QOROS 2015 WTTC,26/4 - 03/55, Suzhou, China

bachikho

Đại Tá
@ketquadi: phần mềm xem tv của china nào vậy bác, thấy cái zhangyu.tv hay ở chỗ nó có nhiều server, cái này giật là nó auto chuyển cái khác, ghét mỗi cái ko full screen được trên android box thôi

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Cu Liang nay hinh nhu da tung thang cu Zhang thi phai
Liang Jing Kun với Shang Kun từng thắng Zhang Ji Ke ở giải VĐQG vừa rồi, Liang Jing Kun này đánh cây Viscaria, còn Shang Kun đánh cây Timo Boll Spirit, trận ZJK với LJK ngày mai sẽ rất hấp dẫn:D Mà mình xem phỏng vấn trên CCTV5 pác ấy nói đánh với Ma Long dễ đánh hơn đánh với Zhang Ji Ke

Last edited:

ketquadi

Thượng Tá

Rất nhìu sự lựa chọn cho bác.
@ketquadi: phần
mềm xem tv của china nào vậy bác, thấy cái zhangyu.tv hay ở chỗ nó có nhiều server, cái này giật là nó auto chuyển cái khác, ghét mỗi cái ko full screen được trên android box thôi

Attachments

486 KB · Đọc: 0
    1.5 MB · Đọc: 0
    662.7 KB · Đọc: 0

ketquadi

Thượng Tá
Bác này fan ZJK chắc roài. Hehehhe.
Liang Jing Kun với Shang Kun từng thắng Zhang Ji Ke ở giải VĐQG vừa rồi, Liang Jing Kun này đánh cây Viscaria, còn Shang Kun đánh cây Timo Boll Spirit, trận ZJK với LJK ngày mai sẽ rất hấp dẫn:D Mà mình xem phỏng vấn trên CCTV5 pác ấy nói đánh với Ma Long dễ đánh hơn đánh với Zhang Ji Ke

lion

Đại Tá
Loạt trận hôm nay đã kết thúc, vòng 32 sẽ bắt đầu từ ngày mai, em có một số nhận định
như sau, các bác cùng chém nhé.

Đôi nam trước vậy, tuy đánh đôi khó nói nhưng theo em cặp MORIZONO Masataka JPN/
OSHIMA Yuya JPN không thể làm gì được cặp XU Xin CHN/ ZHANG Jike, đơn giản vì bọn
này quá mạnh ;)

Em cũng có niềm tin sâu sắc rằng Cặp LEE Sangsu KOR/ SEO Hyundeok KOR sẽ loại cặp
MATSUMOTO Cazuo BRA / MONTEIRO Thiago BRA, tuy vị trí đơn trên BXH không cao =
cặp Xu Zhang nhưng khi ghép đôi thì không biết thế nào mà lần, bán kết sẽ là trận đấu
đáng để xem. Em tin đôi vào CK ở nhánh này sẽ giành chiến thắng chung cuộc.

Ở nửa kia, nhiều khả năng cặp JPN MATSUDAIRA Kenta/ NIWA Koki sẽ vào chơi trận BK
với cặp FAN Zhendong CHN/ ZHOU Yu CHN (em thích tuổi trẻ), đây cũng là trận cầu nảy
lửa, tuy JPN họ đánh đôi cũng hay nhưng đây là sân nhà nên có thể CK sẽ là trận đánh để
giải quyết nhu cầu nội bộ.

Ở nội dung đơn nam, Ma Long gần như chắc chắn gặp lại JOO Saehyuk KOR, với phong độ
cao và mục tiêu lớn, em tin tưởng Ma Long sẽ đi tiếp.

Ở nhóm Timo Boll, em tin tưởng với kinh nghiệm và kỹ thuật, Boll sẽ đi tiếp đến trận tứ kết
gặp Fan Zhen Dong. Tuy Boll không còn như trước và mặc dù Fan là thiếu niên anh hùng
nhưng em vẫn hi vọng Boll có thể lọt vào tận bán kết và dừng bước trước Ma Long.

Nhánh còn lại, Zhang JiKe sẽ loại đàn em để đi tiếp gặp rơ khó chịu SAMSONOV Vladimir,
GAO Ning SIN hay CHEN Weixing AUT dù ai có thắng cũng sẽ bị đo ván bởi MIZUTANI Jun,
hột giống số 5.

Và cuối cùng, em cho rằng Xu Xin lại giáp mặt Zhang JiKe một lần nữa tại trận bán kết 2,
không biết liệu Xu có đủ bản lĩnh và tự tin để vào chơi trận CK không chứ thằng cu Zhang
nó càng vào trong càng đánh chắc chắn và lì lợm.

Nếu Zhang JiKe vào CK, em tin Zhang JiKe sẽ san bằng kỷ lục VĐTG 3 lần của Wang LiQin,
còn nếu Xu Xin vào CK thì em cho rằng Ma Long sẽ lên ngôi.

Các trận của nữ thì không khó đoán lắm, vào bán kết thì chắc toàn loanh quanh Nhật, Trung
thôi. Còn đôi nam nữ thì em mong cặp JPN YOSHIMURA Maharu JPN/ ISHIKAWA Kasumi sẽ
vào chơi trận CK với cặp XU Xin CHN / 21 YANG Haeun KOR. Em hi vọng cặp JPN sẽ làm nên
một kỳ tích vì đã từ lâu JPN không có huy chương nào tại giải VĐTG.

aunhh

Đại Tá
Đúng là mình nhớ cái tên này, đã từng thắng cu Zhang. Hôm nay 3GMT bắt đầu đánh rồi thì phải.

aunhh

Đại Tá
Cu Otvcharov bị loại ở vòng 1/64 rồi. Tiếc nhỉ. Cu Rov phong độ không ổn định. Hình như có vợ rồi nó không ổn định. HIhi. Mấy cu China ổn định hơn chắc là do khi nào giải nghệ mới có vợ.:D

aunhh

Đại Tá
Tối qua xem lại trận đôi Nam Xu Xin Zhang Jike vs Ma Long Timo Boll hay quá. Cực hay. Bị dần 2-0 mà thắng ngược 4-0, công nhận chú HLV ruột của Zhang tài thật. Chú HLV chỉ đạo đôi Xu Zhang lật ngược tình thế.

Bình luận từ Facebook