lực tay yếu...

e mới chuyển từ sar sang cốt mềm đánh cảm giác thấy hơi thiếu lực.các bác tư vấn giúp e có nên tập tạ or thể hình để tăng lực tay k nhỉ...hay các bác nào bik bài tap nào để tăng lực tay tư vấn giúp e...thanks nhiều..

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Bác lấy 1 cái chai 1,5l đổ đầy nước vào sau đó mỗi ngày dành khoảng 2 tiếng cầm lắc qua lắc lại, lúc nào rảnh rỗi làm cũng đc( xem TV chẳng hạn), còn với bài tập cánh tay thì em thấy hít đất là hiệu quả nhất.

minhpro

Thượng Sỹ
đổ đầy nước vào chai 1.5 lắc theo hình số 8 vẫn chưa thấm vào đâu . Tốt nhất bạn nên đổ đầy sỏi vào ấy . Dẻo và mạnh dữ ah

kechamchich

Binh Nhì
cốt mềm thì kệ cốt mềm
chơi ngay mút cứng còn mềm nữa đâu?
bác chơi sar cảm giác cứng nên khi chơi cốt mềm nó thế đấy mà. bác cứ dùng mút vừa nảy vừa cứng là sẽ cân bằng ngay. Vợt càng mềm mút càng cứng mới cân bằng đc bác ạ, còn vợt mềm mút mềm thì tay phải khỏe lắm mới đc nhưng đc cái xoáy thì...

son_canloc

Đại Tá
Theo mình nghiệm ra trong 1 quá trình dài chơi thể thao , các phương pháp trên chỉ hổ trợ thêm , còn vấn đề quyết định LỰC là điểm CỘNG HƯỞNG của 1 dây chuyền bao gồm - Di chuyển - chọn vị trí - chân ,tay , vai , lườn , cảm giác bóng ( thời điểm bóng và vợt ) ... .Thực tế cho thấy trong Cầu lông , bóng đá ... không phải cầu thủ to cao là có là có cú sút mạnh , đập cầu mạnh . theo mình nên đi từ cơ bản nó sẻ dể hơn . Còn trường hợp chỉ tập Cổ tay để đánh mạnh và giỏi hơn thì dể loạn đao pháp .
VÀO RA HỢP LÝ . Thắng Bia uống nhiều đầu ra phải hoạt động mới hài hoà .

mask2009

Thiếu Uý
theo mình nghĩ bạn nên nghiên cứu tính chất loại cốt bạn đang chơi, nhà sx đưa ra các thông số rất chung chung ví dụ tốc độ và điều khiển mà không đưa ra cụ thể nó thích hợp cho dơ đánh nào, đây là điều quan trọng nhất.
biết mình đang chơi dơ nào sau đó kết hợp với cốt mút sẽ phát huy khả năng của mình.

anluongiaobong

Thượng Sỹ
e mới chuyển từ sar sang cốt mềm đánh cảm giác thấy hơi thiếu lực.các bác tư vấn giúp e có nên tập tạ or thể hình để tăng lực tay k nhỉ...hay các bác nào bik bài tap nào để tăng lực tay tư vấn giúp e...thanks nhiều..

ngày xưa mình cũng rất là yếu,giật bóng cũng như là ruồi bay muỗi đậu vậy.nhưng thời gian đó hlv của mình cho mình tập tạ tay.khoảng 3 đến 4 kg.tập bắp như khi tập thể hình.tiếp đến bạn kiếm lấy 1 đoạn dây chun buộc 1 đầu vào cái cột,đầu còn lại tay cầm vợt nắm vào và giật dây cao su theo động tác giật bóng,rồi sau đó chống đẩy.kết hợp thêm chạy bền bạn nhé,sự dẻo dai của đôi chân sẽ giúp ích cho đôi tay của bạn rất là nhiều.qua những bài tập đó thôi nhưng nếu luyện tập thường xuyên và chăm chỉ sẽ có hiệu quả trông thấy.mình giờ cũng đánh cốt gỗ và bên FH của mình là mút tàu,nhưng khi vào trận cũng ko ít đối phuơng phải cảm thấy ghê đòn của mình.chúc bạn thành công.:)

vanuc

Đại Tá

Ra ngay cửa hàng thể thao mua hai quả tạ, mỗi quả nặng khoảng từ 3 đến 5 kg tùy theo sức khỏe của bản thân, hàng ngày tập lăng tay với tạ theo đúng động tác giật bóng khoảng 300 lần vào buổi sáng sớm, chiều vẫn có thể chơi bóng bình thường (chú ý lăng tay đến khi mỏi thì dừng lại nghỉ vài phút xong lại tập tiếp cho đến khi đủ số lần định tập). Tập như vậy liên tục trong vòng 3 tháng là chơi bóng cảm thấy lực mạnh hơn nhiều...........

Last edited:

Quocanhsla

Trung Sỹ
Đọc qua mấy cmt của các bác thì e cũng mạo muội góp ý như sau. Bóng bàn là môn thể thao ko chú trọng vào sức mạnh mà ở độ tinh quái khéo léo và phản ứng nhanh. tập tạ để tay to khoẻ giật bóng đi nhanh thì bọn châu phi giật bóng nhanh nhất chứ ko phải CNT, tập tạ ở đây là tập thể lực giật đc nhiều cú hơn vs tốc độ đường bóng độ xoáy ko đổi

Bình luận từ Facebook