Toàn quốc Mong ae bongban cho xin ít ý kiến.

potay_87

Đại Tá
Để triển khai phương án này sẽ có 1 số vấn đề sau:
1, Thời gian: cái này thì e cũng rảnh vì công việc của e là bận theo mùa là chính.
2, Định giá cốt khi bị chém hay tước mặt gỗ thì e nghĩ nên post ảnh lên đây cho ae cho ý kiến:
+ Nặng thì khách phải lấy luôn (trường hợp này xảy ra khi khách cố tình làm thôi chứ người dùng bình thường chả ai làm thế).
+ Nhẹ thì tùy theo mức độ hư hại của cốt để tính giá.
Trước mỗi lần cho khách thuê thì e sẽ chụp lại ảnh sau này nếu khách có chém bàn hay tước gỗ còn có cái làm chứng. Hoặc e cho 1 lớp I-sure chống tước gỗ lên bề mặt cốt là ok luôn.
E sẽ up thường xuyên tình trạng cốt trên topic để ae đc biết trước khi thuê.
Ví dụ: khách trước đã chém bao nhiêu phát, chém ở vị trí nào...
3, Giá thì theo e để phân biệt cốt cao, cốt thấp thì:
- Các sản phẩm giá dưới 1tr thì phí thuê là 50k/lần thuê
- Các sản phẩm giá trên 1tr thì phí thuê là 100k/lần thuê
Việc để giá khác nhau để tránh tình trạng chỉ thuê cốt cao ko thuê cốt thấp.
Các cốt giá trị cao hơn để làm 1 thời gian xem thế nào đã rồi e mới tính tiếp.
4, Thời gian thuê thì cứ cho thoải mái là 7 ngày đi.
Xa thì trong miền Nam ship mất 2 ngày, xong cốt đến nơi khách đánh 5 ngày thì ship trả e để cho khách khác thuê tiếp.
Thực ra số ngày thuê không quan trọng, quan trọng là người chơi giữ gìn cốt thôi chứ e có đặt lời lãi j việc cho thuê cốt để tính chi ly từng ngày đâu.

Phuc nguyen

Binh Nhất
Du dinh qua hay.theo minh ban nên cho ngưuoi nào quen su dung truoc dã.sau khi quen roi ban cho nguoi la. Ý tuong của bạn tuyet voi.that ra tien thue cot như thế là rẻ rồi.mua cây mới thử lổ nhiều hơn nữa.

tosiosHD

Đại Tá
Trân trọng ý tưởng của e nhưng a nhớ trước khi e nêu ra ý tưởng này thì cũng đã có mem trên diễn đàn đề xướng rồi nhưng suy cho cùng thực hiện được là cực cực kỳ khó nếu như không muốn nói là bất khả thi.
Ý tưởng của bạn chủ topic hay bác ạ. Chúc bạn đó thực hiện được ý tưởng đó để anh em có nhiều cơ hội trải nghiệm!
Nhưng theo mình, chủ topic nên tập trung mua 1 số cái cốt giá trị cao sẽ khả thi hơn, vì mình đoán anh em đôi khi cũng muốn thử cái cốt giá trị cao xem nó thế nào, trong khi mua mới thì vô cùng đắt đỏ. Mua mấy cái cốt dưới 1tr thì ít người thuê trải nghiệm lắm.
Đôi điều chia sẻ với chủ topic!

huymdt

Thượng Tá
Để triển khai phương án này sẽ có 1 số vấn đề sau:
1, Thời gian: cái này thì e cũng rảnh vì công việc của e là bận theo mùa là chính.
2, Định giá cốt khi bị chém hay tước mặt gỗ thì e nghĩ nên post ảnh lên đây cho ae cho ý kiến:
+ Nặng thì khách phải lấy luôn (trường hợp này xảy ra khi khách cố tình làm thôi chứ người dùng bình thường chả ai làm thế).
+ Nhẹ thì tùy theo mức độ hư hại của cốt để tính giá.
Trước mỗi lần cho khách thuê thì e sẽ chụp lại ảnh sau này nếu khách có chém bàn hay tước gỗ còn có cái làm chứng. Hoặc e cho 1 lớp I-sure chống tước gỗ lên bề mặt cốt là ok luôn.
E sẽ up thường xuyên tình trạng cốt trên topic để ae đc biết trước khi thuê.
Ví dụ: khách trước đã chém bao nhiêu phát, chém ở vị trí nào...
3, Giá thì theo e để phân biệt cốt cao, cốt thấp thì:
- Các sản phẩm giá dưới 1tr thì phí thuê là 50k/lần thuê
- Các sản phẩm giá trên 1tr thì phí thuê là 100k/lần thuê
Việc để giá khác nhau để tránh tình trạng chỉ thuê cốt cao ko thuê cốt thấp.
Các cốt giá trị cao hơn để làm 1 thời gian xem thế nào đã rồi e mới tính tiếp.
4, Thời gian thuê thì cứ cho thoải mái là 7 ngày đi.
Xa thì trong miền Nam ship mất 2 ngày, xong cốt đến nơi khách đánh 5 ngày thì ship trả e để cho khách khác thuê tiếp.
Thực ra số ngày thuê không quan trọng, quan trọng là người chơi giữ gìn cốt thôi chứ e có đặt lời lãi j việc cho thuê cốt để tính chi ly từng ngày đâu.
Ý tưởng hay, mình định thử cảm giác cây Long 2 bạn nào có cho mình thuê vài ngày nhé :). Hợp lý chiến luôn ehehe ;).

lion

Đại Tá
Em không phải là loại keo kiệt, nhưng nói thật lòng là không thích cho người khác
cầm vợt của mình đánh, kể cả họ có trình cao, có thể chấp mình 5, 6 trái đi chăng
nữa.

lamtq

Đại Tá
Em không phải là loại keo kiệt, nhưng nói thật lòng là không thích cho người khác
cầm vợt của mình đánh, kể cả họ có trình cao, có thể chấp mình 5, 6 trái đi chăng
nữa.
giống mình quá. vợt của mình đã quý thì kể cả là cây 729 bố bảo cũng ko cho mượn:p:confused::cool:

longqin

Đại Uý
nữa.
Bảo kiếm cá nhân thì không cho mượn, còn cốt vợt làm dịch vụ thì vẫn ok chứ bác.

wh_qn87

Đại Tá
chủ thớt chưa tính đến các khả năng là thất lạc trên đường bưu điện, các tranh cãi khi bồi thường hư hỏng cốt ai làm trọng tài, cốt vào keo nhiều nhanh hỏng và xuống cấp. Sau 1 thời gian chủ thớt muốn bán lại liệu còn có lãi ko hay lỗ vào giá trị đầu tư mua cốt ban đầu.

Bình luận từ Facebook