Nhờ tư vấn mặt cho cốt Liu Shiwen

Phương Dung

Đại Uý
Hôm nay lại phiền các bác trên diễn đàn, tư vấn giúp mình mặt nào chơi với cốt Liu Shiwen thì hợp.
Hiện mình có hai cái mặt Tàu là Tg3-60 (đang để đánh trái) và mặt H3-50 (đang dùng đánh fh). Mình còn dư 1 mặt stiga Calibra LT Spin nên đang phân vân chưa biết gắn mặt như nào cho hợp.

Theo mình tìm hiểu thì cốt Liu Shiwen hợp FH dùng mặt tàu, còn BH mình chưa biết nên dùng mặt nào nếu BH chỉ chặn - đẩy, gò nặng và đỡ giao bóng.
Thanks các bác đã tư vấn.

Thang2501

Thượng Sỹ
Hình như bạn P.D này là học trò của thầy Thuần - ngã 3 Bắc Nam - Thái Nguyên!
Tập ở đó chắc bạn biết Mr Thuỷ, Nguyên - Z159!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm nay lại phiền các bác trên diễn đàn, tư vấn giúp mình mặt nào chơi với cốt Liu Shiwen thì hợp.
Hiện mình có hai cái mặt Tàu là Tg3-60 (đang để đánh trái) và mặt H3-50 (đang dùng đánh fh). Mình còn dư 1 mặt stiga Calibra LT Spin nên đang phân vân chưa biết gắn mặt như nào cho hợp.

Theo mình tìm hiểu thì cốt Liu Shiwen hợp FH dùng mặt tàu, còn BH mình chưa biết nên dùng mặt nào nếu BH chỉ chặn - đẩy, gò nặng và đỡ giao bóng.
... BH chỉ chặn - đẩy, gò nặng và đỡ giao bóng ... theo mình tìm hiểu thì cốt Liu Shiwen hợp dùng mặt tàu

lamtq

Đại Tá

Fh H3 blue Nt, Bh 729 blue super market:D

Phương Dung

Đại Uý
@Phương Dung lập thớt bán mặt Tầu mới đủ combo chứ nhỉ ?
Hic bán cốt rồi còn đâu. Mặt tàu thì giờ vẫn còn h3-50 đánh FH, lại quay về cái máng lợn Yasaka Sweeper của bác @Trạng .... CÁ khen đợt lâu rồi đó.
Chắc trình kém ko control đc bóng nên hợp đánh cốt mềm, chậm thôi.
Đang thích cốt Dr Neubauer đây này, cốt gì mà 52gr ý, thấy khen kiểm soát tốt lắm.
Cây Liu Sw nhanh quá đối với mình.
Giờ đang băn khoăn chả biết đán mặt gì đây. Có khi bỏ bóng

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nó ko phải cốt 2 tốc độ, dòng def chắc cũng same same sweeper.
Nhưng thấy nhẹ quá nên mới ham, cốt mà có 52gr.
Giá od về đây thành 1tr7, cũng hơi đắt cho 1 cốt thuần gỗ phòng thủ
Dòng Bau này do cao thủ đánh gai trơn không ma sát lập ra, thành ra các cốt em nghĩ đều dựa trên kỹ thuật đánh gai bác ạ, nên suy nghĩ khi chơi mặt mút với dòng vợt Bau này

Trainee

Đại Tá
Nó ko phải cốt 2 tốc độ, dòng def chắc cũng same same sweeper.
Nhưng thấy nhẹ quá nên mới ham, cốt mà có 52gr.
Giá od về đây thành 1tr7, cũng hơi đắt cho 1 cốt thuần gỗ phòng thủ
Cốt nhẹ quá đánh 2 mặt mút sao được, tầm 75g (Photino, Aero, ...) là loại nhẹ lắm rồi!
Bạn cứ tìm cốt nhẹ mà không tìm hiểu kỹ tại sao, nguyên do thì chỉ phí tiền, chạy lòng vòng!
Chơi phòng thủ thì chơi hặn gai đi, chứ chơi mút mà lại nhăm nhăm chơi cốt nhẹ, đứng thủ thì là tập Thái Cực Quyền cho lành! ;)

Bình luận từ Facebook