Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

ga mo

Đại Tá
Lee Sangsu và Jung Yongsik
Anh @Trạng .... CÁ vào các 4R của Tung Cau xem dân họ bàn về vấn đề này thế nào? Có yếu tố con ông cháu cha ko? Có bất công với XX? Có bất lợi cho ML? Có đi đêm với LQL?...
Bất công cho XX thì có, bất lợi cho ML thì không, ngược lại là khác, ZJK tham dự thì nhiều khả năng trận CK ML sẽ đối đầu Ovtcharop, còn ZJK qua được 1, 2 vòng cũng là thắng lợi lớn rồi. Dù gì thì ZJK cũng có cái kể cho con cháu sau này là tao đã từng đánh đơn ở Rio.

backhand-ghost

Đại Tá
Trận CK ML - ZJK sẽ được chú ý hơn một chút so với ML - FZD hay ML - XX.
Mình ko cuồng ai cả, thậm chí thích tất cả CNT và ngoài CNT. Nhưng nếu được chọn, mình vẫn chọn xem trận CK nhiều màu sắc và có độ sâu về chiến thuật - 马龙 Vs 张继科

songhungcar

Thượng Sỹ
Nếu đúng như vậy thì không còn gì để nói , nếu ở Việt nam chắc lại kiện cáo lung tung cả lên rồi , chốt ô dù vãi lồng .

bachikho

Đại Tá
chả có j là cay cú cả, chỉ ko cuồng nó như vài người thôi, với phong độ của nó hiện tại mà đc đánh đơn thì quá bất công cho XX, chứ trước đây nó dự London 2012 thì quá xứng đáng, có ai nói j đâu?
cá nhân tui cũng mong đc xem trận ck ML - ZJK (ku nào ăn cũng đi vào lịch sử), chỉ e là ZJK rớt trước ck thôi

ngtrantoan

Đại Tá
reject LSW và FZD cũng dễ hiểu vì time gần đây LSW hay thua tụi non-china còn DN với LXX thì vẫn là ngáo ộp, với FZD thì nó là của để dành cho olympic 2020, vde bây h chỉ là ZJK hay XX nữa thôi (vì sau khi CNT reject LSW và FZD thì ITTF đề nghị tiếp DN và XX, CNT ok DN rồi, XX thì chưa thấy nói j đến)
Xong rồi, CNT chinh thức confirm cho ZJK đánh đơn ngày hom nay rồi.
Mie vậy thì dựa vào thực lực, dựa vào ittf ranking làm con mie gì nữa nhỉ, trong khi đánh dở, hạng 4 itff ranking thì đc đi, hạng 2-3 ranking thì k đc đi

wikpt

Trung Uý
双 song 两 lưỡng đều có nghĩa là 2 anh ạ, thói quen ngôn ngữ thôi, thuận tai là chiến
Chỉ định đùa vui trêu mấy bác anti fan ZJK thôi:p. Nhưng đúng là về mặt ngữ nghĩa cá nhân mình thấy dùng "song" hay "lưỡng" đều có vẻ không ổn! Bọn TQ nó đều dùng 2 chữ bạn ghi ở trên à? Từ Hán việt chắc phải có từ chỉ " 2 lần" của 1 cái gì đó chứ nhỉ?

wikpt

Trung Uý
LI XIAO XA - DING NING
MA LONG - ZHANG JIKE:(

Em không quan tâm ZJK có VĐ không, mà chỉ lo cho ML gặp nó ở CK thì ... hơi buồn cho ML, vì nếu gặp ZJK thì rất đáng lo ngại, mong ZJK bị loại trước CK
Mình thì chả thích thằng nào, chỉ là thích cảm giác hồi hộp khi xem ZJK chơi bóng hơn khi xem thằng khác thôi.

Hinoki_Co

Trung Tá
móa đek hiểu sao NOC China nó lại Reject e Liu Shiwen và FZD chứ :mad::mad::mad::mad:
ZJK nó mà đi đánh đơn Olympics, khi vào CK, e nghĩ BHL China kêu ML thua ZJK đi, để cho nó đc 2 cái Olympics Gold Medal luôn, chứ đánh con mie gì nữa :mad::mad::mad::mad:
Để chắc 2 suất bán kết hoặc chung kết đơn nam thì nên chọn FZD, để làm lung lay ngôi vương của ML thì nên chọn ZJK

Hinoki_Co

Trung Tá
LI XIAO XA - DING NING
MA LONG - ZHANG JIKE:(

Em không quan tâm ZJK có VĐ không, mà chỉ lo cho ML gặp nó ở CK thì ... hơi buồn cho ML, vì nếu gặp ZJK thì rất đáng lo ngại, mong ZJK bị loại trước CK
Bắt thăm xui thì vẩn có thể có trận ZJK-ML trước trận chung kết các bác nhỉ

Bình luận từ Facebook