Ngực phải to hơn khi tập bóng bàn

Dan_Toc_Nung

Binh Nhì
Chả là e mới tập tẹ nghịch bóng bàn được 1 năm, e đánh tay phải, tự tập vớ vẩn thôi k có HLV hay thầy dạy các bác ạ. E cũng không để ý đến ngực, hum qua e soi gương mới thấy ngực phải to hơn hẳn. Xin các bác tư vấn giúp e làm thế nào để ngực 2bên của e bằng nhau ạ. Có phải khi đánh bóng ai cũng như thế k?

Tuancoi

Thượng Sỹ
Vô lý thế =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))) Bác nào vào giúp bạn ấy đi :zingme45:

tuannn

Đại Uý
Chả là e mới tập tẹ nghịch bóng bàn được 1 năm, e đánh tay phải, tự tập vớ vẩn thôi k có HLV hay thầy dạy các bác ạ. E cũng không để ý đến ngực, hum qua e soi gương mới thấy ngực phải to hơn hẳn. Xin các bác tư vấn giúp e làm thế nào để ngực 2bên của e bằng nhau ạ. Có phải khi đánh bóng ai cũng như thế k?

Nếu bạn bị như vậy thì cũng đơn giản thôi, chỗ bạn ko có phòng tập thể hình thì chắc là bạn biết chống đẩy chứ. Khi chống đẩy nên dồn thân người về phía bên tay trái.

thân,

hermesqn

Trung Uý
Nếu bạn bị như vậy thì cũng đơn giản thôi, chỗ bạn ko có phòng tập thể hình thì chắc là bạn biết chống đẩy chứ. Khi chống đẩy nên dồn thân người về phía bên tay trái.

thân,

Dư tay phải để làm việc khác, bác này nói có lí :zingme21:

tuannn

Đại Uý
Dư tay phải để làm việc khác, bác này nói có lí :zingme21:

Dư làm sao đc bác,hihi ý em nói là chống đẩy cơ bản thì cả 2 tay đều chống và đẩy người lên đều nhưng trường hợp của bạn Top thì trọng tâm cơ thể sẽ dồn bên tay trái nhiều hơn. Vì làm như vậy thì ngực bên trái sẽ phồng lên, bao giờ thấy tương ứng với bên phải thì dừng hoặc cứ tiếp tục...Chứ chống 1 tay trái thì cao thủ quá và nếu làm đc thì thật là tuyệt vời. khà khà.
- Nếu bạn nào cũng bị như thế mà có tạ thì sẽ đẩy bên trái nặng hơn bên phải 1 chút.

Dan_Toc_Nung

Binh Nhì
Thank các bác nhiều. E là boy thôi, trên bản e dạo này lại hứng chơi cái trò này cơ các bác ạ. hnay e làm thử rồi, khi chống đẩy tay phải e chống lên cái ghế cao khoảng 30cm, tay trái vẫn để dưới đất :D. Mới tập tý thôi mà tay trái đã đơ đơ rồi =))

Bình luận từ Facebook