Một bạn bóng bàn bị bệnh HIỂM NGHÈO

Drhongson

Đại Tá
Các bạn ơi , bạn Bảo pr ( Bảo Phan Rang ) , một thành viên dễ mến , sôi nổi của diễn đàn ,
một đấu thủ hăng hái bậc nhất của mọi giải đấu khắp các tỉnh thành ... đã bị bệnh Ung Thư Hạch
giai đoạn di căn và Xơ Gan Nặng và đang
NẰM ĐIỀU TRỊ TẠI KHOA HUYẾT HỌC _ LẦU 1 _ BV CHỢ RẪY

Từ 1 thanh niên khỏe mạnh hoạt bát là thế , vậy mà bây giờ Bảo pr bị xuống sức rất nhanh ,
bụng chướng to , thân hình gầy teo , suy kiệt nhìn thật thương cảm .
Bảo pr là 1 sinh viên từ Miền Trung vào Sài gòn trọ học (Sv Dai học Giao thông vận tải ),
nay bị bệnh HIỂM NGHÈO , phải nằm viện điều trị lâu dài , phải nghỉ ngang việc học hành ,
gia cảnh nhà Bảo pr cũng neo người .
Vậy mình xin báo tin này để anh chị em cùng biết để tiện vào bệnh viện Chợ Rẫy thăm Bảo pr nhé .

Red Arc

Đại Tá
Hôm nay mới đọc tin này, thực sự ngỡ ngàng và có gì đó như nghẹn lại. Mới gặp em nó cách đây vài tuần tại Lôi đài Migati, vậy mà....

Drhongson

Đại Tá
Cả ba má của Bảo phải bỏ nhà cho bé út coi rồi vô bv Chợ Rẫy chăm sóc cho Bảo , anh chị em mình cùng thu xếp vô thăm ấm lòng Bảo nhé .

fbi

Administrator
...chỉ biết cầu mong cho em vượt qua được cơn bạo bệnh này! Tối qua được tin tình trạng em như thế lòng anh quặn đau...một thằng em đáng mếm!!! Cố lên em nhé!!!!

longo

Trung Sỹ
ôi trời....nghe hết cả hồn...chúc chú mau khỏe ...anh đang đau chân quá...chắc ko lên thăm dc rồi....may mắn..may mắn nhé chú

szlc

Thượng Tá
Cầu mong bạn bình an..... dù biết trước khó tránh số phận, nhưng vẫn cảm thấy rất buồn.... Chia sẻ với bạn và gia đình!

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Thật bất ngờ ,o biết nói gì hơn chúc cháu bằng nghị lực như khi dánh bóng bàn cùng với sự chăm sóc của gia dình cùng sự dộng viên của AE bạn bè sẽ vượt qua bạo bệnh này

Drhongson

Đại Tá
Qua nay có thật nhiều những lời thăm hỏi qua FB , DIỆN THOẠI ... từ anh chị em khắp nơi
gởi tới BẢO Pr lời thăm hỏi ân cần , ai ai cũng mong Bảo Pr mau khỏi bệnh .
Có nhiều bạn có nhã ý muốn mở đợt quyên góp ủng hộ kinh phí giúp Bảo dưỡng bệnh ...
Mình đã có trao đổi với BA MẸ của Bảo , ý của gia đình là hiện giờ cần nhứt là anh chị em thăm hỏi động viên Bảo lạc quan yên tâm trị bệnh , gia đình đang còn cố gắng tự lực , đến khi nào gia đình thấy đuối và cần sự giúp đỡ thì sẽ báo cho mình hay để mình báo tin lại cùng anh em .

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Chẳng quen, chẳng biết nhưng đọc tin này vẫn thấy có cái gì đó rất buồn. Chúc cho bạn tai qua, nạn khỏi.

NTBB

Super Moderators
Thật buồn khi nghe những tin như thế này ! Cháu Bảo luôn vui vẻ, nhiệt tình, và rất đáng mến. Cháu tham gia giải Gà từ những lần đầu và thể hiện có rất nhiều triển vọng. Thực tế sau đó Bảo lên tay rất nhanh và tham gia nhiều giải, đánh ngang ngửa với nhiều cao thủ hạng B khác.
Thật không biết nói gì. Chỉ cầu mong cho cháu tai qua nạn khỏi, kiên cường chống lại căn bệnh quái ác này và trở lại với BB!

Bác Sơn có thể làm chủ xị để kêu gọi ACE diễn đàn mỗi người 1 chút để phụ giúp gia đình cháu Bảo. Ai cũng biết, chữa trị căn bệnh này cực kỳ tốn kém và mệt mỏi. Chuyện giúp được nhiều hay ít chúng ta ko nói trước được, nhưng quan trọng lúc này là tình cảm của đồng đội, của ace BB sẽ là sự động viên rất lớn đối với cháu và gia đình.

Mình sẽ tham gia là 1 đầu mối thu nhận những đóng góp ủng hộ của anh chị em khi chúng ta phát động.

Drhongson

Đại Tá
Bac Son Nhan Tai khoan Dia chi, Hinh Anh nhe.

Mình đã bàn bạc với ba mẹ Bảo, gia đình sẽ cố gắng vượt qua giai đoạn đầu ,
khi nào vượt quá sức chịu đựng thì gia đình sẽ báo lại để anh em mình chia sẻ .
Hiện tại anh em hảo hữu cùng nhau đến thăm Bảo , mang theo sữa cho BẢO uống chút chút bồi dưỡng là Bảo vui rồi .

Bình luận từ Facebook