MALONG - Vị trí của bàn chân trong trận đấu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
giai đoạn 4

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thông thường, sau khi vào tư thế chuẩn bị ở giai đoạn 5, MALONG còn một bước nhẩy lùi đều cả 2 chân về sau một khoảng 30 - 50 phân nữa để bắt đầu sẵn sàng cho cú thủ bằng bắn BH, hoặc lao chân phải vào để chọc, xỉa hoặc flick FH

Lego

Trung Sỹ
Thông thường, sau khi vào tư thế chuẩn bị ở giai đoạn 5, MALONG còn một bước nhẩy lùi đều cả 2 chân về sau một khoảng 30 - 50 phân nữa để bắt đầu sẵn sàng cho cú thủ bằng bắn BH, hoặc lao chân phải vào để chọc, xỉa hoặc flick FH
E đang học theo động tác của Ma Long khá nhìu vì e thấy nó khá căn bản, nhưg thần tượng thì là Zhang, đang dùng cốt vợt Hao kkkk

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác @Trạng .... CÁ phân tích rất đúng, rất hay. Nhưng em học theo mãi mà éo đánh được như Mã Long.:):):):)
Chúc mừng bác, bác giống 99,99% những anh em hâm mộ và đang chơi bóng bàn thích MALONG, vì đến nay, số người chơi bóng bàn và hâm mộ MALONG chắc là hơn 10.000 nhưng chỉ có mỗi MALONG làm được thế (1/9.999):rolleyes:

Điều đáng chúc mừng hơn là bác BÌNH THƯỜNG, không có biểu hiện và dấu hiệu BẤT THƯỜNG, vì bác giống với người BÌNH THƯỜNG khác :D:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thêm bình luận hoặc phân tích ngay dưới ảnh luôn bác. Em đc thông não nhìu quá. Bác thật đáng yêu. Haha
Em đang định làm đây, nhưng đang xem xét cần chia làm bao nhiêu phần, vì từng giai đoạn đều xuất hiện đầy đủ các yếu tố, ví dụ như

1. Mục đích của giai đoạn này, tư thế này
2. Lực lấy từ đâu, trọng tâm ở đâu
3. Bóng đang ở đâu
4. Đối thủ đang làm gì lúc đó
5. Sau đó, các tình huống, ML sẽ làm gì, ví dụ như bóng vào BH, bóng vào FH, bóng lao vào người, bóng bị bỏ ngắn, ...

Em còn đang phân tích và thu thập, nên chưa note vào đó thôi

ngtrantoan

Đại Tá
Thấy bác lập cái topic này hay đấy, vào like liền, e cũng giống bác, quan sát ku này nhiều thắc mắc việc vì sao nó di chuyển đến bóng quá nhanh. Xem các thế giao bóng xong nhìn cách nó trụ chân, mũi bàn chân như thế nào mới hiểu phần nào đó về cách di chuyển, để giật xé góc vị trí bàn chân hỗ trợ rất nhiều chứ không đơn giản chỉ là bẻ cổ tay khi giật sẽ được như ý muốn. Cùng với đó việc tập các bài tập bổ trợ như nhảy dây, bật cóc bằng mũi bàn chân có tác động lớn đến sự di chuyển, bắt kịp quả bóng để giật. Bộ chân trong bóng bàn cực kỳ quan trọng mà người chơi phong trào dễ bỏ qua, luyện được bộ pháp nhanh nhẹn trình tăng mấy bậc ấy chứ bác nhỉ :rolleyes:
Ý kiến cá nhân của e, tụi china top của thế giới, tụi nó nhanh, tụi nó giỏi là cả 1 quá trình tập luyện thể lực // kỹ thuật, a muốn nhanh , muốn mạnh phải tập thể lực nhiều nhiều thật nhiều :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ý kiến cá nhân của e, tụi china top của thế giới, tụi nó nhanh, tụi nó giỏi là cả 1 quá trình tập luyện thể lực // kỹ thuật, a muốn nhanh , muốn mạnh phải tập thể lực nhiều nhiều thật nhiều :D
Rất nhiều anh em nghĩ như bác, em thì không ;)

Không phải em có thể đánh như CNT, nhưng với đối thủ ngang cơ, ví dụ như em hiện tại, việc nghiên cứu, giả lập CNT của bản thân sẽ khiến em đánh bại đối thủ là em / giả định, tức là em đã tiến bộ.

Sự giả lập càng gần, thì sự tiến bộ càng lớn

Tất nhiên, em chỉ giả lập cách chơi, logic chơi của nó, chứ em không bắt chước điệu bộ của nó.

Ví dụ: bác có thấy là, VĐV, chúng nó bước chân và đánh, chỉ có 1 lần di chuyển khi phải đánh bóng, còn mình, là bước, chỉnh, tiến lên tí, lùi lại tí, loay hoay đưa người vào vị trí, rồi mới đánh bóng, vậy tại sao không học chúng nó, tìm chỗ bước chân trước, rồi hãy bước chân vào, lựa người là đánh thôi. Riêng việc đó, em nghĩ làm được, thì cũng lên vài bóng rồi.

Chưa kể, nếu bác quan sát kỹ ML các bước né khi bị đè bóng, nó đưa người vào vị trí đánh, rồi chuyển chân để lấy được lực, phát được lực, bác có làm với thứ tự thế không ? Hay là ngược lại ?:)

Chả để làm gì, đơn giản là em thích tìm hiểu thôi ạ, còn bác nào không thích nhức cái đầu, chỉ đánh và đánh, thì em cũng hoan hô, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh :rolleyes:

Bình luận từ Facebook