Nhờ các bác tư vấn dùm em

MaiXuanViet

Moderator
Kính chào các Bác, em có vấn đề này mong Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn dùm em. Trong CLB em có anh chơi gai không có lót, em giật bóng sang, anh ấy chặn lại, khi em giật tiếp quả 2, 3 thì bóng thường rúc lưới, mấy ngày nay em thường phải nộp bia suốt. Lối đánh của em là giật phải sung. Vậy Bác nào em có kinh nghiệm xử lí thì tư vấn giúp em, và có thể hướng dẫn em cách giao bóng đối với loại gai này.
Em cảm ơn

Gai không lót thì chắc là gai thủ rồi.
Bạn giật là xoáy lên, ngta chặn gai thủ sẽ thành bóng xoáy xuống, giật tiếp rúc lưới là phải.
Thử giật 1 cái, nếu bị chặn thì gò nương bóng qua về gai (nương bóng chứ đừng bấm bóng) để gai trả lại là bóng lỏng không lực hoặc có chút xoáy lên, sau đó bạn đánh đều (như đang khởi động) về gai tiếp, nếu bị chặn tiếp thì lặp lại từ đầu. Nói chung mình nghĩ giật - gò nương - đánh đều - giật - gò nương - đánh đều...... cứ thế. Tại vì mình cũng oánh gai không lót và sợ nhất khi đối thủ sài bài này nên mình nghĩ bạn sài bài này sẽ hiệu quả. :D

xukaka

Đại Tá
Nói chung là nguyên lý đối phó thì dễ tìm, nhưng thực tế lại khác. Không phải lúc nào đối thủ cũng sử dụng GAI, có khi họ đánh mặt MÚT nên loạn xì ngầu...chỉ có HỌC HỌC VÀ HỌC NỮA thôi. Đến trình A-B,... thì quả nào giật cũng OK...:D:D:D lúc đó trình A cần gì nhìn ĐỐI THỦ đánh GAI hay MÚT nào, họ chỉ cần nhìn bóng, nghe tiếng cóc cóc là biết ngay. Bởi vì GẶP ĐỐI THỦ xoay vợt đổi mặt thì sao. Nói chung là HỌC THÔI..còn THUA là do mình dưới cơ PHẢI CHẤP NHẬN THÔI. Mình đây trình Z lèo tèo oánh thua hoài, nên mình BỎ BIA ra mua MỒ HÔI.

Hong Duc 82

Binh Nhất
Gai không lót thì chắc là gai thủ rồi.
Bạn giật là xoáy lên, ngta chặn gai thủ sẽ thành bóng xoáy xuống, giật tiếp rúc lưới là phải.
Thử giật 1 cái, nếu bị chặn thì gò nương bóng qua về gai (nương bóng chứ đừng bấm bóng) để gai trả lại là bóng lỏng không lực hoặc có chút xoáy lên, sau đó bạn đánh đều (như đang khởi động) về gai tiếp, nếu bị chặn tiếp thì lặp lại từ đầu. Nói chung mình nghĩ giật - gò nương - đánh đều - giật - gò nương - đánh đều...... cứ thế. Tại vì mình cũng oánh gai không lót và sợ nhất khi đối thủ sài bài này nên mình nghĩ bạn sài bài này sẽ hiệu quả. :D
Cảm ơn bạn rất nhiều

Bình luận từ Facebook