SỰ CỐ DIỄN ĐÀN CÓ AE NÀO BỊ KHÔNG?

DucSG

Thượng Sỹ
Nội dung thì rất rõ ràng như trên rồi không phải giải thích gì đúng không anh?!
Còn về ảnh hưởng thì cơ bản là không, dù thực tế là .... có :D
Tếu vậy nhưng đại thể đơn giản là anh dùng một phiên bản lỗi thời lạc hậu, lúc đầu thì không sao, về sau có thể nó sẽ có những lỗi nảy sinh không được sửa, những tính năng mới không được nhà sản xuất hỗ trợ.

Nếu có thể, anh nâng cấp lên Windows 7, hoặc 10, khi cấu hình máy đủ mạnh.
Còn đã dùng XP do cấu hình máy yếu, thì bớt vợt các trình duyệt đi, em không nhầm thì Cốc cốc là hàng Việt (em cực kỳ kỳ thị :D, sorry các bác), Chrome (ngày trước) là thằng chiếm RAM, CPU ghê gớm (Đại thể là tần số quét của nó rất cao, liên tục liên tục bắt CPU phải hoạt động, không rõ giờ đã vá lỗi đó chưa).
Cũng chỉ là thói quen thôi, 12, 13 năm nay em gần như dùng có duy nhất trình duyệt là Fire fox, có đá qua một vài loại khác chỉ là thử chút hoặc do bắt buộc (phần mềm chuyên dụng)!
Bác này cao thủ IT đây

Trainee

Đại Tá
Bác này cao thủ IT đây
Cao thủ gì, chẳng qua là cấu hình máy tính kém hơn mặt bằng chút thì phải dùng các phần mềm nào nó gọn gàng thôi bạn ơi! :D
Riêng em Cốc cốc thì mình không dám nhận xét, do có cài 1, 2 lần rồi dùng thoáng qua thôi.

o3ma

Đại Tá
...các bạn cho tôi hỏi chút khi tôi mở trình duyệt Google Chome thì có dòng chữ thông báo như sau : (Máy tính này sắp dừng nhận bản cập nhật Google Chome do Winddowws XP và Windows Vitsta không được hỗ trợ nữa ).vậy các bạn cùng ace nào biết chỉ bảo giùm tôi có ảnh hưởng gì tới máy tính không. thanks!
Bác cứ kệ nó, cứ thế mà chạy. Khi nào không chạy nổi nữa thì bác thay con máy tính khác là vừa. E cũng có 1 chú laptop chạy XP và cũng bị cảnh báo thế nhưng vẫn vô tư lướt diễn đàn. :)

Trainee

Đại Tá
Bác cứ kệ nó, cứ thế mà chạy. Khi nào không chạy nổi nữa thì bác thay con máy tính khác là vừa. E cũng có 1 chú laptop chạy XP và cũng bị cảnh báo thế nhưng vẫn vô tư lướt diễn đàn. :)
Mấy bác mà không rành lắm thì có khi nên thủ lại bộ cài, kẻo sau có hỏng thì còn cái mà cài lại, đỡ mất công lần mò tìm ! :)

chaubinh

Đại Tá
Nội dung thì rất rõ ràng như trên rồi không phải giải thích gì đúng không anh?!
Còn về ảnh hưởng thì cơ bản là không, dù thực tế là .... có :D
Tếu vậy nhưng đại thể đơn giản là anh dùng một phiên bản lỗi thời lạc hậu, lúc đầu thì không sao, về sau có thể nó sẽ có những lỗi nảy sinh không được sửa, những tính năng mới không được nhà sản xuất hỗ trợ.

Nếu có thể, anh nâng cấp lên Windows 7, hoặc 10, khi cấu hình máy đủ mạnh.
Còn đã dùng XP do cấu hình máy yếu, thì bớt vợt các trình duyệt đi, em không nhầm thì Cốc cốc là hàng Việt (em cực kỳ kỳ thị :D, sorry các bác), Chrome (ngày trước) là thằng chiếm RAM, CPU ghê gớm (Đại thể là tần số quét của nó rất cao, liên tục liên tục bắt CPU phải hoạt động, không rõ giờ đã vá lỗi đó chưa).
Cũng chỉ là thói quen thôi, 12, 13 năm nay em gần như dùng có duy nhất trình duyệt là Fire fox, có đá qua một vài loại khác chỉ là thử chút hoặc do bắt buộc (phần mềm chuyên dụng)!
vơng ! tôi cũng dùng thử cả những trình duyệt bạn nêu trên . mỗi một trình duyệt đều có một ưu thế riêng,theo tôi cảm nhận trên máy tính cùi bắp lỗi thời của mình thì thấy chome nó chạy nhanh hơn chút thì phải,nhưng cốc cốc nó có tích hợp thêm ( đã tìm thấy phương tiện bạn có thể tải xuống )video hoạc nhạc mp3,mp4,.v.v...còn Oprra thì có thể vượt tường lửa một vài trang bất đồng chính kiến chính trị ví dụ bbc tiếng việt, dân làm baosv.v...còn mozila firefox thì mình cảm nhận chậm hơn chome một tí tẹo thì phải.cảm ơn bạn đã phân tích từng trình duyệt để mình tìm hiểu và lựa chọn.tuổi đời máy tính của mình còn non non nên cần được sự hướng dẫn của ace trên diễn đàn nhiều thanks!.:):):):D:D:D

Last edited:

chaubinh

Đại Tá
hi ! @o3ma mình đã tèo ổ cứng 1 em latop tosiba rồi đã vứt xó, giờ được đứa cháu nó thải cho cái máy để bàn đời cũ hết thời sinh viên của nó.nhưng mình xài vẫn cứ ngon ngon.game cờ tướng playok,coi youtube, lướt dđ, face,hỏi ông google v.v.&v.v.nhưng gần đây thấy nó cảnh báo trên tình duyệt chome như vậy nên hơi "quan ngại" chút. nhưng được ngài o3ma nói như vậy mình cũng yên chí lắm rồi khi nào hỏng thì thay cái khác thank!:):p

Hoanglinh

Binh Nhì
hi ! @o3ma mình đã tèo ổ cứng 1 em latop tosiba rồi đã vứt xó, giờ được đứa cháu nó thải cho cái máy để bàn đời cũ hết thời sinh viên của nó.nhưng mình xài vẫn cứ ngon ngon.game cờ tướng playok,coi youtube, lướt dđ, face,hỏi ông google v.v.&v.v.nhưng gần đây thấy nó cảnh báo trên tình duyệt chome như vậy nên hơi "quan ngại" chút. nhưng được ngài o3ma nói như vậy mình cũng yên chí lắm rồi khi nào hỏng thì thay cái khác thank!:):p
Vấn đề diễn đàn Org ngày càng tệ - em ko thể vào tài khoản của mình ( @Linh69 ) - pass và email ko thể quên được thế mà toàn thông báo bị sai pass :)
Đành lập tài khoản mới chia sẻ với ae xem ntn!?:p

o4ma

Hạ Sỹ
Vấn đề diễn đàn Org ngày càng tệ - em ko thể vào tài khoản của mình ( @Linh69 ) - pass và email ko thể quên được thế mà toàn thông báo bị sai pass :)
A cũng dính chưởng giống mày, đếu hiểu ra sao nữa. Tệ.

chaubinh

Đại Tá
đang đại tá mà bị giáng xuống tận binh nhì, đau quá bạn ơi. hỏi Mod xem có giúp được không.

Bình luận từ Facebook