Oldamultat - Lyon team D tham gia giải diễn đàn 2013

oldamultat

Trung Sỹ
==================================

Tất cả đội lyon cho mèo hỏi cậu Dũng thăng long trong ảnh của đội duy hưng có đánh trận vừa rồi không? Mèo được biết cậu này hiện đang đánh C cơ mà.

Tô Bá Dũng đánh hay lắm meoluoitmb nhé. Đánh đôi mà Kiếm thánh với Trâu cô độc đội Lyon đi 3 bát không hành luôn đấy.

Khen a thơ hay lại bảo e đi dìm

À mà nhân đây e cũng chính thức thông báo luôn là từ hôm nay a Gaoning đc điều chuyển từ bộ phận vật tư chất đốt sang làm phong trào văn nghệ thơ ca sáo nhị ...
Thông báo có hiệu lực kể từ 12h đêm hôm nay
_______________________________________________________________________________________KT Giám đốc
__________________________________________________________________________________________Lái xe
__________________________________________________________________________________________Biển 34

Ngay trong buổi tối ngày hôm qua , sau khi họp nóng, Lãnh đội đã quyết định chuyển em sang giữ chức Trưởng ban văn hóa của đội Lyon . Và để nói lời từ biệt chức vụ thần đèn em có mấy câu thơ tặng các cụ gọi là quà chia tay.
Hôm nay em lại đốt đèn,
Cả nhà không trách, động viên em nhiều.
Vấn lòng tự hỏi. Tại sao?,
Vì do phong độ, hay mình kém hơn.
Kém hơn thì phải cố lên,
Nếu là phong độ sẽ về lại thôi.
Lượt đi sắp kết thúc rồi,
Lượt về em hứa, là cây làm bàn./

kiếm thánh

Thượng Sỹ
Ngay trong buổi tối ngày hôm qua , sau khi họp nóng, Lãnh đội đã quyết định chuyển em sang giữ chức Trưởng ban văn hóa của đội Lyon . Và để nói lời từ biệt chức vụ thần đèn em có mấy câu thơ tặng các cụ gọi là quà chia tay.
Hôm nay em lại đốt đèn,
Cả nhà không trách, động viên em nhiều.
Vấn lòng tự hỏi. Tại sao?,
Vì do phong độ, hay mình kém hơn.
Kém hơn thì phải cố lên,
Nếu là phong độ sẽ về lại thôi.
Lượt về em hứa, là cây làm bàn./
e xin phép chỉnh sửa đôi chút nhé:

Hôm nay em lại đốt đèn,
Cả nhà cảm động lời nào nói đây?.
Đấm lòng tự hỏi. Tại sao?,
Vì do đèn đỏ, hay mình ngã cây.
ngã cây phải đứng dậy ngay,
Nếu là đèn đỏ sẽ về đèn xanh.
Lượt về em hứa, là cây đèn thần./
cả nhà xem bài thơ e chỉnh sửa với bài thơ của giao.ái đại hiệp xem bày nào hay?^^

Last edited:
Bác Gào Ning đc đặc cách phụ trách ban văn nghệ của lyon rồi cơ à, bác là thăng tiến hơi bị nhanh,đc c M ưu ái quá, ghen tị ghen tị ^^

sang làm công tác thơ vận thôi cụ ạ , bb thì hụt hơi rồi nhưng tâm hồn vẫn đang phơi phới như gái đôi mượi nên xin xỏ mãi lãnh đội mới phê duyệt đấy , mình về làm chân này cho nhàn mà lương lại cao hí hí chứ giữ chức trưởng ban đèn đuốc phức tạp lắm mà lại chẳng có màu mè gì

vietguider

Trung Sỹ
sang làm công tác thơ vận thôi cụ ạ , bb thì hụt hơi rồi nhưng tâm hồn vẫn đang phơi phới như gái đôi mượi nên xin xỏ mãi lãnh đội mới phê duyệt đấy , mình về làm chân này cho nhàn mà lương lại cao hí hí chứ giữ chức trưởng ban đèn đuốc phức tạp lắm mà lại chẳng có màu mè gì

Nộp đủ 3 bài chưa Gaoning.
Thông báo cả nhà là Gaoning đang xúc tiến cho ra lò Lyon ca.

Thanh Tùng

Trung Sỹ
haha ! thông báo với anh chị em toàn đội là em đã ổn định được bạn gái, yêu mình phải yêu cả những sở thích của mình rồi , nâng ly thôi nàoBia

vietguider

Trung Sỹ
haha ! thông báo với anh chị em toàn đội là em đã ổn định được bạn gái, yêu mình phải yêu cả những sở thích của mình rồi , nâng ly thôi nàoBia

Chúc mừng em, chúc 2 em đi được chặng đường dài. Cảm ơn vì đã chia sẻ những điều như thế này với Lyon.

oldamultat

Trung Sỹ
Vi vu sang bongbanvietnam.vn, thấy Drhongson post bài này, copy về đây cho anh em mình thưởng thức trong khi chờ thơ ca của Gaoning

Đừng tưởng cứ núi là cao
Cứ sông là chảy, cứ ao là tù
Đừng tưởng cứ dưới là ngu
Cứ trên là sáng cứ tu là hiền
Đừng tưởng cứ đẹp là tiên
Cứ nhiều là được cứ tiền là xong
Đừng tưởng không nói là câm
Không nghe là điếc không trông là mù
Đừng tưởng cứ trọc là sư
Cứ vâng là chịu cứ ừ là ngoan
Đừng tưởng có của đã sang
Cứ im lặng tưởng là vàng nguyên cây
Đừng tưởng cứ uống là say
Cứ chân là bước cứ tay là sờ
Đừng tưởng cứ đợi là chờ
Cứ âm là nhạc cứ thơ là vần
Đừng tưởng cứ mới là tân
Cứ hứa là chắc cứ ân là tình
Đừng tưởng cứ thấp là khinh
Cứ chùa là tĩnh cứ đình là to
Cứ già là hết hồ đồ
Cứ trẻ là chẳng âu lo buồn phiền
Đừng tưởng cứ quyết là nên
Cứ mạnh là thắng cứ mềm là thua
Dưa vàng đừng tưởng đã chua
Sấm rền đừng tưởng sắp mưa ngập trời
Khi vui đừng tưởng chỉ cười
Lúc buồn đừng tưởng chỉ ngồi khóc than

---ST---
(Thơ sưu tầm trên FB của Drhongson)

Hay quá bác DrSon ạ...Đừng tưởng, Đừng Tưởng, và Đừng tưởng....Mọi thứ mình cần phải nhìn nhận, cảm nhận và suy nghĩ cho kỹ, phân biệt cho kỹ, có thể mọi sự không tuân theo nguyên tắc thông thường mà mọi thứ đều có thể xảy ra mặt trái trong tính chất sự việc...Trong bóng bàn...

Đừng tưởng cứ thắng là kiêu
Cứ thua là nản, cứ hòa là vui..

(Cua 792001)

huydas

Đại Tá
Vi vu sang bongbanvietnam.vn, thấy Drhongson post bài này, copy về đây cho anh em mình thưởng thức trong khi chờ thơ ca của Gaoning

Đừng tưởng cứ núi là cao
Cứ sông là chảy, cứ ao là tù
Đừng tưởng cứ dưới là ngu
Cứ trên là sáng cứ tu là hiền
Đừng tưởng cứ đẹp là tiên
Cứ nhiều là được cứ tiền là xong
Đừng tưởng không nói là câm
Không nghe là điếc không trông là mù
Đừng tưởng cứ trọc là sư
Cứ vâng là chịu cứ ừ là ngoan
Đừng tưởng có của đã sang
Cứ im lặng tưởng là vàng nguyên cây
Đừng tưởng cứ uống là say
Cứ chân là bước cứ tay là sờ
Đừng tưởng cứ đợi là chờ
Cứ âm là nhạc cứ thơ là vần
Đừng tưởng cứ mới là tân
Cứ hứa là chắc cứ ân là tình
Đừng tưởng cứ thấp là khinh
Cứ chùa là tĩnh cứ đình là to
Cứ già là hết hồ đồ
Cứ trẻ là chẳng âu lo buồn phiền
Đừng tưởng cứ quyết là nên
Cứ mạnh là thắng cứ mềm là thua
Dưa vàng đừng tưởng đã chua
Sấm rền đừng tưởng sắp mưa ngập trời
Khi vui đừng tưởng chỉ cười
Lúc buồn đừng tưởng chỉ ngồi khóc than

---ST---
(Thơ sưu tầm trên FB của Drhongson)

Hay quá bác DrSon ạ...Đừng tưởng, Đừng Tưởng, và Đừng tưởng....Mọi thứ mình cần phải nhìn nhận, cảm nhận và suy nghĩ cho kỹ, phân biệt cho kỹ, có thể mọi sự không tuân theo nguyên tắc thông thường mà mọi thứ đều có thể xảy ra mặt trái trong tính chất sự việc...Trong bóng bàn...

Đừng tưởng cứ thắng là kiêu
Cứ thua là nản, cứ hòa là vui..

(Cua 792001)

Hay quá luôn đấy.....like 1 cái nào...hihi

XeLu3b@nh

Đại Tá
Anh e lyon dạo này trầm lắng quá, chắc sau 4 vòng đấu đã qua a e lyon đang đóng cửa luyện công để vòng sau trở lại lợi hại hơn xưa đây.

tonic

Thượng Sỹ
Anh e lyon dạo này trầm lắng quá, chắc sau 4 vòng đấu đã qua a e lyon đang đóng cửa luyện công để vòng sau trở lại lợi hại hơn xưa đây.

Anh em đang tích cực luyện tập để trở lại mạnh mẽ hơn đấy XeluBia

Biển 34

Trung Sỹ

Thì từ ngày a Giaoning chuyển công tác đó a, có vẻ như a Giaoning còn đang bỡ ngỡ với công việc mới.
Còn e thì vừa nghỉ hè xong, đang ở trên núi luyện cầu lông nên trên mấy ngày nay cũng ko đăng đàn đc :p

Bình luận từ Facebook