Super ZLC Zhang Jike

xukaka

Đại Tá
Mình chưa nhìn thấy cốt ZHANG JIKE SUPER-ZLC nên chưa cảm nhận được. Mình chỉ biết cấu tạo là độ dày 5.6 tương đương Timo Boll ZLC, về tỷ lệ sợi ZLC nhiều hơn Timo Boll ZLC nên sẽ cho nên độ chính xác cao hơn, nhưng theo mình về tốc độ có lẽ ngang nhau. Không biết ZHANG JIKE SUPER-ZLC cấu tạo 2 lớp ZLC nằm gần mép ngoài hay nằm trong gần lõi hơn, Timo Boll ZLc thì 2 lớp ZLC nằm ngoài hơn so với Almu. Almu có lớp gỗ dày hơn, chính vì thế độ dày 7.1 cho tốc độ nhanh hơn.
Theo mình ZHANG JIKE SUPER-ZLC nên 1 mặt là Ten 64, 1 mặt là ten 05.

thaythuydn

Đại Tá
Mình chưa nhìn thấy cốt ZHANG JIKE SUPER-ZLC nên chưa cảm nhận được. Mình chỉ biết cấu tạo là độ dày 5.6 tương đương Timo Boll ZLC, về tỷ lệ sợi ZLC nhiều hơn Timo Boll ZLC nên sẽ cho nên độ chính xác cao hơn, nhưng theo mình về tốc độ có lẽ ngang nhau. Không biết ZHANG JIKE SUPER-ZLC cấu tạo 2 lớp ZLC nằm gần mép ngoài hay nằm trong gần lõi hơn, Timo Boll ZLc thì 2 lớp ZLC nằm ngoài hơn so với Almu. Almu có lớp gỗ dày hơn, chính vì thế độ dày 7.1 cho tốc độ nhanh hơn.
ZJK super ZLC tốc độ nhanh hơn Timo Boll và Almutart,và cả ZJK ZLC(không có Super).FH :Ten 64,BH Ten 05 thì quá chuẩn rồi.Mình sử dụng siêu cốt này đầu tiên và duy nhất tại Đà nẳng hơn 1 tháng nay,giật 2 bên bóng đi êm ru,thấy ghiền lắm.Ngày nào không cầm vợt,thì tối ngủ không yên.nhức nhối lắm !!???

aunhh

Đại Tá
Lâu quá không thấy bạn post bài.Bạn vẫn chơi bóng bàn thường xuyên chứ?
Àh, Mình mới đổi cho combo Amultart như bạn đấy ( FH- BH là 05FX). BH 05FX quính chậm hơn, nhưng xoáy hơn. Mình cũng đã quen dần. Mình đã đặt combo cho em Super ZLC ZJK là FH-BH 05FX. Một số người quính Razka 7, 64 hay 80 cho BH đấyBạn cho ý kiến về combo Super ZLC ZJK nhé

xuanhuyqfilm

Binh Nhất
ZJK super ZLC tốc độ nhanh hơn Timo Boll và Almutart,và cả ZJK ZLC(không có Super).FH :Ten 64,BH Ten 05 thì quá chuẩn rồi.Mình sử dụng siêu cốt này đầu tiên và duy nhất tại Đà nẳng hơn 1 tháng nay,giật 2 bên bóng đi êm ru,thấy ghiền lắm.Ngày nào không cầm vợt,thì tối ngủ không yên.nhức nhối lắm !!???

ZJK super ZLC tốc độ nhanh hơn cả Almutart àh bạn?? kiểm soát và độ tạo xoáy thì sao bạn ơi? bạn nói rõ hơn chút đc không? mình đang quan tâm quá. thanks bạn

xukaka

Đại Tá
Hiện tại mình vẫn chơi Almu và Timo Boll ZLC, mình thấy mỗi cốt có ưu điểm riêng. Nếu chuyên về tấn công, giật bóng thì Almu số 1, còn đối kháng, tấn công-phòng thủ Timo Boll ZLC hay. Đôi khi mình chuyển quan Timo Boll ZLC để có lối đánh tấn công-phòng thủ. Mình thích kiểu đánh tấn công vài quả rồi chuyển qua chặn bóng bỏ bóng làm đối phương bất ngờ nên vẫn chơi Timo Boll ZLC.
Còn về phương diện giật bóng, moi bóng thì Almu cực hay, bạt bóng cũng hay...nhiều quả hết sức bất ngờ.
ZJK super ZLC thì chưa có cơ hội thử nghiệm, bởi vì đầu tư 2 em Almu và Timo Boll ZLC hết tiền ùi..............mà ZJK super ZLC giá cốt không 7tr cao quá. ZJK super ZLC tốc độ nhanh hơn Almu thì mình chưa tin, cũng chưa có thông số kỹ thuật nào khoảng định. Mình thấy có 3 cốt vợt: Sadius, Shlager, Almu là nhanh nhất hiện nay của Butterfly.

aunhh

Đại Tá
ZJK super ZLC tốc độ nhanh hơn Timo Boll và Almutart,và cả ZJK ZLC(không có Super).FH :Ten 64,BH Ten 05 thì quá chuẩn rồi.Mình sử dụng siêu cốt này đầu tiên và duy nhất tại Đà nẳng hơn 1 tháng nay, giật 2 bên bóng đi êm ru, thấy ghiền lắm. Ngày nào không cầm vợt,thì tối ngủ không yên.nhức nhối lắm !!???
Bác Thụy vậy nay bác quính combo nào em SZLC ZJK nào?
I dà, bác Thụy hay dùng từ " nhức nhối". :zingme29:. Chứng tỏ bác " kết " đến mức độ nào.
Àh, thằng em dân năng khiếu bóng bàn, cũng đang dùng cây Amultart, đã quí qua cây SZLC ZJK. Em đó nhận xét cây đó nẩy hơn Amultart và tốc độ ko thua kém Amultart đấy
Vụ mua giày Mizuno sao rồi bác? Bác mua được ko?

xuanhuyqfilm

Binh Nhất
Bác Thụy vậy nay bác quính combo nào em SZLC ZJK nào?
I dà, bác Thụy hay dùng từ " nhức nhối". :zingme29:. Chứng tỏ bác " kết " đến mức độ nào.
Àh, thằng em dân năng khiếu bóng bàn, cũng đang dùng cây Amultart, đã quí qua cây SZLC ZJK. Em đó nhận xét cây đó nẩy hơn Amultart và tốc độ ko thua kém Amultart đấy
Vụ mua giày Mizuno sao rồi bác? Bác mua được ko?

Cái vụ giay Mizuno chưa mua đc bạn ạh, mình mua đôi xiom rồi đi êm và đẹp phết, màu xanh nõn chuối.hic..còn vụ giay Mizuno bao giờ cần chắc gửi tiền vào nhờ bạn mua hộ thôi.

aunhh

Đại Tá
Cái vụ giay Mizuno chưa mua đc bạn ạh, mình mua đôi xiom rồi đi êm và đẹp phết, màu xanh nõn chuối.hic..còn vụ giay Mizuno bao giờ cần chắc gửi tiền vào nhờ bạn mua hộ thôi.
Hihi, chúc mừng anh có đôi giày xịn nha. Hic, mà hơi tiếc, giày bóng bàn Mizuno là tuyệt rồi. Ko sao, khi nào anh mua, em mua giúp cho nhé. Nhớ bồi dưỡng sức khỏe, ít bia, để nâng cao thể lực tập bóng bàn mới sướng.

aunhh

Đại Tá
Nghe các bác chém thế này có khi em phải giữ lại 1 em để quan hệ quá.

Bác này là chuyên gia mờ, ko dám, ko dám. Thấy bạn hay đăng quảng cáo bán cốt SZLC ZJK mà. Bạn để lại một em mà chơi. Bạn tư vấn cho mình loại Ten nào quính BH em SZLC ZJK này với. Cảm ơn trước nhé!!!

thaythuydn

Đại Tá
Bác này là chuyên gia mờ, ko dám, ko dám. Thấy bạn hay đăng quảng cáo bán cốt SZLC ZJK mà. Bạn để lại một em mà chơi. Bạn tư vấn cho mình loại Ten nào quính BH em SZLC ZJK này với. Cảm ơn trước nhé!!![/QUOTE
Hôm nay mình thay mặy Ten 64 FX bên FH,và chuyển Ten 50 FX bên BH.mình bỏ Impuls speed vì giật bóng BH rất đều nhưng tốc độ chậm,dán trên Super ZLC thì uổng siêu cốt này quá.Mình sẻ đánh 1 tuần rồi sẻ chia sẻ cảm nghỉ với các bạn.

aunhh

Đại Tá
Hôm nay mình thay mặy Ten 64 FX bên FH,và chuyển Ten 50 FX bên BH.mình bỏ Impuls speed vì giật bóng BH rất đều nhưng tốc độ chậm,dán trên Super ZLC thì uổng siêu cốt này quá.Mình sẻ đánh 1 tuần rồi sẻ chia sẻ cảm nghỉ với các bạn.
Theo cháu, bác đổi ngược lại đi. Bác quính có kết quả sao rồi nhớ chia sẽ cho mọi người với nhen. Àh, vụ giày Mizuno sao rùi bác. Bác đã mua chưa? Hay là có đôi Adidas rồi nên ko mua nữa
:zingme69:

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Theo cháu, bác đổi ngược lại đi. Bác quính có kết quả sao rồi nhớ chia sẽ cho mọi người với nhen. Àh, vụ giày Mizuno sao rùi bác. Bác đã mua chưa? Hay là có đôi Adidas rồi nên ko mua nữa
:zingme69:
Xin giải thích vì sao ĐỔI NGƯỢC để đánh/Lý do gì? ???Tuấn VK sắp đi Nhật.Có lẻ nhờ mua Butterfly.

aunhh

Đại Tá
Xin giải thích vì sao ĐỔI NGƯỢC để đánh/Lý do gì? ???Tuấn VK sắp đi Nhật.Có lẻ nhờ mua Butterfly.
Hôm bữa bác quýnh Ten 05FX cho siêu cốt SZLC ZJK mà và bác cảm nhận là rất " nhức nhối" :zingme1:. Thực tế Amultart cũng như vậy. Quýnh 05FX cực hay, cực xoáy. Nhà sản xuất đã sản xuất loại này là loại cốt nảy rồi ( Super ZLC ZJK, Amultart...). Vì cốt nó nẩy rồi, mình ko nên quýnh mút "nẩy" nữa- mút có tốc độ cao như Ten 64 hoặc Ten 64FX thì rất khó kiểm soát khi quính cho FH( bên phải). Ở trình độ nghiệp dư như bác cháu mình có thể rất khó kiểm soát. Khi phát lực mạnh, nếu ko kiểm soát tốt thì khả năng bóng ra ngoài rất lớn. Có người kỹ thuật chuẩn rồi, thì dễ kiểm soát và có thể điều khiển bóng vào bàn. Có 1 anh chàng cũng dùng siêu cốt, đã đổi FH từ 64 sang 05 đấy bác àh.
Ten 64FX mềm, nhẹ hơn 05FX, nên khi dùng cho BH dễ quính, dễ bám bóng, trợ lực ( vì nẩy và tốc độ cao nhất trong các dòng Ten). Vì các lí do trên, cháu đề xuất bác quính 64FX cho bên trái. Và có chữ FX là vì mút này mềm hơn mút ko có FX ( ví dụ 64FX mềm hơn 64), nên miết bóng, kéo bóng ok hơn. Nếu kỹ thuật giật trái mình chưa tốt thì mình có thể miết bóng, kéo xoáy. Khi kỹ thuật tốt rồi, thì giật như giật FH luôn
Bác nhờ mua 2 cặp mút để dành quính luôn. Mút bên Nhật, có sọc mã số ghi là JP đấy. Cháu có cây SZLC ZJK mà chưa quính cũng rất nôn nao đây bác àh.
Chúc bác như ý nhé!!!:zingme69:

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Bác này là chuyên gia mờ, ko dám, ko dám. Thấy bạn hay đăng quảng cáo bán cốt SZLC ZJK mà. Bạn để lại một em mà chơi. Bạn tư vấn cho mình loại Ten nào quính BH em SZLC ZJK này với. Cảm ơn trước nhé!!!

Với cá nhân mình đánh BH với dòng cốt có sợi ZLC thì theo thứ tự sau: 64fx,05fx,64,80,05.

thaythuydn

Đại Tá
Với cá nhân mình đánh BH với dòng cốt có sợi ZLC thì theo thứ tự sau: 64fx,05fx,64,80,05.
Còn về FH với siêu cốt ZJK SuperZLC thì nên dùng loại Ten gì?.Hôm nay mình thay Ten 05 FX bằng Ten 64 để thử xem sao?.Ben BH dùng Ten 64 FX ngọt lắm.

xuanhuyqfilm

Binh Nhất
Bạn aunhh ơi bạn đã đánh cốt mới chưa, cốt vợt bạn có vào keo ko? Mình muốn nhờ bạn mua hộ mình đôi giay Mizuno, mình gửi vào inbox mẫu mã đôi giay rồi bạn báo gia tiền minh chuyển khoản, bạn mua giúp mình nhé? bạn cho minh xin sdt của bạn để tiện liên lạc nhé.

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Đây là 2 cây vợt mình đang chơi.

1. Cây Almu ZLC (1 bên Ten 64, 1 bên Ten 05FX)
2. Cây Timo Boll ZLC (1 bên Ten 64, 1 bên Ten 05)

Hihi, bạn quính 2 cây vợt khủng. Dù là cán FL, nhưng cán FL nhìn có vẻ "tròn" hơn phải không bạn? Nó xoay trở dễ hơn Amultart không?

Bình luận từ Facebook