SUPER ZJK ZLC review sau 1 buổi test

docmaorg

Đại Tá
Chào anh Lý Tiểu Long. :zingme40:
Mấy bữa nay khỏe không?
Nhìn anh để avatar rất có phong cách
Mấy nay khám phá thêm cây SZLC ZJK có tính năng nào hay nữa không? anh review cho bà con chiêm ngưỡng với.
Em phải chờ tháng 9-10 mới có được cây này. Em nhờ người quen mang về
Chúc anh khỏe và chơi bóng bàn lên tay nhé
--------------------------

Có lẽ ai đã dùng S ZLC ZJK khoảng thời gian một tháng thì ko thể cảm nhận cái hay của cốt vợt này được, mỗi ngày một khác bởi tính năng của nó sẽ đc người chơi cảm nhận và hiểu đc sâu sắc hơn. Nếu để đánh giá dòng cốt vợt này thì ko thể ngày một, ngày hai có thể cảm nhận đc mà phải mất thời gian bạn sẽ hiểu về nguyên lý cấu tạo mà nhà sx đã tạo ra.
1. Nói về khả năng chặn đẩy:
- Cảm giác bóng nhẹ nhàng như ôm dính cứng vào mặt vợt
- Bóng qua bàn nhanh và hơi chuội gây khó khăn cho đối phương
- Kiểm soát bóng dẽ dàng và phản lực phát ra khi chặn bóng nhẹ và ôm bàn
- Độ nẩy bóng đều tạo một cảm giác an toàn khi chặn bóng cũng như khi phát lực
- Chặn bóng và đánh bóng muốn đưa ra khỏi bàn khó hơn bóng vào trong bàn
2. Cắt bóng, giao phóng, giật bóng, moi bóng, bạt bóng ... sẽ tiếp tục sau khi cảm nhận đủ về thời gian cho bà con nghe.

- Chúc SK a,e có chung niềm đam mê cốt vợt ./.
SR bạn mình ko rõ cái dòng mình bôi đỏ, theo mình hiểu tức là khi ta chủ động đánh bóng hay là thế nào. Chứ đánh bóng bay ra ngoài bàn còn khó hơn đánh bóng vào bàn thì quả thật là cây vợt mà ai cũng muốn sở hữu.

Ohoaitai

Thượng Sỹ
Chiều qua mình đã bắt đầu chơi với em SZJK. FH là Tihar-Evo EL-P, BH là Ten 64fx. Phải nói là hay hơn mình mong đợi.
Vợt rất dễ đánh và không mất thời gian để làm quen. Hôm qua là buổi đầu tiên mình chơi với cốt mới nhưng mình vẫn có thể đánh bình thường như với cốt cũ, thậm chí còn hay hơn trong quả giật moi. Cốt cũ mình đang dung là Nittaku Barwell Fleet, FH Ten05fx, BH tương tự. Các quả đánh đều cảm giác rất an toàn kiểu như anh Lý Tiểu Long nói là "đánh ra ngoài khó hơn đánh vào bàn".
Chưa bao giờ mà mình quen vợt mới nhanh như vậy. Cốt cũ đã rất hay nhưng cốt mới này mình tin là sẽ hay hơn nhiều.

aunhh

Đại Tá
Chiều qua mình đã bắt đầu chơi với em SZJK. FH là Tihar-Evo EL-P, BH là Ten 64fx. Phải nói là hay hơn mình mong đợi.
Vợt rất dễ đánh và không mất thời gian để làm quen. Hôm qua là buổi đầu tiên mình chơi với cốt mới nhưng mình vẫn có thể đánh bình thường như với cốt cũ, thậm chí còn hay hơn trong quả giật moi. Cốt cũ mình đang dung là Nittaku Barwell Fleet, FH Ten05fx, BH tương tự. Các quả đánh đều cảm giác rất an toàn kiểu như anh Lý Tiểu Long nói là "đánh ra ngoài khó hơn đánh vào bàn".
Chưa bao giờ mà mình quen vợt mới nhanh như vậy. Cốt cũ đã rất hay nhưng cốt mới này mình tin là sẽ hay hơn nhiều.
Chúc mừng bạn đã có bảo kiếm trong tay. Mình cũng rất nóng lòng để thử em nó. Phải chờ người quen mang bên Nhật Bản về. Thật là quá tuyệt.
Ah, bạn review sơ về FH và BH đi bạn. Cảm ơn bạn nhé!!!

aunhh

Đại Tá

Độ control của em này so với em Amultart và Timo Boll ZLC sao hả bạn?

Ohoaitai

Thượng Sỹ
Độ control của em này so với em Amultart và Timo Boll ZLC sao hả bạn?

Mình chưa đánh cốt Amultart và Timo Boll ZLC nên chỉ có thể so sánh với cốt Nittaku Barwell Fleet mà mình đã sử dung trước đó.
Theo như giang hồ đồn đại thì
- Về tốc độ: Amultart > Timo Boll = Barwell Fleet
- Về control: Barwell Fleet tương đương và nhỉnh hơn một chút so với Timo Boll > Amultart

Vậy mà so với em Barwell Fleet thì mình thấy cả tốc độ và control Super ZJK đều nhỉnh hơn.
Qua 2 ngày chơi thì hầu hết các quả đánh thực hiện trên Super ZJK đều bằng và tốt hơn so với Barwell Fleet.
Duy nhất có quả bạt bóng thì mình thấy là kém hơn so với Barwell Fleet. Có thể do cốt nhẹ hơn, rung hơn, cũng có thể là do mình chưa quen nên các quả bạt của mình thiếu đi độ chuẩn xác, bóng đi dễ bị liệng chứ không đi thẳng theo hướng tay bạt.

aunhh

Đại Tá
Mình chưa đánh cốt Amultart và Timo Boll ZLC nên chỉ có thể so sánh với cốt Nittaku Barwell Fleet mà mình đã sử dung trước đó.
Theo như giang hồ đồn đại thì
- Về tốc độ: Amultart > Timo Boll = Barwell Fleet
- Về control: Barwell Fleet tương đương và nhỉnh hơn một chút so với Timo Boll > Amultart

Vậy mà so với em Barwell Fleet thì mình thấy cả tốc độ và control Super ZJK đều nhỉnh hơn.
Qua 2 ngày chơi thì hầu hết các quả đánh thực hiện trên Super ZJK đều bằng và tốt hơn so với Barwell Fleet.
Duy nhất có quả bạt bóng thì mình thấy là kém hơn so với Barwell Fleet. Có thể do cốt nhẹ hơn, rung hơn, cũng có thể là do mình chưa quen nên các quả bạt của mình thiếu đi độ chuẩn xác, bóng đi dễ bị liệng chứ không đi thẳng theo hướng tay bạt.
Một số review của bạn mình thấy rất hợp lý. Bạn đọc chủ đề " cuối cùng thì cây SZLC ZJK cập bến tại Cứu Hỏa- Cẩm Phả- Quảng Ninh", anh Xelu có so sánh độ kiểm soát em này với Sadius. Mình càng ngày thấy người chơi SZLC ZJK càng nhiều hơn và cảm nhận cây này rất hay nên rất háo hức, đợi chờ em này để được cầm trên tay và chinh phục những đường bóng
Àh, mình sắm combo cho em này là FH& BH đều 05FX. Ko biết BH 05FX có ổn ko? Mình đang đánh combo Amultart FH 05FX và BH 64FX nên mình nghĩ FH cho em SZLC ZJK cũng ok nhưng BH 05 FX thì như thế nào nữa? không hợp lại tốn thêm tiền để sắm cho em này, mà quính ko như ý nữa.
Cảm ơn bạn nhé! Chúc bạn lên vài bóng nữa. :zingme40:

Ohoaitai

Thượng Sỹ
Một số review của bạn mình thấy rất hợp lý. Bạn đọc chủ đề " cuối cùng thì cây SZLC ZJK cập bến tại Cứu Hỏa- Cẩm Phả- Quảng Ninh", anh Xelu có so sánh độ kiểm soát em này với Sadius. Mình càng ngày thấy người chơi SZLC ZJK càng nhiều hơn và cảm nhận cây này rất hay nên rất háo hức, đợi chờ em này để được cầm trên tay và chinh phục những đường bóng
Àh, mình sắm combo cho em này là FH& BH đều 05FX. Ko biết BH 05FX có ổn ko? Mình đang đánh combo Amultart FH 05FX và BH 64FX nên mình nghĩ FH cho em SZLC ZJK cũng ok nhưng BH 05 FX thì như thế nào nữa? không hợp lại tốn thêm tiền để sắm cho em này, mà quính ko như ý nữa.
Cảm ơn bạn nhé! Chúc bạn lên vài bóng nữa. :zingme40:
Vì cây Amultart nẩy hơn cây Super ZJK nên nếu bạn đã đánh được Amultart với BH 05FX thì mình tin là cũng đánh được mặt này với em Super ZJK. Cái mặt Tihar Revo đánh FH của mình về tính năng cũng gần tương đương như 05FX đấy, chỉ kém về độ bám bóng thôi. Trước đây mình vẫn dung FH là 05FX nhưng vì cứ đánh khoảng hơn tháng là xung quanh mép vợt cứ vỡ và sứt sẹo hết cả nên mới chuyển sang FH là Tihar Revo. Mặt này bền hơn nhiều mà.
Nói chung em Super ZJK không kén mặt cũng không kén người chơi đâu. Dễ chơi nhất trong các cốt mà mình đã tung sử dung. Hôm qua mới là buổi thứ 2 mà mình đã có cảm giác lên được 1 bóng. Thịt được một đối thủ mà trước nay mình thường thua.

aunhh

Đại Tá
Vì cây Amultart nẩy hơn cây Super ZJK nên nếu bạn đã đánh được Amultart với BH 05FX thì mình tin là cũng đánh được mặt này với em Super ZJK. Cái mặt Tihar Revo đánh FH của mình về tính năng cũng gần tương đương như 05FX đấy, chỉ kém về độ bám bóng thôi. Trước đây mình vẫn dung FH là 05FX nhưng vì cứ đánh khoảng hơn tháng là xung quanh mép vợt cứ vỡ và sứt sẹo hết cả nên mới chuyển sang FH là Tihar Revo. Mặt này bền hơn nhiều mà.
Nói chung em Super ZJK không kén mặt cũng không kén người chơi đâu. Dễ chơi nhất trong các cốt mà mình đã tung sử dung. Hôm qua mới là buổi thứ 2 mà mình đã có cảm giác lên được 1 bóng. Thịt được một đối thủ mà trước nay mình thường thua.
I dà, chúc mừng bạn nhé. Hihi. Luộc đối thủ từng thua hẻ? Hihi. Quá tuyệt. Chúc bạn chinh phục thêm những đỉnh cao mới.
Bạn ơi, mình đang quính BH là 64FX với cây Amultart và định trang bị cho em SZLC ZJK BH là 05FX. Mình suy luận như thế này thôi: Bởi vì mặt vợt Amultart nẩy hơn và mình quính BH 64 FX nhưng chuyển qua SZLC ZJK ít nẩy hơn, BH là 05FX thì có lẽ phải tăng lực đánh hơn rồi. Bù lại độ xoáy tăng thêm. Mình đã nghĩ đến việc này nên muốn thử với combo mới cho cây SZLC ZJK này ( thay đổi BH 64FX thành 05FX)
Cảm ơn bạn nhé!!!:zingme22:

aunhh

Đại Tá
Mấy bác trong topic này cứ như đang làm việc cho BTY đấy nhỉ !
:zingme22:
Tụi mình mua hàng xách tay và chơi thôi. Hàng chính hãng SZLC ZJK chưa bán mà. Nhiều khi chúng ta không có khả năng để trả học phí để khám phá tất cả
Bác là cao thủ level 1 chắc tầm hiểu biết hơn mình nhiều. Xin bác chỉ giáo

:zingme22:
Tụi mình mua hàng xách tay và chơi thôi. Hàng chính hãng SZLC ZJK chưa bán mà. Nhiều khi chúng ta không có khả năng để trả học phí để khám phá tất cả
Bác là cao thủ level 1 chắc tầm hiểu biết hơn mình nhiều. Xin bác chỉ giáo
Chính hãng có đầy hàng rồi mà bác, giá chính hãng là 7 triệu nhé ( hiện h có đủ loại cán từ FL - AN - ST ) nhưng buồn thay toàn e nặng từ 88g trở lên thì phải

aunhh

Đại Tá
Chính hãng có đầy hàng rồi mà bác, giá chính hãng là 7 triệu nhé ( hiện h có đủ loại cán từ FL - AN - ST ) nhưng buồn thay toàn e nặng từ 88g trở lên thì phải
Mình đã đặt mua bên Nhật, chờ người quen mang về, rẻ hơn 7tr ở VN nhiều. Ko biết nó nặng bao nhiêu gram? Hình như là +/- 86G mà bạn. Thấy diễn đàn nước ngoài và một số anh ở diễn đàn mình cân em SZLC ZJK này +/-86g thôi. nếu 88g thì hơi nặng, khó quính đấy

Mình đã đặt mua bên Nhật, chờ người quen mang về, rẻ hơn 7tr ở VN nhiều. Ko biết nó nặng bao nhiêu gram? Hình như là +/- 86G mà bạn. Thấy diễn đàn nước ngoài và một số anh ở diễn đàn mình cân em SZLC ZJK này +/-86g thôi. nếu 88g thì hơi nặng, khó quính đấy
làm sao mà rẻ hơn nhiều được chứ bác, các nhà hãng bên kia giao e này 300 $ chưa thuế - chưa tính ship về nữa. trừ khi bác là mối wen thường xuyên mua nên mới được giảm giá đôi chút thui.

aunhh

Đại Tá
làm sao mà rẻ hơn nhiều được chứ bác, các nhà hãng bên kia giao e này 300 $ chưa thuế - chưa tính ship về nữa. trừ khi bác là mối wen thường xuyên mua nên mới được giảm giá đôi chút thui.

Bên Takebongban mới đt báo mình là SZLC ZJK hàng đã có vì mình hay hỏi về cây vợt này. họ cũng báo giá 7tr. Mình mua bên Nhật quy tỉ giá thì rẻ hơn 7tr nhiều đó bạn. Vì tế nhị mình ko nói ra. Bạn đã đặt mua ở đâu chưa?

aunhh

Đại Tá

Ship về có tính thuế ko bạn? Do mình có người quen nhờ xách tay về nên sẽ rẻ hơn nếu ko có thuế

gummy

Binh Nhì
Ship về có tính thuế ko bạn? Do mình có người quen nhờ xách tay về nên sẽ rẻ hơn nếu ko có thuế

xách tay về thì ko mất thuế đâu vì có mỗi 1 cái, bảo mua về chơi, còn căng quá thì bác bảo bạn bác bỏ hộp 1 nơi cốt vợt 1 nơi là xong.

aunhh

Đại Tá
xách tay về thì ko mất thuế đâu vì có mỗi 1 cái, bảo mua về chơi, còn căng quá thì bác bảo bạn bác bỏ hộp 1 nơi cốt vợt 1 nơi là xong.

Xách tay thì ok rồi. Còn ship về thì sao bạn? Có bị quính thuế ko? Thuế bao nhiêu %?

kodematem

Trung Sỹ
đã test thử vợt đánh chán quá,đánh mặt tàu không hay, nếu đánh mặt tàu là em múc rồi.chát so với giá hơn 7m

Last edited:

Bình luận từ Facebook