Sadius tem đồng khác tem bạc điểm gì

MaiXuanViet

Moderator
Bác Hùng Hà giải thích quá chuẩn rồi, Em cũng nghĩ như Bác, chính vì thế Em toàn mua Cốt mới chơi chứ có mua cốt cũ đâu. Tem Bạc với Tem Đồng thực chất là chỉ là hãng Butterfly họ thay đổi Logo thôi mà. Còn chất lượng Cốt thì giống nhau. ( Theo Em là như vậy có gì không phải các Bác chém nhẹ ^^ )

Nếu giải thích như thế thì Tem Đồng nó phải chậm hơn Tem Bạc chứ.hihi. Nhưng ra đường bảo Tem Đồng chậm hơn Tem Bạc là bị người ta ném đá ngay. ^^

bantaylua

Đại Uý
Mình thấy tem bạc đời đầu giống tem đồng, độ dày cốt, cán nhỏ, ít rung (đầm). Tem bạc, cán to hơn, mặt dày hơn chút xíu, rung nhẹ, cảm giác rất phê, giật bóng cảm giác thích hơn tem đồng.
Cá nhân mình thích tem bạc hơn, cảm thấy cú giật "thật tay" hơn tem đồng.

bachikho

Đại Tá
cái luận điệu cốt ngày xưa chất gỗ tốt hơn ko thể nghe đc, các bác có biết là japan nó khắt khe về TCCL thế nào ko, chắc chắn ko thể có chuyện ngày xưa gỗ tốt nên TCCL cao, bây giờ ko có gỗ tốt nữa nên tụi nó hạ TCCL xuống, tui thấy giải thích của Hùng Hà hợp lý nhất, tóm lại cứ bạc new mà chiến, đồng cũ để sưu tầm thì ok chứ bảo hay hơn thì chả có căn cứ nào cả

8xOnline

Trung Uý
Em phang cả đồng có số, không số và cả bạc, mỗi lùn chưa phang. Cứ đánh k có độ thì phang cây bạc, cứ độ vào là xách đồng ra đánh.
Quan điểm của em là cây đồng phang sướng hơn cây bạc. "Dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân"...

xukaka

Đại Tá
Mình trình còi. Chẳng thấy sự khác nhau gì ...có lẽ do tâm lý thôi. Mình thì cứ mới là mình thích. Nhưng Rượu thì khác à nhà. Mình thích rượu Chivas 38 năm hơn 12 năm ah nha. Rượu càng cổ mình càng thích a2h.

subin

Đại Tá
Mình trình còi. Chẳng thấy sự khác nhau gì ...có lẽ do tâm lý thôi. Mình thì cứ mới là mình thích. Nhưng Rượu thì khác à nhà. Mình thích rượu Chivas 38 năm hơn 12 năm ah nha. Rượu càng cổ mình càng thích a2h.
đơn giản nhất là giữa tem đồng và tem bạc là thấy rõ nhất

traicauvong_bg

Đại Tá
E thì có may mắn đc thử qua cả bạc cả đồng. Trc chơi bạc thấy khó chơi lắm. Nhưng mới kiếm đc e tem đồng chơi thử vài buổi thây hay hơn tem bạc. Cảm giác kiểm soát tốt hơn. Ko hiểu do trình của mình lên hay vợt hay hơn nữa. Vì trc thằng e bảo sar bạc bây giờ có cả sar made in Thái Bình của VN mình. Ko biét đường nao mà lần nữa,

xukaka

Đại Tá
Em có siền....em chơi Super Zhang Jike ZLC cho đỡ thèm như của bác chứ Sar tem bạc hay tem đồng làm gì. Mình cũng không hiểu Butterfly đã khai tử Sar rùi, mà sao mua Sar bao nhiêu cũng có.....

Cứ như Microsoft đã khai tử Win XP nhưng bạn cài bao nhiêu máy cũng có....kaka

trin_hoa_an

Trung Uý
Dòng tamca là dòng có giá trị sưu tập nhất trong các dòng khác của butterfly.

Về giá trị sưu tập thì chắc không phải nói thêm rồi. Còn về giá trị sử dụng thì mình thiét nghĩ nó phụ thuộc vào nhiều vào tập luyện để có kỹ thuật tốt. Đois với tụi châu âu, họ thích thuần gỗ vì bản thân họ đã có lực rồi. Chứ ko phải họ ko chơi đc cốt nảy như sar. Mình nghĩ malong, zhang jike ... với trình độ của họ thì có lẽ với sardius cũng ko phải khó khăn lắm để lên top.
Mình còn chưa xét tới cấu tạo gỗ hinoki già và non nữa. Nếu giá thấp thì nên hốt còn ko thì bán đi cho đỡ nghịch mắt^^

xukaka

Đại Tá
Quả thực....dòng Tamca hiện nay rất ít người sử dụng. Mình thấy các lớp trẻ hiện nay đa số chơi ZLC, ALC, ZLF. Chỉ có các bác đặc thù như chơi gai, phòng thủ thì cốt vợt đặc thù thuần gỗ, sợi thủy tinh, hay lới chơi phòng thủ, cắt bóng.

Với kỹ thuật khoa học công nghệ ngày càng hiện đại, nhà sản xuất sản xuất ra được những sản phẩm ưu việt hơn, công nghệ hơn làm chủ cuộc chơi hơn. Người chơi phải thích nghi với cái mới và phát huy kỹ năng.

Nếu như chúng tay quay về lịch sử của bóng bàn. Thì đâu tiên cái vợt bóng bàn như cái vợt cầu lông đan xen bằng lưới, tiến tới bằng tấm gỗ, rồi xuất hiện mút cao su, nhưng ma sát ít. Ngày nay xuất hiện những cốt vợt cấu tạo tinh vi và kỹ thuật hơn, mút vợt ma sát hơn, kiểm soát tốt hơn. Thì tại sao chúng ta lại không đón nhận và tiếp thu nhưng khoa học kỹ thuật ấy. Thích nghi và phát huy kết khả năng của nó. Sar là cốt vợt sản xuất đã cách đây trên 10 năm, nếu 10 năm bạn hình dung có bao nhiêu thay đổi và phát minh ra những c6ng nghệ mới. Đã tới lúc phải thay đổi và thích ứng với cuộc sống với những khoa học công nghệ mới.

trin_hoa_an

Trung Uý
Nó giống như chơi xe máy ấy, có ng thì thích xe sh 150i, có ng lại thích dream hay 82, 67, vespa cổ. Theo em thấy nó tuỳ thuộc vào mức độ thoả mãn của mỗi người.
Mỗi ng có sở thích khác nhau.
Có một ng bạn nói câu này em rất tâm đăc.

" giá trị có đuoc khi chung ta sử dụng và cảm nhận nó"

Vì vậy ko nên đ ổ lỗi cho cây vợt các bác ạ. Nó ko có lỗi mà có chăng là tâm lý chạy đua vũ trang, đẩy giá lên đó^^. Cái dó là ko nên.

E thực sự ko thích chơi sảrdius lắm vì em quen đánh cấy stiga cc7 rồi, nhưng lại khoái những cây có màu cán như vậy.
Sardius, adolescen, tarles, hermoso, quetzal, cresail....

trin_hoa_an

Trung Uý
adolescen sao ở VN không thấy ai đánh nhỉ ?
Dòng này trước ngừng sản xuất nó mới đc sản xuất lại mới đây thôi. Việc phân phối số lượng như thế nào phụ thuộc vào nhà sx, nhưng nhìn chung là số lượng có hạn ko nhiều lắm.

luanmick

Thượng Sỹ
Mình thấy rất nhiều người nói gỗ của cây tem đồng già hơn. Theo mình cảm nhận thì có vẻ như vậy. Không biết là có phải tại chơi lâu cốt gỗ ngấm mồ hôi nó đậm màu lên hay gỗ nó già nó thế nữa ! ???????

Bình luận từ Facebook