MỚI TẬP QUẢ THUẬN TAY, CÁC BÁC CHO Ý KIẾN VỚI

boma9999

Trung Uý
Cũng định vậy @boma9999 hii, mình có tuyệt kỹ xoáy bóng bằng má vợt như cú sút của caslos ấy, xoáy vòng cung là là lưới,,, mới tập thấy thích quả ấy nên hôm nào cũng 500 quả với tuyệt kỹ ấy hehee
em trình F ở diễn đàn nhưng đã từng đánh với 2 anh B cứng ngoài hà nội vẫn ngang ngửa, lý do ư đơn giản mình có giao bóng lạ, bác tập quả nào giao bóng ác vào lúc đó người ta mới sợ :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ko phải bác trạng cá ah. em vào bóng bàn hơi muộn nhưng em có một chút đầu óc thú thực em mới cầm vợt được 5 năm. em phát hiện rằng để lên bóng nhanh phải dùng tà ma ngoại đạo và một chút may mắn. nghĩa là nếu anh heo con tập quả phải thì trong trận lấy được bóng đâu mà đánh, mà nếu quả trái nữa được như bác thì càng ko được. vì bác heo con chơi muộn nên chôt một cái. muốn lên bong nhanh tập 2 thứ thôi. 1 là đòn riêng... nghĩa là 1 phát chết 2 là mình chết, 2 là giao bóng làm sao để cho đối phương ngợp :D thế là đủ để kiếm giải ở nơi mình làm rồi ko cần cao xa:)
Hì hì, mục đích nó hơi khác nhau một tí.

Em tập vì nó dễ tập dễ chơi, mưa gió cũng chơi được, lại gần nhà, không cần nhiều bạn chơi cùng, lại không phải nhậu nhẹt.
Còn em chọn Tàu đạo vì nó đẹp, em thấy hình như chỉ có bọn Tầu mới đánh đôi công dễ thế, chứ Đức Nhật mà đối đến cú thứ 3 thì bóng nó đi như tên lửa, xoáy thì tít thò lò, nên em chuyển sang Tầu, VÌ NÓ ĐẸP

Chơi thể thao ai chả ham lên, ham thắng thua, thể thao mà, nhưng không vì thế mà em lại bỏ đi cái sĩ diện hão là ĐẸP, mà đánh đẹp, chém gió nó cũng dễ, cũng dễ chém, thế mới lên được diễn đàn làm ĐẠI TÁ :p:p:p

Nếu bác ở Hà Nội, hôm nào chỉ em chiến thuật trong bóng bàn nhé, khoản này em chưa nghiên cứu bao giờ, bác mách em bước đầu, rồi em lại lọ mọ em tìm hiểu thêm. Hôm nọ đi nhậu với @Dũng Cửu , nó mở ra tí, rồi nó lại đóng vào, đúng là thằng đểu :p:p:p:p:p Mình đã dốt, nó cho dòm tí tí, toàn học được liên thiên, lại sợ ĐAU BỤNG UỐNG NHÂN SÂM thì chết :D:D:D:D:D

Heo con

Đại Tá
em trình F ở diễn đàn nhưng đã từng đánh với 2 anh B cứng ngoài hà nội vẫn ngang ngửa, lý do ư đơn giản mình có giao bóng lạ, bác tập quả nào giao bóng ác vào lúc đó người ta mới sợ :D
Hay đó, quả như thế nào vậy, share mình với hii, 1 chiêu lấy mạng, tất sát đoạt hồn đúng ko, share trên inbox nha thank @boma9999

Heo con

Đại Tá

Em tập vì nó dễ tập dễ chơi, mưa gió cũng chơi được, lại gần nhà, không cần nhiều bạn chơi cùng, lại không phải nhậu nhẹt.
Còn em chọn Tàu đạo vì nó đẹp, em thấy hình như chỉ có bọn Tầu mới đánh đôi công dễ thế, chứ Đức Nhật mà đối đến cú thứ 3 thì bóng nó đi như tên lửa, xoáy thì tít thò lò, nên em chuyển sang Tầu, VÌ NÓ ĐẸP

Chơi thể thao ai chả ham lên, ham thắng thua, thể thao mà, nhưng không vì thế mà em lại bỏ đi cái sĩ diện hão là ĐẸP, mà đánh đẹp, chém gió nó cũng dễ, cũng dễ chém, thế mới lên được diễn đàn làm ĐẠI TÁ :p:p:p

Nếu bác ở Hà Nội, hôm nào chỉ em chiến thuật trong bóng bàn nhé, khoản này em chưa nghiên cứu bao giờ, bác mách em bước đầu, rồi em lại lọ mọ em tìm hiểu thêm. Hôm nọ đi nhậu với @Dũng Cửu , nó mở ra tí, rồi nó lại đóng vào, đúng là thằng đểu :p:p:p:p:p Mình đã dốt, nó cho dòm tí tí, toàn học được liên thiên, lại sợ ĐAU BỤNG UỐNG NHÂN SÂM thì chết :D:D:D:D:D
hay đấy hii

boma9999

Trung Uý

em cũng chơi tàu đạo mà, toàn đọc bài bác viết hí hí, cá nhân em có một bí mật mà giấu ko bao giờ nói ra đâu. nói ra anh hưởng lắm. vì tàu đạo theo em đến giờ liên quan đến gai góc nhiều nhất, lý do ư vì bác chưa thử nên chưa biết. em là Fan của tàu và là ruột của gai bác nhá. còn giao lưu khi nào bác vào thanh hóa alo cho boma thì biết ngay ấy mà :D

gachip

Đại Uý
em thấy bác tập sai hết động tác, để lâu quá ăn vào nếp không hay, bác ra chỗ nào học cơ bản mấy buổi cho có động tác rồi về tập với máy, tập chậm và từ từ sẽ hay hơn ạ, ý kiến cá nhân!

boma9999

Trung Uý
Hay đó, quả như thế nào vậy, share mình với hii, 1 chiêu lấy mạng, tất sát đoạt hồn đúng ko, share trên inbox nha thank @boma9999
ok bác để em chia sẻ bác một clip em đánh nhưng bác nhớ nhá. em là hạng F họ là hạng B. chung kết em bị tát 10-0 bác nhá vì họ quen giao bóng em roài bác nhớ đeo tai phone vàohttps://www.youtube.com/watch?v=Ez3mBUtqOt4

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế này là sao bác ?

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Bác nên tập vận động các khớp tay và cánh tay nhiều hơn nữa :)).. Tốc độ bóng nhanh quá sẽ giống như bóng đánh vào vợt bác hơn, như thế thì bác ko cần tập chỉnh góc vợt chuẩn 1 chút r giữ nguyên tư thế thì có khi bóng vào bàn 900/900 ý chứ =))

Heo con

Đại Tá
em thấy bác tập sai hết động tác, để lâu quá ăn vào nếp không hay, bác ra chỗ nào học cơ bản mấy buổi cho có động tác rồi về tập với máy, tập chậm và từ từ sẽ hay hơn ạ, ý kiến cá nhân!
khổ là cái cơ bản có hocn đúng nguời ko. Mình có đi xem tùm lum chỗ hình như chưa thấy ai dạy chuẩn cả hic hic

pktoan1987

Trung Uý
E ko phải pro nhưng thấy động tác của bác sai hết cả. E nghĩ bác lên đến CLB tập chứ cứ tự tập thế này ko ổn. Hoặc chí ít cũng lên học theo các bài dạy trên mạng, so sánh động tác của mình với clip hướng dẫn. E thấy bác đánh toàn theo bản năng thui

langngoi

Đại Tá
Thử alo Tuấn Nam Định xem lúc đầu nó tập chặn khi mới cầm vợt hay phải tập cảm giác, đôi công cho vào khuôn đã rồi quay ra chặn. Chưa có cảm giác, chưa biết tay chân đưa bóng thế nào thì chặn cái gì.
hì người ta con nhà nòi tập cơ bản năng khiếu từ bé đấy bác ạ, nói chặn phòng thủ phản công là điểm mạnh của người ta, chứ đừng nói là người chỉ thủ mà lên A, kỹ thuật toàn diện cả đấy bác ạ. chỉ thủ mà ko có đòn đánh thì chả ai sợ đâu ạ

o3ma

Đại Tá
hì người ta con nhà nòi tập cơ bản năng khiếu từ bé đấy bác ạ, nói chặn phòng thủ phản công là điểm mạnh của người ta, chứ đừng nói là người chỉ thủ mà lên A, kỹ thuật toàn diện cả đấy bác ạ. chỉ thủ mà ko có đòn đánh thì chả ai sợ đâu ạ
Cá nói thế chứ tớ có nói vậy đâu, đồng chí này tớ biết rồi, đã đi chơi với bọn tớ.

VR46

Đại Tá
Nói thật đừng buồn nha: RẤT GIỐNG ROBOT.
Bạn lập topic hỏi một số vấn đề vài lần rồi nhưng ae cho ý kiến bạn có làm theo đâu mà toàn tự làm theo ý mình thì hỏi làm gì nữa. :(
Cứ thế này thì đánh vào bàn 900/900 cũng có vẻ không ngon bằng vào bàn 10/900 nhưng đúng cách.
1. Chỉnh tốc độ máy chậm lại
2. Tay phải gập lên
3. Lườn xoay chút thôi
4. Chân trái để trên chân phải tầm nửa bàn chân, 2 chân cách nhau rộng bằng vai hoặc hơn chút.
6. Đứng cách bàn tầm 40-50cm
7. Để máy đưa bóng sang nửa bản này rồi cố gắng chậm rãi đưa từng quả chính xác (cả về động tác lẫn hướng bóng) sang nửa bản bên kia theo đường chéo.
Đầu tiên là thế đã. Ham đốt cháy giai đoạn quá. Hiện tại tay bạn để yên mà bạn dùng lực của lườn là chính. Hãy mở clip lên xem cho kỹ rồi hãy tập.
Nghe giang hồ đồn bác đã tự phế chức "Đệ nhất thấp thủ" của hội chém gió thì hôm nay xem bài này thấy đúng.

Túm lại vụ này bác chủ thớt không thể tập chay như vậy được khi chưa có cơ bản. ít ra trái phải đều và chuẩn khoảng 70% động tác (có thể bộ, chân chưa chuẩn, động tác tay gập hoặc lăng chưa đúng..) thì ra tập máy để tự điều chỉnh.

Còn các bác nói đánh như Robot thì cũng không sai :)

drsan

Thượng Tá
B.....Cái sai lầm của anh em mới chơi chính là cứ đi tìm cách đánh, học tấn công, em biết đánh tí ti rồi, em mới biết, nếu xưa ai dạy em thủ, thì giờ chắc em lên D rồi.

Muốn đỡ được, thì cảm giác bóng phải tốt, mà E hay D hay C muốn lên hạng chính là phải lên được cảm giác bóng, vì vậy, từ trước đến giờ, chúng ta toàn trồng chuối ngược, vì toàn làm theo cảm quan, làm theo những người ngày xưa vẫn làm, mà chả bao giờ hỏi TẠI SAO LẠI THẾ ?

Khi bác biết thủ rồi, tức là cảm giác bóng trong không gian và bàn tốt rồi, bác đánh dễ lắm, dễ hơn đỡ n...

Em không được học hành tử tế, toàn lọ mọ tự xử, thành ra, lý luận hơi ngu tí, các bác cứ chém ....:p
Em chơi bóng bàn một thời gian , cách đây vài ngày đọc nguyên lý "tam giác" của anh ngộ ra cần bước chân và phải thủ được! :) hi, nếu đối thủ đánh kiểu gì mà mình cứ đưa sang bàn họ được thì họ thua là gần như chắc!

Bình luận từ Facebook