Nhờ so sánh các loại innerforce với timo boll?

kechamchich

Binh Nhì
Có tiền+nghiện BTF=>đang muốn kiếm 1 em. Bác nào đã dùng 1 trong những loại này xin cho em review. Tiện đây em cũng xin hỏi là trong các dòng ULC, ZLC, ZLF thì dòng nào tốt nhất vì em thấy tốc độ cũng gần giống nhau. Em đánh công thủ toàn diện thì nên chơi em nào là phù hợp nhất?
Theo các bác nên chọn dòng innerforce hay timo boll?

dodung

Thượng Sỹ
Giời ôi. Có điều kiện, lại còn côgn thủ toàn diện thì cứ Boll ZLC mà múc bạn ah + thêm 2 em 05 FX nữa

dung.vima

Moderator
Mình thì chưa được đánh ZLC nên không biết tnao.
Nhưng nếu là công thủ toàn diện mình nghĩ TMB ALC là sự lựa chọn hoàn hảo. Cảm giác bóng cực chất.
Có điều FH bạn nên kết hợp với mút nảy để phát lực tốt hơn

cttuan

Moderator
Về cấu tạo, vị trí 5 lớp gỗ với 2 lớp hợp chất giữa TMB và Innerforce khác nhau. TMB gỗ - gỗ mỏng - hợp chất - gỗ mỏng; inner: gỗ - hợp chất - gỗ mỏng - gỗ mỏng (từ trong ra ngoài)

Coccon

Thượng Sỹ
Bạn cttuan cho mình hỏi, theo bạn, có phải Timoboll ALC sẽ có cảm giác của ALC nhiều hơn, còn Inerforce sẽ có cảm giác gỗ nhiều hơn?

meoluoitmb

Đại Tá
Có tiền+nghiện BTF=>đang muốn kiếm 1 em. Bác nào đã dùng 1 trong những loại này xin cho em review. Tiện đây em cũng xin hỏi là trong các dòng ULC, ZLC, ZLF thì dòng nào tốt nhất vì em thấy tốc độ cũng gần giống nhau. Em đánh công thủ toàn diện thì nên chơi em nào là phù hợp nhất?
Theo các bác nên chọn dòng innerforce hay timo boll?

nếu bạn đánh công thủ toàn diện thì nên chọn cây ZLC đi, nhưng cố mà thuần phục nó nhé. mình tin là sẽ hay.

cttuan

Moderator
Theo mô tả của BTY thì inner sẽ có tốc độ cao hơn, độ ổn định, khả nănng kiểm soát cũng cao hơn TMb cùng dòng 1 chút. Mình chưa đánh qua Inner ALC nên ko biết thế nào. Tuy nhiên, khi đánh dòng ZLC của 2 loại thì trình độ của mình không nhận ra được sự khác nhau. Chỉ có 1 điều, hìn dạng cán của dòng Inner khác hơn dòng TMB 1 chút, riêng cá nhân, tui thích cán của cây TMB hơn
Bạn cttuan cho mình hỏi, theo bạn, có phải Timoboll ALC sẽ có cảm giác của ALC nhiều hơn, còn Inerforce sẽ có cảm giác gỗ nhiều hơn?

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Em đã từng đánh thử 2 con này, và theo như nội dung topic bác viết. Em xin mạo muội nói nhỏ là... bác dùng 2 con này sẽ không thấy khác biệt gì đâu =))
Cho nên cứ lựa em nào đẹp đẹp thí cầm đánh cho nó oách, ALC hay ZLC thì sẽ cho cảm giác mềm hơn so với Tamca :D

chuhi

Binh Nhất
Mình từng đánh hai loại TMB alc & Inner alc , Nếu bạn đánh 10 bóng tấn công được 4 hoặc 3 bóng trở xuống, tấn công thiên về giật xoáy còn lại gò thì dùng Inner phù hợp hơn
Ngược lại dùng TMB alc hợp lý hơn trong trường hợp phân vân 2 loại này của BTF

Bình luận từ Facebook