tập giật fh với mặt cứng hay mềm

Maggi

Trung Sỹ
mình đang tập giật phải, xin ae tư vấn nên đánh mặt cứng hay mềm để hoàn thiện kỹ thuât sau này. lúc đầu giật mặt Tàu (mềm) thấy dễ vô nhưng bóng hơi dị làm khó người chặn, nên xoay qua mặt cứng plasma thấy hơi nảy. thanks ae

damadoko

Đại Uý
Với mặt Tàu mềm mình đoán bạn giật theo kiểu cầu vồng. Bóng đến nhiều xoáy, nhổng cao( hoặc lắc ngang nếu giật pha xoáy ngang) làm khó người chặn bóng( họ chưa quen đường bóng hoặc chặn kém:oops:).
Mình khuyên bạn chuyển sang mặt Tàu loại cứng nhất có thể mua được mà tập. Vừa đánh cầu vồng, vừa giật bạt dứt điểm được( bóng sẽ càng dị hơn nữa:p)

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Tập mặt Đức Nhật đi, bóng 40+ thì chơi mút trung bình cứng đến cứng, lên trình cứng chút rồi hãy chọn lựa giữa Tàu và Đức Nhật, giờ mới tập mà luyện Tàu liền lên chậm lắm.
Với lại muốn luyện Tàu phải có HLV am hiểu về Tàu kìa, Kỹ thuật đánh Tàu nó đi theo 1 con đường khác, chứ ko phải là chỉ khác cái mút ko thôi đâu.

Leo_vn

Trung Sỹ
mình đang tập giật phải, xin ae tư vấn nên đánh mặt cứng hay mềm để hoàn thiện kỹ thuât sau này. lúc đầu giật mặt Tàu (mềm) thấy dễ vô nhưng bóng hơi dị làm khó người chặn, nên xoay qua mặt cứng plasma thấy hơi nảy. thanks ae

Bạn nên để ý xem cốt bạn là loại cứng hay mềm thì kết hợp loại mặt mới dễ. Ví dụ cốt cứng thì nên dùng mặt mềm và ngược lại.

phuongnguyen

Đại Tá
Bong bàn là bóng phải vào bàn.
Thắng bóng bàn là giật vào bàn mà đp k đỡ được. Bác được 2 cái luôn , cao thủ mịa rồi. Khối ngừoi đánh hoài mà có giật vào bàn đâu (mình).
K cần đổi mặt nhé, đổi ông chặn bóng đê. Khi nào giật xì khói mà vẫn chặn thì hãy đổi mặt , cốt....kkk

Bình luận từ Facebook