SK Team

langngoi

Đại Tá
Chém khiếp, hôm qua rủ đôi công BH thì chối đây đẩy, chỉ đánh theo kiểu kê chặn để tấn công. Đánh kiểu ấy, nếu đã khởi động nhuyễn tay rồi anh đánh cả buổi được, nhưng mục đích chính vẫn là tìm đối có BH tốt để tập đối giật BH, như thế mới tăng kỹ năng hiệu chỉnh đường bóng và điểm rơi, cũng như khả năng di chuyển tìm điểm chết của bóng đối giật bên BH, cảm giác và động tác nó mới tròn nhanh được.

Đấy là kinh nghiệm từ FH mà ra, khi đánh được kê chặn rồi, thì phải tăng cảm giác, đầu tiên là bảo họ tì đè ấn bóng hộ, để bắt cái chân làm việc, tìm điểm chết của bóng trên quỹ đạo thay đổi, sau đó là đối giật, để quen với cảm giác về không gian của cú đánh, vừa nhanh vừa tiện.

FH đến thời điểm này, đối hơn trình một tí vẫn thủng như thường, do cảm giác không gian cú đánh khá tốt, có thể thay đổi quỹ đạo bóng liên tục, hoán chuyển giữa xoáy và lực khiến cho hai cú đánh liên tục trở nên hoàn toàn khác nhau, ngay cả việc điều khiển điểm rơi cũng dễ dàng
:p cách tập của em ko giống bác :) em thích tập bền, đều, dẻo lực xoáy tăng dần, chứ ko tập lấy thắng. Còn bác thích kiểu tập đối giật BH, thì đó bóng 300 quả, đủ sức ko? em đưa xoáy lên căng lực cho mà đối. Chứ em thì ko đủ tuổi để tập đối giật BH bóng đơn đâu :D 1 ,2 , 3 đi nhặt mệt lắm.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p cách tập của em ko giống bác :) em thích tập bền, đều, dẻo lực xoáy tăng dần, chứ ko tập lấy thắng. Còn bác thích kiểu tập đối giật BH, thì đó bóng 300 quả, đủ sức ko? em đưa xoáy lên căng lực cho mà đối. Chứ em thì ko đủ tuổi để tập đối giật BH bóng đơn đâu :D 1 ,2 , 3 đi nhặt mệt lắm.
Cũng được, nhưng cú đối giật dù sao nó cũng đa dạng và phức tạp hơn, nhưng thế cũng được, đang tròn BH, cần làm cho nó form hẳn thành khuôn, nhỡ đâu bận bịu lại dứt ra một thời gian mà nó chưa tròn hẳn là toi công tập ngay, quay lại là phải làm lại từ đầu.

langngoi

Đại Tá
Cũng được, nhưng cú đối giật dù sao nó cũng đa dạng và phức tạp hơn, nhưng thế cũng được, đang tròn BH, cần làm cho nó form hẳn thành khuôn, nhỡ đâu bận bịu lại dứt ra một thời gian mà nó chưa tròn hẳn là toi công tập ngay, quay lại là phải làm lại từ đầu.
:) cb thể lực đi nhá, ko lúc về leo cầu tháng = 4 chi thì khổ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:) cb thể lực đi nhá, ko lúc về leo cầu tháng = 4 chi thì khổ
Trò nhiều bóng này anh chơi chỉ được tầm 1 rổ là tèo :p

Mình chưa biết phối hợp nhịp thở cho nhiều bóng, chủ yếu vẫn là cậy sức, nên mệt nhanh. Chưa đến trình độ tập nhịp thở:)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p bg thì em ko rõ em được mấy rổ, nhưng trước đây thì 1h15p = 8 rổ
Trước tập với @dathoang rổ chưa đến 100 quả, được 4 rổ / các rổ cách nhau 1 lượt vì hai thằng luân phiên, là tụt, không đánh nổi nữa, phải chuyển sang đánh séc và đối giật, vì không đủ sức di chuyển nữa :p

langngoi

Đại Tá
Trước tập với @dathoang rổ chưa đến 100 quả, được 4 rổ / các rổ cách nhau 1 lượt vì hai thằng luân phiên, là tụt, không đánh nổi nữa, phải chuyển sang đánh séc và đối giật, vì không đủ sức di chuyển nữa :p
:p thé phải nói là phân bổ lại thời gian, tập 1s đi nhặt bóng 4s. thật ra nó là thói quen thôi, cái gì làm mãi cũng quen thôi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Võ sĩ mà nhanh tụt hơi thế thì chiến đấu thế nào? o_Oo_O
Chơi bóng rổ nhịp nó nhanh như CNT luôn anh ơi, không có thời gian mà thở đâu.

Anh cứ tưởng tượng mình chơi nhịp của CNT thì sẽ hiểu chơi bóng rổ thế nào, một rổ ít cũng tầm 4 phút, mà một pha bóng của CNT cũng chỉ tầm 15-20 giây thôi anh ạ

Em ít tập bóng rổ, nên món đó là em sợ nhất, thể lực ông già, không như ngày xưa được

Cái thời sinh viên nông nổi, tập bóng đá toàn 2h chiều mùa hè, em ép thể lực tốt nhất đội luôn

firi06

Đại Uý
Chỉ mỗi cái là chỗ anh xa hơn hẳn, hay cứ hẹn nhau CN lên SK Team tập, chỗ đó cũng khá thoải mái, tiền bàn như nhau thôi, mà trung dung về địa lý không bị xa, lại có thêm backup @langngoi jeu lẹo ngoẹo, đổi jeu vẫn được
He, chú qua anh thì ko mất tiền bàn. Anh bao chú Cá cả nước uống no bụng thì thôi :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
He, chú qua anh thì ko mất tiền bàn. Anh bao chú Cá cả nước uống no bụng thì thôi :p
Vấn đề là mình có được ôm bàn không, vì tập phải được ôm bàn mới nhanh được, bên anh có 2 bàn, lại khá đông người, ôm bàn ngại

Thứ nữa là anh có chặn được không, vì khi tập, đối chặn rất quan trọng, họ giúp mình điều nhịp, khi mình đang tập chưa biết điều nhịp, nhanh chậm theo bóng, chứ không có khả năng điều nhịp. BH em đang ở mức độ đánh được nhiều bóng thôi, chưa như FH có thể điều nhịp được, nên hơi khó

o3ma

Đại Tá
Chơi bóng rổ nhịp nó nhanh như CNT luôn anh ơi, không có thời gian mà thở đâu.

Anh cứ tưởng tượng mình chơi nhịp của CNT thì sẽ hiểu chơi bóng rổ thế nào, một rổ ít cũng tầm 4 phút, mà một pha bóng của CNT cũng chỉ tầm 15-20 giây thôi anh ạ

Em ít tập bóng rổ, nên món đó là em sợ nhất, thể lực ông già, không như ngày xưa được

Cái thời sinh viên nông nổi, tập bóng đá toàn 2h chiều mùa hè, em ép thể lực tốt nhất đội luôn

dathoang

Thượng Tá
Anh @firi06 thấy cú BH của em tạm được chứ ?
BH khủng khiếp thế :eek: mà vẫn thua a @langngoi hả a :eek:.
BH củi, phế vật :D, chả có chút cống hiến qué gì, gặp Joo Se Huk vẫn đi = đầu gối thôi. Nghiệp dư nửa mùa như mềnh, hay cũng chả hơn ai, nên ít ra cũng phải đẹp mắt tý chứ, oánh õng a õng ẹo thế bùn lém

Trạng .... CÁ

Đại Tá
BH khủng khiếp thế :eek: mà vẫn thua a @langngoi hả a :eek:.
Mày cứ đùa dai, với BH của @langngoi thế, anh khẳng định là nếu anh đánh trước thì @langngoi không vơ được bóng luôn, còn BH của @langngoi do chưa thử đối nên không dám khẳng định là mình sẽ đối lại ngon hay không, thế nên hôm qua mới rủ nó thử đối BH.

Hôm qua tiếc là không làm được trận nào, giao hữu với tất cả, trừ @langngoi :( Lúc mình rủ nó thì nó hết pin rồi :(

langngoi

Đại Tá
Mày cứ đùa dai, với BH của @langngoi thế, anh khẳng định là nếu anh đánh trước thì @langngoi không vơ được bóng luôn, còn BH của @langngoi do chưa thử đối nên không dám khẳng định là mình sẽ đối lại ngon hay không, thế nên hôm qua mới rủ nó thử đối BH.

Hôm qua tiếc là không làm được trận nào, giao hữu với tất cả, trừ @langngoi :( Lúc mình rủ nó thì nó hết pin rồi :(
:p 2 ngày liền ra đứng từ khoảng hơn 3h, mà đến 7h bố ấy rủ, thì đầu gối nó nhũn ra rồi pố ah

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p ơ em bùn cười, em nhìn giật như ML mà gặp Joo Se Huk cũng phải vã vài phát vào BH mới ăn tiền, thì BH cỡ O H Uh thì tuổi gì mà đọ với Huk hả em?
Dạo này Oh Sang Eun bỏ công sang tận Beijing luyện tập, ăn ngủ cùng bóng, nên cũng ghê phết đấy, không phải DẠNG VỪA ĐÂU :p

Bình luận từ Facebook