Mua vợt cho trẻ em tập chơi bóng bàn.

Chào các bác! Tình hình là hè này em cho thằng cu 10 tuổi đi học bóng bàn. Em đang phân vân không biết cho nó chơi cây vợt nào để phù hợp với trẻ em bắt đầu tập đánh. Ở nhà cũng có một số cây như timo boll alc, viscaria, treiber k, treiber q nhưng không biết nó chơi được không? Em định mua vợt 729 dán sẵn, bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với. Cảm ơn!
Mình nghĩ bạn nên cho cháu tập Viscaria vì tay cầm nhỏ, hợp trẻ em. Ngoài ra cây này tốc độ không cao, dễ đánh vào bàn, ổn định thuộc loại bậc nhất, dễ tập cả trái lẫn phải. Vợt dễ đánh vào bàn đảm bảo thời lượng chạm bóng cao hơn, chất lượng buổi tập cao hơn, giúp con bạn có nhiều khả năng phát triển hơn.

Nghé Ọ

Thượng Tá
Thời gian học bao nhiêu buổi/tuần, bao nhiêu giờ/buổi thì mình chưa hỏi rõ được vì thầy cũng chưa sắp xếp thời gian cụ thể.
Mai mốt có cu con em cũng cho nó tập cho khỏe người. CŨng chẳng cần thi đấu chi ráo, chơi cho vui cửa vui nhà

dungatvt

Thượng Tá
Mai mốt có cu con em cũng cho nó tập cho khỏe người. CŨng chẳng cần thi đấu chi ráo, chơi cho vui cửa vui nhà
Cu con bạn nó thích bóng bàn không? Thằng con mình nó không thích, dụ mãi nó mới chịu học nhưng hình như không vui lắm! Hy vọng vào học gặp bạn bè nó sẽ thích.

dungatvt

Thượng Tá
Mình nghĩ bạn nên cho cháu tập Viscaria vì tay cầm nhỏ, hợp trẻ em. Ngoài ra cây này tốc độ không cao, dễ đánh vào bàn, ổn định thuộc loại bậc nhất, dễ tập cả trái lẫn phải. Vợt dễ đánh vào bàn đảm bảo thời lượng chạm bóng cao hơn, chất lượng buổi tập cao hơn, giúp con bạn có nhiều khả năng phát triển hơn.
Viscaria chơi mặt mềm yinhe 9000E được không ạ?

Trainee

Đại Tá
Cu con bạn nó thích bóng bàn không? Thằng con mình nó không thích, dụ mãi nó mới chịu học nhưng hình như không vui lắm! Hy vọng vào học gặp bạn bè nó sẽ thích.
Cu nhà Nghé thì thích bóng bàn, nhưng con thì không biết, vì giờ nó còn đang nằm ở bờ tre, gốc chuối hay khách sạn, nhà nghỉ nào đó bác ợ! :D

Trainee

Đại Tá
Thôi anh ơi, đương nhiên là người ta bảo được, vì là họ bán hàng, ... mà vì nó đúng là đánh cũng được được.
Nhưng anh đã tính cho nó đi học thì dán mặt theo dòng Nhật, Đức nó tập. 2 mặt Pilot con nhà anh vừa tập vừa phá cũng 2 năm không sao.

Nghé Ọ

Thượng Tá
Chưa có bb anh ơi, nhưng không tập thì tập nó sẽ khoái có gì đâu. E thấy môn này ít chấn thương, khéo léo mà vận động toàn thân nên khoái đó a @dungatvt

Trainee

Đại Tá
Chưa có bb anh ơi, nhưng không tập thì tập nó sẽ khoái có gì đâu. E thấy môn này ít chấn thương, khéo léo mà vận động toàn thân nên khoái đó a @dungatvt
Oài toàn thân cơ à. Thế mà anh cứ đi tập bóng bàn là có chỗ phải nịt chặt nó lại, không cho nó vận động. Chà, thế này có khi phải xem xét lại, mai mốt phải thả rông hết ra cho khoái à!?

Về mặt bạn chọn mặt nào mềm, mỏng một chút, tầm 1,9-2,0mm là vừa vì cháu mới học, chỉ tập các kỹ thuật sát bàn, không cần mặt nảy quá. Mặt mỏng hơn 1 chút cũng làm vợt nhẹ hơn, đỡ bị mỏi tay hơn. 9000E cũng được, Pilot cũng được, Acuda S3, Rakza 7 Soft, Blitz Soft cũng được, miễn là tìm được bản 1,9-2,0mm. Mình thì nghĩ nên chọn dòng mặt bọt khí sẽ hay hơn khi tập giật vì độ cắn xoáy đa phần cao hơn. Điều này là cần thiết vì bóng đang điều chỉnh to lên, tạo xoáy bóng sẽ tốt hơn nếu dùng dòng mặt bọt khí.

dotuantien

Binh Nhì
Chào các bác! Tình hình là hè này em cho thằng cu 10 tuổi đi học bóng bàn. Em đang phân vân không biết cho nó chơi cây vợt nào để phù hợp với trẻ em bắt đầu tập đánh. Ở nhà cũng có một số cây như timo boll alc, viscaria, treiber k, treiber q nhưng không biết nó chơi được không? Em định mua vợt 729 dán sẵn, bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với. Cảm ơn!
mới đánh thì tìm cốt nào k cacbon mà tập

Ma_Wenge

Đại Uý
Bạn không cần phải lăn tăn gì cả, cứ đưa các cây vợt bạn có ra cho con bạn lựa chọn, cu cậu thích cây nào thì cho nó cây đó. Mình cũng thế, con nó thích cây nào cho nó luôn coi như đó là cây kiếm mà đầu tiên bước vào môn bóng bàn, và nó cũng thích thế và chắc chắn với bạn rằng sau vài tháng cây vợt nhìn giống như cây quạt rách te tua, bầm dập. Còn nếu mua mới thì theo mình là chọn cây vợt gỗ có trọng lượng tương đối nhẹ như GALAXY YIN-HE; Nitaku... dán mặt vợt cũ tương đối còn tốt vào cho con nó tập, nó cũng giống như mình cầm cây vợt chuẩn thì khi tập bóng sẽ tốt hơn nhiều so với cây vợt dán sẵn.

Mình có cây Sar và CR, mua một cây Pg9 đang trên đường về! Dụ đứa con quá chừng mà nó không thích món này! Chắc phải làm thử theo ý bạn! Quăng ra 3 cây coi nó chọn cây nào!!! Chỉ ngại nó chụp cây Sardius thì buồn! :D

nhtcntt

Trung Sỹ
hehe thật ra các nhóc tỳ khi phụ huynh chúng ta đề nghị cho đi học bóng bàn chúng nó đều lắc đầu, con không thích môn này, không chơi môn này vân vân và vân vân, bắt chúng đi học là đều rất khó, càng để nó lớn thì việc yêu cầu nó đi học càng khó hơn. Con mình cũng thế đề nghị đi học thì nó lắc ngay không đi, thế là vai trò làm bố nổi lên mày có đi không, vợ nhìn qua bảo ông có học thì đi để thằng nhóc ở nhà cho tui thế là muồn êm chuyện thì tắt đài kiếm kế sách khác thôi

Trắng Đen

Thượng Tá
Vợt Hà nội - đường sắt Việt Nam 60k. Bao ngon. Lựa nguyên lô lấy cây hình thức đẹp, mút đừng mềm quá (không hiểu sao lại có nhiều lô khác nhau có cây cán sơn PU cây ko, mút mềm dầy và mút cứng trung bình)
Em trao đổi thật sự nghiêm túc đấy nhé.

Bình luận từ Facebook