Nhờ tư vấn mua cốt vợt xài suốt đời

subin

Đại Tá
cây đó không đánh được suốt đời đâu .mình có cây này đánh được nhiều đời cơ ,cả đời con,đời cháu nữa ....:zingme52: cho bạn xem nó nhé
cây này luyện tập tốc độ và phản xạ đến cuối đời luôn nè

bachikho

Đại Tá
vãi, mới tập mà pri cb + baracuda + acuda, phải coi lại kiến thức của cô HLV kia rùi
theo tui làm 1 cốt ALL + mark V + sriver là hợp lý nhất cho người mới chơi

whoiam85

Trung Sỹ
Chào bác Thuan Nguyen,
Butterfly Wakaba 3000 vợt dán săn, giá ở shop 320k cho người mới tập chơi.
Vợt cũng nảy bóng và bám bóng cũng tốt, giá hợp lý. Người mới tập để làm quen cảm giác và có thể tập đũ các kỹ thuật. Khi nào bác cảm thấy thuần được nó, đã nghiên cứu thêm về bóng bán, cốt vợt, mặt vợt, lối đánh rồi thì hãy nghĩ đến mua 1 cây tốt hơn, hỗ trợ lực, tốc độ, xoáy nhiều hơn như những cây mà các bác ở trên đã tư vân Off , Off+, bla blla....
http://dungcubongban.vn/vot-bong-ban-dan-san/wakaba-3000

Mình cũng mới chơi tập được 2 tháng và vẫn đang sử dụng cây này. (mặc dù đã sắm 1 em TBS nhưng vẫn để đó ngắm cho đã chưa vội dán mặt như hình avatar).

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Mình cũng thấy không thể chơi 1 cây suốt đời. Mặc dù mình trình không cao, mình đây thay đổi vợt khoảng trên 10 cây rùi..........

Bạn nên hỏi người tập cho bạn ấy, vì phải biết lối đánh và động tác cơ bản của bạn như thế nào đã. Sau này nếu kỹ thuật tiến bộ hơn thì thay vợt là phương án tiếp theo.

Mình cũng chỉ khuyên là nếu đam mê bóng bàn, có điều kiện kinh tế 1 chút thì không nên mua vợt dán sẵn.......mua rồi thì sẽ muốn đập bể.........

D'Artagnan

Đại Uý
Mình có ý kiến thế này. Mình có xem qua một số trang như mytabletennis.net, ooakforum.com. Trên đấy họ post nhiều các collection của họ lắm. Mình thấy đa số các bộ sưu tập cốt của họ có ít nhất một dòng ALC của Butterfly như Viscaria, M. Maze, Timo Boll Spirit, Timo Boll ALC... Rất hiếm Sardius. Chứng tỏ ALC rất được ưa chuộng bởi số đông và có sức sống theo thời gian.

Vì vậy, nếu bạn muốn có một cây vợt lifetime, mình thấy nên bắt đầu với một cây ALC như Viscaria (hơi nặng một tí), TB Spirit...

8xOnline

Trung Uý
Ca này chắc bác phải nhờ sự tư vấn của chú Ca Sĩ Nam Cường thôi...hehehe...
Nói chơi vậy chứ, hiện thị trường có rất nhiều loại cốt rất khó lựa chọn 1 cây vừa hợp với mình vừa dùng lâu bền, bác cứ khuân 1 cây về chơi, không hợp thì rao bán mua cây khác, không hợp lại bán,...cứ thế khi nào vừa ý thì dừng lại. E thì em khuyên là dừng lại nhưng em chưa bao giờ làm được điều này...hihi...rong ruổi chán chê rồi lại quay về đúng cây đầu tiên mình đã đánh...hài phải k bác?

Cho_Ba_Ren

Trung Sỹ
Trước giờ em chưa hề đánh bóng bàn bao giờ, nhưng do cơ quan em tổ chức giải thi bóng bàn, em cũng đăng ký đánh cho vui rồi lại bắt đầu đam mê. Em tính đăng ký đi học bóng bàn, nhưng chưa biết nên mua loại vợt nào phù hợp với người mới chơi như em. Tính em thì chỉ muốn mua 1 cây xài hoài, chứ không thích đổi tới đổi luôn nên nhờ các bác tư vấn dùm em 1 cây tốt có thương hiệu và xài bền. Ngân sách thì em không quan tâm, miễn chất lượng là được.
Ban choi bb o day vay.co the noi ban la ngoui rat chung thuy do.thuc su minh chua thay ai choi bb ma chi dung mot loai cot choi mai

khanhcfc

Thượng Tá
em cũng hơi lớn tuổi rồi, nên chỉ muốn học bóng bàn để chơi đúng kỹ thuật và sau này đi đánh cho khỏe thôi, nên muốn các bác tư vấn 1 cây để em xài suốt, chứ không lại đổi vợt tới lui. Về giá cả thì em không tiếc tiền, thà mua 1 cây cho đáng đồng tiền, còn hơn là mua cây rẻ tiền rồi lại phải tốn tiền đổi cây khác. Em cũng không biết chỗ mua vợt có uy tín, nên các bác cho em địa chỉ để mua vợt luôn.

như thế này mới chuyên tâm được bạn ạ
lần trước mình cũng nghĩ như bạn bây giờ nó như thế này

Thành Danh

Thượng Sỹ
Chào bác Thuan Nguyen,
Butterfly Wakaba 3000 vợt dán săn, giá ở shop 320k cho người mới tập chơi.
Vợt cũng nảy bóng và bám bóng cũng tốt, giá hợp lý. Người mới tập để làm quen cảm giác và có thể tập đũ các kỹ thuật. Khi nào bác cảm thấy thuần được nó, đã nghiên cứu thêm về bóng bán, cốt vợt, mặt vợt, lối đánh rồi thì hãy nghĩ đến mua 1 cây tốt hơn, hỗ trợ lực, tốc độ, xoáy nhiều hơn như những cây mà các bác ở trên đã tư vân Off , Off+, bla blla....
http://dungcubongban.vn/vot-bong-ban-dan-san/wakaba-3000

Mình cũng mới chơi tập được 2 tháng và vẫn đang sử dụng cây này. (mặc dù đã sắm 1 em TBS nhưng vẫn để đó ngắm cho đã chưa vội dán mặt như hình avatar).
Neu vay chac bac cug biet timoboll 3000 nhi

Mark V

Đại Uý
Trước giờ em chưa hề đánh bóng bàn bao giờ, nhưng do cơ quan em tổ chức giải thi bóng bàn, em cũng đăng ký đánh cho vui rồi lại bắt đầu đam mê. Em tính đăng ký đi học bóng bàn, nhưng chưa biết nên mua loại vợt nào phù hợp với người mới chơi như em. Tính em thì chỉ muốn mua 1 cây xài hoài, chứ không thích đổi tới đổi luôn nên nhờ các bác tư vấn dùm em 1 cây tốt có thương hiệu và xài bền. Ngân sách thì em không quan tâm, miễn chất lượng là được.
Có gì mà phải nhức đầu
Bác ra shop to nhất phố, thấy em nào chân dài hợp ý là múc
Bây giờ mới là phần quan trọng tuyệt đối tuân thủ:
1 - Chỉ chơi bb ở nhà
2 - Tránh xa và càng xa càng tốt những nơi bố trí 2 bàn bóng bàn trở lên
3 - khi đọc xong topic này, bác xoá account và đừng vào diễn đàn này nữa.

Đơn giản

Bình luận từ Facebook