Thơ

dung_linh

Đại Tá
Tiếp theo, tự sáng tác thơ con cọp này, thơ hay không bằng hay làm..................................................................................
MỘT THOÁNG BÓNG NHỚ

Chiều nay bỗng thoáng bóng nhớ em
Lạc giữa phố Huế chút kỷ niệm
em như làn gió vờn mái tóc
Đọng lại trong ta cõi bóng nhớ.

Ghi chú: Em là vợ Dung_linh

Hình ảnh đẹp thành phố Huế cố đô quá đẹp, Dung_linh con nhiều hình ảnh về di sản kiến trúc Huế lắm......
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/843/img0700nn.jpg/][IMG]http://img843.imageshack.us/img843/6071/img0700nn.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
Tiếp theo, tự sáng tác thơ con cốc ngẫu hứng tại vĩa hè CLB bệnh Viện mắt ........................
BÓNG BÀN VÀ MIỀM ĐAM MÊ

bóng bàn bàn bóng pingpong bình bồng
đam mê tột độ mới lấy được nàng
chiều chiều chập chờn tan sở đón con
nhanh nhanh thay áo cầm vợt đi nhanh.

Ta mê trái bóng nhỏ tí thôi mà
Ta mê trái bóng cũng là niềm mê
Anh mê cả bóng cả con cả nàng
Chót mê bóng bàn mà nàng mới yêu/////

Thơ ngẫu hứng

Last edited:

hungbongban

Moderator
Thơ cũng là một nghệ thuật cứ để mấy bác làm thơ cho zui.

Thơ là cái hồn của con người, người nào làm thơ thì hồn ngưới đó đã ở trong ý thơ. Vì vậy thơ hay, dỡ như thế nào không quan trọng, cơ bản cái hồn của người đó có "hồn" hay không thôi.

dung_linh

Đại Tá
" Nguyên văn titi8817 " Thơ anh dũng hay quá là hay, hay quắc cần câu lun, uớc gì đc như anh í ^^,
Tiếp theo đi sinh nhật về cũng hứng lên làm bài thơ cho xui cửa, vui nhà.......................... thơ anh không hay nhưng hay làm...............................................

KỶ NIỆM ĐẸP TRÊN BÀN BÓNG

Đời cho anh chút chất thơ trong lòng
Nên viết mãi những câu dài cam kết
Ngày nào anh cũng kê cho em giật
Cùng nhau Say mê miệt mài đỉnh cao

--------------------------------
Một mình em, một mình anh, cả hai
Hai mình ghép lại thành một đôi hay
Một đôi, Một đôi, Một đôi, một đôi
Bậc cao chắn chắn có hai chúng mình!

THƠ TÌNH NGẪU HỨNG

Kỷ niệm đẹp về giải bóng bàn gia đình văn hóa hạnh phúc :
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/9/11696657.jpg/][IMG]http://img9.imageshack.us/img9/5696/11696657.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

dung_linh

Đại Tá
Nguyên văn bởi supertennis"Thơ cũng là một nghệ thuật cứ để mấy bác làm thơ cho zui.
Xin chào bác supertennis, với ngôn ngữ chừng như vậy, cũng biết bác thích thơ rồi,hy vọng bác là một thành viên tích cực của diễn đàn, góp phần diễn đàn ngày càng sôi động và vui vẽ hơn, cứ thế thế mà phát huy ngày 2 bài nhé!
Thân chào!

ansoxvn

Trung Uý
to bác Mod: chủ đề viết mở lên 1 chữ THƠ với nội dung ngắn như vây "Mong các bác đừng làm thơ...bóng bàn, tội nhau lắm" sao không đóng mà bàn luận tranh cãi nữa, nội dung quá SPAM luôn

dung_linh

Đại Tá
Nguyên văn bởi supertennis" Thơ cũng là một nghệ thuật cứ để mấy bác làm thơ cho zui.
Tất cả các môn thể thao thì môn bóng bán là môn nghệ thuật nhất, nhanh nhất khó nhất hơn các môn khác, trái bóng nhựa trắng như mơ nhỏ tí leo lưới một cách nghệ thuật tinh vi, tinh xảo nhất, nhanh nhất đẹp nhất mà tất cả các môn thể thao khác không bao giờ có được.
Dung_linh đồng ý với quan điểm anh supertennis.................

thaythuydn

Đại Tá
Nguyên văn bởi supertennis"Thơ cũng là một nghệ thuật cứ để mấy bác làm thơ cho zui.
Xin chào bác supertennis, với ngôn ngữ chừng như vậy, cũng biết bác thích thơ rồi,hy vọng bác là một thành viên tích cực của diễn đàn, góp phần diễn đàn ngày càng sôi động và vui vẽ hơn, cứ thế thế mà phát huy ngày 2 bài nhé!
Thân chào!
Tuần trước mình xách vợt ra Huế đến CLB Bà Triệu tìm 2 bạn Dủng+Linh để giao lưu mấy ván .Nhưng chỉ gặp hungbongban và mình giao lưu với Ngọc Anh.Hỏi Dung & Linh ở đâu ,thì có người nói đi LÀM THƠ rồi.Tiếc quá.Mình đang xử dụng mặt GAI độc SUPERBLOCK,tìm con mồi để thử nghiệm.Hẹn dịp khác.

haitanqd

Thượng Tá
Hơn tuần nay mình bận việc ko vào trang này của Dũng, có thời gian rãnh mình sẽ góp vui cho a em huế mấy bài về t,y với Bóng :

Không biết "BÓNG" gì?

Những ngày ko gặp Bóng
Lòng anh thẩn thờ thương nhớ
Những ngày cách xa Bóng
A chỉ còn nhớ bóng, Bóng ơi
A đi mang Bóng đi theo
Lúc về Bóng ở cùng anh với đời
haitanqd
...Mời các bạn viết tiếp nhé
( Mỗi người viết vài dòng làm cho diễn đàn bb trở nên mềm mại, giàu cảm xúc thầm kín bí ẩn như những đường bóng hay, bóng đẹp )

dung_linh

Đại Tá
Tuần trước mình xách vợt ra Huế đến CLB Bà Triệu tìm 2 bạn Dủng+Linh để giao lưu mấy ván .Nhưng chỉ gặp hungbongban và mình giao lưu với Ngọc Anh.Hỏi Dung & Linh ở đâu ,thì có người nói đi LÀM THƠ rồi.Tiếc quá.Mình đang xử dụng mặt GAI độc SUPERBLOCK,tìm con mồi để thử nghiệm.Hẹn dịp khác.

Thưa thầy. Tiếc quá chưa đánh được với thaythuydn được trận nào mà đã chia tay Huế rồi. Hẹn dịp khác thầy nhé !
Xin chúc thaythuydn và gia đình luôn luôn mạnh khỏe và luôn đam mê bóng bàn. Hy vọng sẽ sơm có dịp được giao lưu với thầy!
Em chào Thầy !
Dung_linh

dung_linh

Đại Tá
Hơn tuần nay mình bận việc ko vào trang này của Dũng, có thời gian rãnh mình sẽ góp vui cho a em huế mấy bài về t,y với Bóng :

Không biết "BÓNG" gì?

Những ngày ko gặp Bóng
Lòng anh thẩn thờ thương nhớ
Những ngày cách xa Bóng
A chỉ còn nhớ bóng, Bóng ơi
A đi mang Bóng đi theo
Lúc về Bóng ở cùng anh với đời
haitanqd
...Mời các bạn viết tiếp nhé
( Mỗi người viết vài dòng làm cho diễn đàn bb trở nên mềm mại, giàu cảm xúc thầm kín bí ẩn như những đường bóng hay, bóng đẹp )

Thời Gian Bóng Và Em

Lặng yên giữa bao điều cười nói
bóng và em

Khoảnh khắc của tình yêu
lặng im trong ánh mắt
bóng và em

Điều không tưởng của tình yêu
dập dồn xô đến
bóng và em

Thời gian bóng và em
vĩnh viễn không gì bôi xoá nỗi

thelanqb

Moderator
" Nguyên văn titi8817 " Thơ anh dũng hay quá là hay, hay quắc cần câu lun, uớc gì đc như anh í ^^,
Tiếp theo đi sinh nhật về cũng hứng lên làm bài thơ cho xui cửa, vui nhà.......................... thơ anh không hay nhưng hay làm...............................................

KỶ NIỆM ĐẸP TRÊN BÀN BÓNG

Đời cho anh chút chất thơ trong lòng
Nên viết mãi những câu dài cam kết
Ngày nào anh cũng kê cho em giật
Cùng nhau Say mê miệt mài đỉnh cao

--------------------------------
Một mình em, một mình anh, cả hai
Hai mình ghép lại thành một đôi hay
Một đôi, Một đôi, Một đôi, một đôi
Bậc cao chắn chắn có hai chúng mình!

THƠ TÌNH NGẪU HỨNG

Kỷ niệm đẹp về giải bóng bàn gia đình văn hóa hạnh phúc :
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/9/11696657.jpg/][IMG]http://img9.imageshack.us/img9/5696/11696657.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
chúc mừng anh chị nhé.
He he he, em cũng muốn có vợ là người cũng đam mê bóng bàn đấy.

Bia Bia Bia

hungbongban

Moderator
Dung_linh dạo này hay đi tiếp khách, tiếp lãnh đạo nên thường xuyên say sưa, không chịu tập luyện bóng bàn mà toàn luyện bia với thơ và nhiếp ảnh thôi nghe ! Tập trung vào chuyên môn tý !!!!!!!!!!!

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
Dung_linh dọa này hay đi tiếp khách, tiếp lãnh đạo nên thường xuyên say sưa, không chịu tập luyện bóng bàn mà toàn luyện bia với thơ và nhiếp ảnh thôi nghe ! Tập trung vào chuyên môn tý !!!!!!!!!!!
tiếp theo giải lao đi nhậu cuối tuần về mình muốn làm thơ ngẫu hưng tiếp theo..................................
Thời Gian là Bóng Bàn

Thời gian là của bóng
Vẫn ngây thơ hiền dịu
Thời gian là của bàn
Chẳng già nua trong sáng .
Anh yêu bóng và bàn
Ấm nồng trong sương giá
Điều kỳ lạ về bóng
Êm đẹp với thời gian .
Thời gian là của bàn
Hằn in trên vầng trán
Bỗng bồi hồi vô hạn
Trở lại với tình bóng .
Của bóng trong trái tim
Của bàn trong ánh mắt
Là thời gian kỷ niệm
Trở lại với bóng bàn..

dung_linh

Đại Tá
Những kỷ niệm đẹp ngày cuối tuần..........................
Trái bóng nhựa trắng mơ bay

Pingpong bóng bàn đụng rồi lại bay.
Bóng bàn bình phồng theo gió theo mây.
Chiều chiều chủ nhật cả nhà cùng bay.
Bay theo quả bóng nhỏ tí mà hay.....

Vui Vui Vui...............

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
Đổi không khí chương trình nghệ thuật, thơ chuyển qua nhạc mời anh em thưởng thức:Huế Tình Yêu Của Tôi....................[video=youtube;8WIhZC5xGaE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=8WIhZC5xGaE[/video]

Bình luận từ Facebook