Ôi!!! Trọng lượng cốt chuẩn????

QuangHung

Đại Tá
thử theo thằng Mizutani xem. lúc đầu nó chơi MJ với 2 mặt 64, bjo thì 2 mặt 80. nhưng them mình thấy thì hồi nó chơi 2 mặt 64 có vẻ thắng nhiều hơn bjo.
thử theo thằng Mizutani xem. lúc đầu nó chơi MJ với 2 mặt 64, bjo thì 2 mặt 80. nhưng them mình thấy thì hồi nó chơi 2 mặt 64 có vẻ thắng nhiều hơn bjo.
OK bac ..the thi cu ten ma fang nhi..k bit ten 05 co on k ?

nanakizhang

Đại Tá
OK bac ..the thi cu ten ma fang nhi..k bit ten 05 co on k ?
05 không ổn lắm, cổ tay phải tốt tí không thì đánh dễ rúc lưới lắm bác ơi, mình đã trải nghiệm thực tế Jun + 05 rùi, khá thất vọng. Do bền mặt gỗ Jun hơi cứng nên kết hợp với mus mềm sẽ hợp hơn. Chút góp ý

docmaorg

Đại Tá
Thực ra cốt vợt nặng nhẹ trong tiêu chuẩn vài gram là điều có thể, nhưng cái quan trọng ở đây là khi cắt dán mút và cầm cây vợt cảm thấy cân bằng. Đó mới là điều quan trọng,
Có những cốt nhẹ dán mút vào nặng đầu lại thành khó đánh v....v.... Mọi khái niệm chỉ để tham khảo.

tuankhoai

Đại Tá
chơi dòng Stiga thì em thấy từ cốt nặng tới nhẹ khi dán mút thì đều nặng đầu hết:confused: BTY có mấy con Jun, Vis, ZJK ko thấy nặng đầu, nói chung dòng BTY cán thiết kế vuông vuông tí thì cầm cho cảm giác cân bằng.

Daoky09

Đại Tá
Em không quan tâm đến trọng lượng cốt quá nhiều (tất nhiên có quan tâm chút ạ),
nhưng em nghĩ tầm 85 - 90gr là hợp lý, nếu sát 90gr thì em dán 1 mặt nặng một
mặt nhẹ (thường là FH = Rakza7, BH = Coppa X1 Gold).

Nặng quá đánh mỏi tay, mất cảm giác, khó thực hiện nhiều động tác, còn nhẹ quá
thì cầm hơi hẫng, đánh bóng cảm giác thiếu thiếu tí lực, hơi bồng bềnh.

Cái từ "chuẩn" theo em nó tuy là một từ tương đối, nhưng nó có ý nghĩa rất quan
trọng giúp người chơi chọn được mút ghép vào để tổng thể trở thành một cây vợt
vừa đạt yêu cầu về trọng lượng và sự phối hợp với mút vợt.
Mình thích ý kiến của bạn! có thêm một sáng kiến nữa nhé Ví dụ mình chỉ chơi được combo từ 175g đến 180g, mà combo của mình là: SZLC 93g + Ten 80 + ten05 khoảng 94g +keo 3g bằng 190g. Bắt buộc mình phải chọn mút 1,7mm sẽ đạt được cả yêu cầu trọng lượng cả yêu cầu tính năng mặt vợt. xin mọi người cho ý kiến

phungducthang

Đại Tá
Mình thích ý kiến của bạn! có thêm một sáng kiến nữa nhé Ví dụ mình chỉ chơi được combo từ 175g đến 180g, mà combo của mình là: SZLC 93g + Ten 80 + ten05 khoảng 94g +keo 3g bằng 190g. Bắt buộc mình phải chọn mút 1,7mm sẽ đạt được cả yêu cầu trọng lượng cả yêu cầu tính năng mặt vợt. xin mọi người cho ý kiến
Để khống chế trọng lượng thì được bác ạ, nhưng tính năng thì không. Cùng là Tenergy nhưng 2,1 và 1,7 ly khác nhau khá nhiều.

Daoky09

Đại Tá
Để khống chế trọng lượng thì được bác ạ, nhưng tính năng thì không. Cùng là Tenergy nhưng 2,1 và 1,7 ly khác nhau khá nhiều.
Như vậy thì khó thật đấy, tuy nhiên theo suy nghĩ của mình thay mút 2,1 bằng mút 1,7 sẽ bị giảm độ nảy nhưng bù lại nó có thể phát huy độ nảy của cốt vợt nhiều hơn

phungducthang

Đại Tá
Như vậy thì khó thật đấy, tuy nhiên theo suy nghĩ của mình thay mút 2,1 bằng mút 1,7 sẽ bị giảm độ nảy nhưng bù lại nó có thể phát huy độ nảy của cốt vợt nhiều hơn
Nó phát huy tính năng của cốt thì đúng hơn là độ nảy bác ạ. Tuy nhiên nếu cốt của bác hơi nảy thì dùng 1,7 ly sẽ vừa nhẹ vừa gia tăng khả năng kiểm soát.
Bác mua được mặt Ten 1,7 rồi à, phải mua của Hoài Anh phobongban không?

Daoky09

Đại Tá
Nó phát huy tính năng của cốt thì đúng hơn là độ nảy bác ạ. Tuy nhiên nếu cốt của bác hơi nảy thì dùng 1,7 ly sẽ vừa nhẹ vừa gia tăng khả năng kiểm soát.
Bác mua được mặt Ten 1,7 rồi à, phải mua của Hoài Anh phobongban không?
Dúng đấy, bạn à! hình như ở VN mình mọi nghười không thích mút mỏng, chỉ quen dùng loại 2,1mm nên tấm mút Ten05 1,7mm đó để rất lâu rồi không ai mua nên vẫn còn, rất cảm ơn chú đã tư vấn

Bình luận từ Facebook