Mặt vợt bọt khí Rakza 7 có cần lột lớp keo bám để lộ bọt khí ra ko?

Hien Le

Hạ Sỹ
Chào các anh em! Mình đang đánh hai mặt vợt Rakza 7 nhưng mình thắc mắc một điều là nếu dán keo nhiều lần nó sẽ dầy lên và san bằng hết những lỗ bọt khí không biết có ảnh hưởng đến chất lượng của mút không vì nó mất công dụng của lớp bọt khí do bị lớp keo san phẳng, khi dán keo mình có nên lột lớp keo cũ để lộ lớp nhám của bọt khí như lúc mới dán mut mới không các anh em?

• Like
Reactions: cbb

duc.ha

Binh Nhất
Chào các anh em! Mình đang đánh hai mặt vợt Rakza 7 nhưng mình thắc mắc một điều là nếu dán keo nhiều lần nó sẽ dầy lên và san bằng hết những lỗ bọt khí không biết có ảnh hưởng đến chất lượng của mút không vì nó mất công dụng của lớp bọt khí do bị lớp keo san phẳng, khi dán keo mình có nên lột lớp keo cũ để lộ lớp nhám của bọt khí như lúc mới dán mut mới không các anh em?
phải lột lớp keo cũ chứ bạn, theo mình khi dán lại lần thứ 3 trở đi thì nên lột 2 lớp keo truoc ... lan thu 2 lop keo dau con qua mong chua anh huong gi .

tosiosHD

Đại Tá
Bạn nên xem lại rằng, đó là lớp bọt khí nhé. Dán 1 lớp keo hay nhiều lớp keo chẳng ảnh hưởng gì tới lớp bọt khí cả, chỉ làm cho mút nặng lên mà thôi. Chỉ cần dán keo 1 lớp keo đã san phẳng phần bọt khí tiếp xúc với cốt rồi, chứ ko cần dán đến lớp thứ 2 hoặc thứ 3 như bạn nghĩ đâu!

BAC SUP

Đại Tá
bạn nên nói là bạn dán bằng keo gì? keo haifu thì khó mà bóc...nếu keo sữa thì bóc đễ không à.

Hien Le

Hạ Sỹ
Bạn nên xem lại rằng, đó là lớp bọt khí nhé. Dán 1 lớp keo hay nhiều lớp keo chẳng ảnh hưởng gì tới lớp bọt khí cả, chỉ làm cho mút nặng lên mà thôi. Chỉ cần dán keo 1 lớp keo đã san phẳng phần bọt khí tiếp xúc với cốt rồi, chứ ko cần dán đến lớp thứ 2 hoặc thứ 3 như bạn nghĩ đâu!
Bạn hiểu nhầm ý tớ rồi. ý tớ nói là khi mình đánh một thời gian thì phải lột ra dán lại thì lớp keo cũ còn đó, nếu dán nhiều lần thì lớp keo ở những lần dán nó sẽ dày lên chứ lúc dán thì chỉ tha keo một lớp thôi chứ đâu có tha nhiều. mình đánh chứng 6 tháng lột ra dán lại khoảng 6 lần thì miếng mút dầy cui và nặng thêm đó. Nếu để dày quá thì lớp keo sẽ ngăn cách lớp đệm bọt khí với cốt vợt mình sợ là nó mất tác dụng của lớp bọt khí.

duc.ha

Binh Nhất
minh khong phai noi la lop keo bít bot khi .... ma khi dán qua dầy no se anh huong den tính năng cua mat vot ( vi du : ít tưng hon ...)

Last edited:

Bình luận từ Facebook