Nên chọn Clipper CR, Ovtcharov Carbon speed hay Stradivarius ?

datcuber

Binh Nhì
E chơi bóng bàn được hơn nửa năm, trình còn còi, e thích lối đánh công. Đang muốn mua 1 con hợp với lối đánh, các bác tư vấn giúp e ạ. E xin chân thành cảm ơn !

thuanlacsg

Đại Tá
E chơi bóng bàn được hơn nửa năm, trình còn còi, e thích lối đánh công. Đang muốn mua 1 con hợp với lối đánh, các bác tư vấn giúp e ạ. E xin chân thành cảm ơn !
Hãng Cornilleau của Pháp có cây vợt GATIEN PURE cũng đáng để bạn phải quan tâm đấy.
Cấu tạo : 15 lớp (13 gỗ + 2 carbon)
Trọng lượng : ~ 88gr trở lên

Vdv Đoàn Kiến Quốc sau khi test Cốt Vợt này + 2 Măt TARGET 42.5 và 45 đa quyết đinh mua cho các VDV tuyển Trẻ Khánh Hoà sử dụng.

Giá cốt : 2trieu350k
TarGet : 950k / mặt

Các tính năng mời bạn vào mục PingPong Coffee Shop HNT để tham khảo.
Thân.

datcuber

Binh Nhì
Hãng Cornilleau của Pháp có cây vợt GATIEN PURE cũng đáng để bạn phải quan tâm đấy.
Cấu tạo : 15 lớp (13 gỗ + 2 carbon)
Trọng lượng : ~ 88gr trở lên

Vdv Đoàn Kiến Quốc sau khi test Cốt Vợt này + 2 Măt TARGET 42.5 và 45 đa quyết đinh mua cho các VDV tuyển Trẻ Khánh Hoà sử dụng.

Giá cốt : 2trieu350k
TarGet : 950k / mặt

Các tính năng mời bạn vào mục PingPong Coffee Shop HNT để tham khảo.
Thân.

View attachment 19622
cảm ơn bác nhé

ngtrantoan

Đại Tá
nửa năm thì chưa hình thành lối đánh đâu, mua cây CR hợp với kinh tế của bác đó haha, ngon bổ rẻ :D:D:D, cây Donic cũng ngon nhưng cây đó hình như ít ng đánh , còn cây của xiom thì mình k biết haha :D:D:D

Ma_Wenge

Đại Uý
Trình mình cũng còi nhưng mạnh dạn đề xuất với bạn: nếu kinh tế eo hẹp thì PG7 là một chọn lựa xuất sắc! Donic Ovcharov cũng khá nhưng mặt hơi to, cán cũng to và nặng cốt, khó xoay trở trên bàn. CR thì không để lại cho mình ấn tượng gì cả! XIOM mình chưa chơi nên k biết! nếu chọn Pg7, bạn tìm trên chợ 2 miếng Siver hoặc Mark V là luyện cơ bản oke luôn mà giá cả combo chưa đến 1.5tr. Chào bạn!
À, mà k phải tui chê CR nhé! Nhưng so giá tiền thì PG7 ưu thế hơn rất nhiều!

Last edited:

TrungcanCH

Trung Uý
cây Donic mình đã đánh: theo mình bắn bóng, cán cầm dễ, không kén người chơi (hợp với lối tấn công). Cây Xiom mình cũng được chơi qua: mềm, dễ đánh và kiểm soát tốt (hợp với giật bóng nhiều điểm, thiên về lối thủ).giá 2 cây tiền ngang nhau, đấy là một vài cảm nhận của riêng mình.hjhj

datcuber

Binh Nhì
nửa năm thì chưa hình thành lối đánh đâu, mua cây CR hợp với kinh tế của bác đó haha, ngon bổ rẻ :D:D:D, cây Donic cũng ngon nhưng cây đó hình như ít ng đánh , còn cây của xiom thì mình k biết haha :D:D:D
e cảm ơn bác, cầm cây Clipper cr này giật bóng cảm giác tnao ạ, mng bảo cầm cây này thì dễ xoay sở. Tiện hỏi luôn bác là nên kết hợp vs mặt nào thì ngon ạ ( kinh tế e eo hẹp nha ) :rolleyes::rolleyes:

datcuber

Binh Nhì
Trình mình cũng còi nhưng mạnh dạn đề xuất với bạn: nếu kinh tế eo hẹp thì PG7 là một chọn lựa xuất sắc! Donic Ovcharov cũng khá nhưng mặt hơi to, cán cũng to và nặng cốt, khó xoay trở trên bàn. CR thì không để lại cho mình ấn tượng gì cả! XIOM mình chưa chơi nên k biết! nếu chọn Pg7, bạn tìm trên chợ 2 miếng Siver hoặc Mark V là luyện cơ bản oke luôn mà giá cả combo chưa đến 1.5tr. Chào bạn!
À, mà k phải tui chê CR nhé! Nhưng so giá tiền thì PG7 ưu thế hơn rất nhiều!
Cảm ơn lời khuyên của bác ạ, e thì có vẻ thiên về clipper cr, thấy nhiều người khen lắm

datcuber

Binh Nhì
cây Donic mình đã đánh: theo mình bắn bóng, cán cầm dễ, không kén người chơi (hợp với lối tấn công). Cây Xiom mình cũng được chơi qua: mềm, dễ đánh và kiểm soát tốt (hợp với giật bóng nhiều điểm, thiên về lối thủ).giá 2 cây tiền ngang nhau, đấy là một vài cảm nhận của riêng mình.hjhj
Cảm ơn lời khuyên của bạn. Nhưng mình giật chưa tròn, cầm cây ovt này đánh liệu có hỏng tay ko =))

AndroCS7

Đại Tá
1 vote cho Stradivarius của Xiom. Đây là 1 cây vợt khá hay và dễ sử dụng cho cả ng tập chơi và ng đánh nâng cao với giá cả hợp lý :D

ngtrantoan

Đại Tá
e cảm ơn bác, cầm cây Clipper cr này giật bóng cảm giác tnao ạ, mng bảo cầm cây này thì dễ xoay sở. Tiện hỏi luôn bác là nên kết hợp vs mặt nào thì ngon ạ ( kinh tế e eo hẹp nha ) :rolleyes::rolleyes:
Cây CR thì nhiều ng chơi lắm và phù hợp với ng ít tiền,.Nếu chơi mà k hợp bán lại còn có ng mua,chứ 2 cây Donic và Xiom chắc ít ng mua.Cân CR này 7 lớp gỗ nên đòi hỏi ng chơi phải có lực tay 1 tí, ít tiền mà chất lượng thì nên chọn mút donic acuda hoặc baracuda vì 2 dòng này k kén vợt, k thì mua miếng yasaka mark V cũng ok lắm. Có thể check giá ở các trang web.
Trình độ của bạn mới tập chơi thì đừng quan tâm đến mấy cái thông số giật bóng nhanh hay chậm, hay gì gì khác vì nó còn phụ thuộc vào kỹ thuật giựt của bạn. Kinh tế eo hẹp và muốn có cây vợt phù hợp với mình thì CR là lựa chọn Tốt,cây PG7 cũng ngon nhưng nghe nói lực đánh của bạn phải mạnh thì nên mua. Cây PG7 Malong từng đánh đó bác,còn CR thì Gao Ning chơi cây đó chắc cũng 5-6năm rùi

Last edited:

newboyhn

Trung Sỹ
Bạn chọn em CLIPER CR ,hoặc stravadius
Mình có thể tư vấn thêm em TREIBER K giá 1tr950 k với tốc độ : 8,6 ( vừa phải) ,kiểm soát : 9,9 ! với độ kiểm soát cao nhất trong các dòng cốt bây giờ sẽ giúp bạn phát huy và đỡ phải đổi cốt

Bình luận từ Facebook