nên dán mút vợt nào cho cốt tam ca 5000 SARDIUS ?

Apis

Thượng Sỹ
mình mới chơi nên nên mọi người tư vấn giúp mình . mình dán mút Yasaka thấy cứng mà nặng đầu lắm thực hiện các động tác ko đc linh hoạt nhất là quả trái tay ! mình muốn mút nào đó nhẹ một chút .mọi người ai biết hay dùng qua rồi giúp mình nhé .
Theo em bác có thể thử luôn 2 miếng hexer duro đánh được cả trái lẫn phải.
Thân.

Phương Dung

Đại Uý
Trc mình dùng Sardius mặt phải dán 05fx thấy đánh ổn định, bám bóng và an toàn. Trái bạn dán acuda s3 cũng đc,tớ đang đánh trai bằng mặt này, rẻ mà cũng thấy chặn đẩy an toàn, ko nhất thiết cứ phải Ten đâu bạn ạ, mới chơi ko giữ đc mặt nhanh rách phí đi, mặt Ten lại đắt. Rất nhiều mặt có thoog số tương tự mà giá rẻ hơn nhiều.
Nhưng mới tập chơi mà dùng sardius sợ mất tgian tập lâu, vì cốt đó nảy và cứng lắm, trình còi khó kiểm soát.
Bạn mới chơi sao ko thử cốt gỗ mềm, control cao cứ đánh vào bàn cho an toàn đã, còn để tập động tác.
Tớ trc cũng ko biết toàn tìm cốt carbon off+ để tập, sau hơn 1 năm thấy ko tiến triển mấy mặc dù tập khá chăm chỉ, trình nhỉnh hơn chút ít thôi nên giờ tớ nghe các bác trên diễn đàn dùng cốt thuần gỗ, chậm nhưng control cao để tập cho thuần thục đã. Khi nào cảm giác bóng tốt thì mình nâng đời nên cốt có speed và độ cứng cao hơn cũng đc.
Tớ chém vậy thôi chứ đánh cực kém

southernsun

Binh Nhì
Em dùng sardius tem đồng fh ten 05 bh accuda s1, em càng trái tốt hơn càng phải, cú giật trái tầm chấp em 2 3 banh là không có cửa đỡ. E cắt và đỡ giao bóng hơi yếu nên mới bị chấp, toàn bị thua giao bóng ko à. Haiz. Em kị nhất cắt gọt, mít với sầu riêng (gai) chứ vào cứ ào ào với em là em tiễn đi nhanh lắm.

behaviour

Binh Nhất
mình mới chơi nên nên mọi người tư vấn giúp mình . mình dán mút Yasaka thấy cứng mà nặng đầu lắm thực hiện các động tác ko đc linh hoạt nhất là quả trái tay ! mình muốn mút nào đó nhẹ một chút .mọi người ai biết hay dùng qua rồi giúp mình nhé .
dán stiga phối với sadirus thì nhất quả đất

Phương Dung

Đại Uý
mình cũng xài sar cứ đổi mặt mãi mà chưa được mặt nào ưng ý , chỉ còn cách đổi người cầm vợt là tốt nhất , hu hu
Bạn dán thử hai mặt calibra Sound của stiga xem. Mặt Sound mềm và nhẹ, nên giật bóng với vợt nảy vag cứng như Sar tớ thấy ổn , bóng dễ kiểm soát hơn. Hai mặt sound lại rất nhẹ, có lẽ là nhẹ nhất trong các loại mặt nên cũng giuso giảm trọng lượng của combo vì Sar thường khá nặng, tầm 90-95gr rồi.

Bình luận từ Facebook