất thích tại màu cán của nó. Tốc độ vừa phải ko nhanh lắm, rất hợp mút tàu.
Kết em thứ 3 Guo Gue limited.

Bình luận từ Facebook