Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

NTBB

Super Moderators
Hết sức xúc động trước một tấm lòng !

Chiều hôm qua (3/10/2012), TKMN nhận được 1 cuộc đt lạ :"Xin lỗi đây có phải là anh Út NTBB không ạ?". Và người bên kia giới thiệu tên là L. ở Chánh Hưng (Q8) và muốn gặp mặt giao lưu BB vào cuối giờ chiều. Khoảng hơn 6h chiều, tại CLB F7 PN, khi TKMN đang đánh bóng với mấy bác cao niên thì thấy 1 bác cũng cỡ U60 bước vào và hướng về TKMN hỏi :"Cho tôi xin gặp chú Út". Vì hẹn trước nên TKMN đoán chắc đó là bác L. nên cũng chủ động chào. Sau đó là cuộc nói chuyện mà thực sự làm cho TKMN rất xúc động.

Bác L. kể: bác ở tận Sóc Trăng, năm nay đã 58 tuổi, hay chơi bóng ở một CLB của thị xã. Ngoài chơi bóng, bác thường được mọi người nhờ đứng chịu banh để ace tập vì bác chịu banh đều. Bác có con gái lấy chồng và lên làm ăn ở TPHCM. Bác không rành về tin học và mạng internet nhưng cũng biết gõ mấy chữ đơn giản (rất chậm) trên máy của con cháu để vào đọc các bài trong diễn đàn bongban.org, và bác hay xem mục "Quỹ MRVT" có chú Út". Và hôm nay bác lên TP giúp vợ chồng con gái dọn nhà (chuyển nơi thuê nhà) nên muốn tìm gặp chú Út. Rồi bác lôi ra trong túi xách và đưa cho TKMN 1 cây vợt và 1 miếng mút, rồi nói: "Cho tôi gửi ủng hộ Quỹ của chú món quà nhỏ này...".

Rồi 1 lát sau bác lại lấy ra 1 thứ làm TKMN còn bất ngờ hơn. Đó là mấy cuộn "băng keo" dán viền vợt do bác tự làm để tặng NTBB. Bác nói : Tôi thấy anh em trên diễn đàn bàn tán về cách làm viền để bảo vệ vợt, tôi làm thử và thấy chả tốn nhiều tiền lắm, tôi tặng chú để dán vợt cho vui... Nhưng chưa hết ! Bác còn hỏi nhỏ: "Thế Quỹ có nhận sự ủng hộ bằng tiền không?". Khi nghe TKMN nói về việc sử dụng kinh phí của Quỹ vào những việc gì, bác L. rút trong túi ra tờ 50.000 và nói :"Thế chú cho tôi đóng góp chút đỉnh". TKMN đã hết lời từ chối, nhưng cuối cùng phải nhận cho bác vui lòng...!

Câu chuyện giữa 2 anh em còn kéo dài nữa; rồi sau đó 2 anh em dợt với nhau khoảng hơn nửa tiếng đồng hồ. Bác L. đánh bóng bằng cây 729 và mặt mút Dawei Super 2008 XP cũ nhưng đường bóng rất chỉn chu và đều, rất xoáy. Nếu vào trận chắc TKMN thua chắc luôn.

TKMN nhờ 1 bạn có Ipad chụp mấy tấm hình, nhưng bác L. nói là đừng đưa hình ảnh lên diễn đàn. Tối về, TKMN kể chuyện cho bà xã và con gái nghe, vợ và con gái cứ tấm tắc: " Bạn bóng bàn của ba toàn người tốt bụng và tình cảm ghê !".

Dưới đây là hình ảnh mấy mòn quà nhỏ mà đầy tình nghĩa của bác L.

Cây vợt Strength dán cả 2 mặt màu đen

Miếng mút Dawei sp 2008 XP

4 vòng (x 3) viền dán cạnh vợt làm bằng decan bảo vệ mép bàn gỗ ván ép và băng keo 2 mặt, do bác L. tự chế:

Thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân, TKMN xin chân thành cảm ơn hảo tâm của bác L. Thật không biết nói gì để bày tỏ sự xúc động và biết ơn trước nghĩa cử của một người anh, người bạn BB lớn tuổi, chỉ biết nhau qua mạng mà đồng cảm, gần gũi biết bao !

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Theo đề xuất của Thầy Thanh (HLV trưởng CLB BB Tân Bình) và bác Sousou về việc xin trợ giúp đội BB khuyết tật TPHCM (do CLB BB Tân Bình quản lý và huấn luyện) để chuẩn bị tham gia Giải BB Người KT toàn quốc năm 2012 sẽ diễn ra vào 20/11 sắp tới, hôm nay TKMN đã đến CLB Tân Bình thăm các bác và các cháu KT tập luyện và trao món quà của Quỹ MRVT cho đội.

Món quà gồm:
- 5 cây vợt đã qua sử dụng (dành cho các cháu KT của trường nuôi dạy trẻ KT Xuân Thới Thượng, H. Hóc Môn, là thành viên lứa tuổi từ 14-19 của đổi tuyển Paragame TPHCM).
- 10 miếng mút Palio mới 100%.
- 16 miếng mút (<100%) các loại.

Đây là hình ảnh món quà nhỏ ủng hộ đội BB Paragame TPHCM đợt này:

Thầy Thanh, Cô Hằng (HLV) và 2 cháu VĐV KT thay mặt đội nhận món quà của ace diễn đàn:

Một vài hình ảnh các bác VĐV KT đang tập luyện để chuẩn bị cho giải sắp diễn ra vào tháng sau.

Với ace chúng ta, việc di chuyển để đánh bóng là nhờ "bộ chân", nhưng với các bác KT hạng xe lăn thì di chuyển là nhờ "bộ tay" luôn - các bác phải dùng tay không cầm vợt để điều khiển xe tới lui, qua phải qua trái

Tập với HLV:

TKMN còn được Thầy Thanh cho biết, năm nay có sự thay đổi: các đội KT sẽ gồm cả các em ở độ tuổi 14-19. Năm nay TPHCM lấy các em của trường nuôi dạy trẻ KT Xuân Thới Thượng - Hóc Môn để làm nòng cốt tham gia. Các em hầu như không có vợt và cả không có chế độ bồi dưỡng tập luyện. Hằng ngày CLB Tân Bình đã cử 1 thầy "đặc trách" huấn luyện cho các em tại trường. Thầy phải đi về hàng ngày quãng đường hơn 2 chục km để tập cho các em. Toàn đội gồm 26 VĐV lớn tuổi và 14 em từ 14-19 tuổi.

Bác Phước, một VĐV kỳ cựu của đội (hay chơi bóng ở F7 PN cùng TKMN) cho biết thêm: Hiện đội các bác KT "lớn" đã chia xẻ với các cháu bằng cách mỗi người ủng hộ 1/3 số tiền bồi dưỡng tập luyện mà mình được hưởng để giúp các cháu trong đội - thật không biết nói gì...!.

Thầy Thanh, Cô Hằng, Thầy Duy và các bác VĐV, các cháu trong đội BB KT TPHCM đã nhờ TKMN chuyển tới toàn thể ace diễn đàn và những nhà hảo tâm lời cảm ơn sâu sắc !

Last edited:

meoluoitmb

Đại Tá
Bác NTBB ơi, hiện nay em đang có 02 mặt 729-2 còn gần như mới. Muốn gửi vào quỹ mở rộng vòng tay. bác cho e xin địa chỉ của Bác để em gừi bác nhé.

NTBB

Super Moderators
Bác NTBB ơi, hiện nay em đang có 02 mặt 729-2 còn gần như mới. Muốn gửi vào quỹ mở rộng vòng tay. bác cho e xin địa chỉ của Bác để em gừi bác nhé.

Cảm ơn hảo tâm của bạn rất nhiều ! (Đã thông tin đ/c). Khi nhận được TKMN sẽ báo tin ngay ! ThankSSSSSS!!!!

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, TKMN nhận được gói quà của bác L. ở Sóc Trăng. Trong đó còn có một lá thư viết tay với mấy dòng ngắn ngủi nhưng đậm chân tình và ý nghĩa. Bác chính là người cách đây hơn 1 tuần đã lên TPHCM kết hợp việc riêng gia đình và đã tặng Quỹ vợt và mút. Nay bác về lại Sóc Trăng và đã nhiệt tình vận động các anh em cùng CLB để quyên góp đồ BB ủng hộ quỹ MRVT.

Đây là món quà bác mới gửi lên: gồm mút đã cắt, rìa mút để làm mút ghép và mấy trái bóng.

Thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân, TKMN xin được gửi tới bác lời cảm ơn chân thành, qua bác xin được gửi lời cảm ơn hảo tâm và tinh thần chia bùi xẻ ngọt của anh chị em CLB BB Sóc Trăng. Các món quà của các bác sẽ đến đúng tay người cần chúng.

Cũng như hôm nay, nhận được lời đăng ký tặng quà của bạn meoluoitmb - một bạn mà TKMN chưa 1 lần gặp mặt, chưa 1 lần nói chuyện qua điện thoại - chứng tỏ ý nghĩa, tiêu chí và tinh thần của Quỹ MRVT của chúng ta đã thực sự có sức lan tỏa, ngày càng có nhiều người yêu thích bóng bàn cùng tự nguyện chung tay để góp sức đem lại niềm vui (có thể là nhỏ nhoi, mà cũng có thể như là 1 giấc mơ) cho nhiều người ham mê BB nhưng khó khăn về kinh tế. Thế mới thấy trong XH chúng ta nói chung, và trong cộng đồng BB nói riêng, lòng hảo tâm không thiếu.

SouSou

Binh Nhì
Hôm qua, TKMN nhận được gói quà của bác L. ở Sóc Trăng. Trong đó còn có một lá thư viết tay với mấy dòng ngắn ngủi nhưng đậm chân tình và ý nghĩa. Bác chính là người cách đây hơn 1 tuần đã lên TPHCM kết hợp việc riêng gia đình và đã tặng Quỹ vợt và mút. Nay bác về lại Sóc Trăng và đã nhiệt tình vận động các anh em cùng CLB để quyên góp đồ BB ủng hộ quỹ MRVT.

Khi nào Bác L ở Sóc Trăng lên TP, NTBB mời sang XNDM giao lưu nhé ,Các Anh em rất muốn gặp và giao lưu với Bác.

cttuan

Moderator
Nghe Chú Út và bác SouSou nhắc đến bác L ở Sóc Trăng, làm con thắc mắc, không biết có có biết bác L này không nhỉ. Nếu bác ở Thành phố Sóc Trăng chắc có lẻ con biết.

Khi nào Bác L ở Sóc Trăng lên TP, NTBB mời sang XNDM giao lưu nhé ,Các Anh em rất muốn gặp và giao lưu với Bác.

NTBB

Super Moderators
Nghe Chú Út và bác SouSou nhắc đến bác L ở Sóc Trăng, làm con thắc mắc, không biết có có biết bác L này không nhỉ. Nếu bác ở Thành phố Sóc Trăng chắc có lẻ con biết.

Có thể con biết bác ấy đấy. Chú có chụp mấy kiểu ảnh với bác L. nhưng vì bác ấy không muốn đưa hình lên diễn đàn nên chú lại thôi. Nhưng dù là ai, thì những người có tấm lòng với cộng đồng (ở đây là BB) như bác L. đều rất đáng quý và trân trọng, phải không Tuấn ?

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại)

(1/2011)
Món quà của cô Cari3h ủng hộ Quỹ MRVT

Món quà này đã được tặng cho các em nhỏ khiếm thính tại CLB Tân Bình TPHCM.

NTBB

Super Moderators
Trưa nay (18/10/2012), TKMN đã nhận được món quà của bạn Hưng (meoluoitmb) gửi ủng hộ Quỹ. Đó là 2 miếng mút 729-2 (1 đỏ, 1 đen) tuy đã cắt nhưng còn khá ngon.

Xin thay mặt Quỹ và nhân danh cá nhân được chân thành cảm ơn hảo tâm của bạn Hưng ! Hy vọng còn được tiếp tục nhận được sự ủng hộ của bạn và ace khác !

(Xin nợ hình vì hôm nay TKMN ko đem máy ảnh theo. Phần cập nhật quà tặng của Quỹ xin xem trang 1 topic này)

meoluoitmb

Đại Tá
Cháu chào chú NTBB, Sang tuần cháu sẽ gửi tiếp 1 số đồ nữa chú ạ. có thể hơi ít, nhưng cháu cứ muốn gửi ngay, vì cứ ngồi mà đợi gom được nhiều cháu sốt ruột lắm ạ. Cháu mới khỏi ốm, mai công ty lại nghỉ nên sáng thứ 2 cháu sẽ gửi cho chú theo địa chỉ cũ ạ. Cháu chào chú.

NTBB

Super Moderators
Anh Chị Em !

Lâu quá không thấy có đề xuất nào đề nghị Quỹ MRVT trợ giúp. Không biết là ae chúng ta dạo này ai cũng khá lên nên đã tự sắm sửa được vũ khí ưng ý để chơi bóng ? ( nếu được vậy thì là điều đáng mừng); hay do thời gian qua phần thì diễn đàn trục trặc, phần thì ae ai cũng lo toan làm ăn kiếm sống (và cả làm giàu) trong thời khủng hoảng KT toàn cầu nên có phần "sao nhãng" công việc từ thiện. NTBB e là vì lý do thứ hai.

Vì vậy rất mong ace tiếp tục quan tâm chuyện này, hãy xem trong CLB, địa phương nơi mình sinh hoạt bóng bàn có trường hợp nào khó khăn quá không thể tự mua sắm phông mút thì hãy đề xuất lên diễn đàn, Quỹ sẽ tìm cách hỗ trợ.

Hiện nay trong kho của Quỹ còn một số mút (cả mới, cả cũ, và mút ghép) và 01 cây phông. (xem bảng thống kê trong trang 1 topic này). Hy vọng chúng sẽ vẫn có ích cho những trường hợp khó khăn cần đến chúng.

Thủ kho miền Nam Quỹ MRVT cũng xin thay mặt Quỹ kêu gọi anh chị em có điều kiện hãy mở lòng hảo tâm, nếu có vũ khí gì ko dùng đến (phông, mút chất lượng còn dùng được) thì ủng hộ Quỹ để giúp đỡ những anh chị em lao động thu nhập thấp, gia đình kinh tế eo hẹp, các cháu SVHS nghèo khác trong cộng đồng bóng bàn; và mong anh chị em hãy vận động bạn bè cùng Mở Rộng Vòng Tay làm việc nghĩa trong môn thể thao mà mình yêu thích.

Nexysahara

Trung Sỹ
Lâu quá thấy im lặng quá, up cho anh em xôm tụ

Anh Chị Em !

Lâu quá không thấy có đề xuất nào đề nghị Quỹ MRVT trợ giúp. Không biết là ae chúng ta dạo này ai cũng khá lên nên đã tự sắm sửa được vũ khí ưng ý để chơi bóng ? ( nếu được vậy thì là điều đáng mừng); hay do thời gian qua phần thì diễn đàn trục trặc, phần thì ae ai cũng lo toan làm ăn kiếm sống (và cả làm giàu) trong thời khủng hoảng KT toàn cầu nên có phần "sao nhãng" công việc từ thiện. NTBB e là vì lý do thứ hai.

Vì vậy rất mong ace tiếp tục quan tâm chuyện này, hãy xem trong CLB, địa phương nơi mình sinh hoạt bóng bàn có trường hợp nào khó khăn quá không thể tự mua sắm phông mút thì hãy đề xuất lên diễn đàn, Quỹ sẽ tìm cách hỗ trợ.

Hiện nay trong kho của Quỹ còn một số mút (cả mới, cả cũ, và mút ghép) và 01 cây phông. (xem bảng thống kê trong trang 1 topic này). Hy vọng chúng sẽ vẫn có ích cho những trường hợp khó khăn cần đến chúng.

Thủ kho miền Nam Quỹ MRVT cũng xin thay mặt Quỹ kêu gọi anh chị em có điều kiện hãy mở lòng hảo tâm, nếu có vũ khí gì ko dùng đến (phông, mút chất lượng còn dùng được) thì ủng hộ Quỹ để giúp đỡ những anh chị em lao động thu nhập thấp, gia đình kinh tế eo hẹp, các cháu SVHS nghèo khác trong cộng đồng bóng bàn; và mong anh chị em hãy vận động bạn bè cùng Mở Rộng Vòng Tay làm việc nghĩa trong môn thể thao mà mình yêu thích.

Bác út rãnh mai caphe cháu gửi,1 miếng magna,1mieng gai stiga

NTBB

Super Moderators
Bác út rãnh mai caphe cháu gửi,1 miếng magna,1mieng gai stiga

Xin thay mặt Quỹ và thay mặt cả ... cá nhân, chú xin cảm ơn hảo tâm của Huy Nexysahara. OK, mai hẹn nhau ở đâu và khi nào nhỉ? Chú làm ở gần ngã ba Kỳ Đồng vs Trần Quốc Thảo, tìm chỗ nào cho tiện cả 2 chú cháu nhá ! Thanks trước !

Nexysahara

Trung Sỹ
ChẮc o namky mai chú xong alo cháu nhé giỜ trƯa

xin thay mặt quỹ và thay mặt cả ... Cá nhân, chú xin cảm ơn hảo tâm của huy nexysahara. Ok, mai hẹn nhau ở đâu và khi nào nhỉ? Chú làm ở gần ngã ba kỳ Đồng vs trần quốc thảo, tìm chỗ nào cho tiện cả 2 chú cháu nhá ! Thanks trước !

mai chú cỨ alo cháu, giỜ trƯa nhé chú, Ăn cƠm trƯa

NTBB

Super Moderators
mai chú cỨ alo cháu, giỜ trƯa nhé chú, Ăn cƠm trƯa

Buổi trưa chú chỉ được nghỉ 1 tiếng thôi. 12h đến cq chú nha (169 Trần Quốc Thảo, Q3), chú cháu đi uống caphé. Ko ăn trưa đâu. Còn nếu cháu vẫn muốn "chiêu đãi" chú thì cho chú "xin" số kinh phí ăn trưa đó để góp ủng hộ giải diễn đàn - hihi, nghe có vẻ được đấy nhỉ (có khi lại được "kha khá" ấy chứ !)

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, TKMN nhận được gói rìa mút do Thắng ủn ủng hộ. Cảm ơn sự ủng hộ của Thắng ! Cảm ơn Olamultart đã chuyển giùm !

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, 19-11-2012, bạn Huy (nexysahara) ủng hộ Quỹ MRVT 1 miếng mút Stiga Magna TC II và 1 miếng gai công Stiga Royal (cùng màu đen), tuy đã qua sử dụng nhưng chất lượng còn khá ngon. (TKMN sẽ post hình sau)

Thay mặt Quỹ và nhân danh cá nhân, TKMN xin được cảm ơn hảo tâm của bạn Huy !

NTBB

Super Moderators
Sáng nay, TKMN nhận được 1 gói hàng gửi xách tay về từ USA, của 1 bạn tên là Sử gửi. Đó là một số rìa mút góp ủng hộ chương trình mút ghép MRVT.
Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân được cảm ơn hảo tâm và sự nhiệt tình của bạn Sử !
TKMN sẽ có hình sau.

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Chúc bạn thành công trong vai trò từ thiện để cùng chia sẽ với những hoàn cảnh khó khăn , hi vọng bạn sẽ là cầu nối với diễn đàn BB để tất cả mọi người cùng nhau chia sẽ, góp sức! Chúc bạn sức khỏe thành đạt và ko ngừng tập luyện môn thể thao " Bóng nhỏ, bóng nhẹ, bóng khỏe, bóng lăn ... và cả bóng dáng một hình ảnh nào trong cuộc đời mà bạn chẳng thể nào quên được.
THTQD./.

Bình luận từ Facebook